nuôi chuột đồng

• Thread starter tranbaotrung
  • Ngày gửi
có nguời nuôi mà bị các cơ quan nhà nước cấm phải tiêu hủy đó bác ah. Nguyên nhân họ lo sợ bùng phát dịch do chuột nếu số lượng không kiểm soát được. Bác phải tham khảo kỹ vô.
Còn chột thì không cần kỹ thuật đâu nếu chính quyền cho phép vứt ra nó cũng sống nữa là nuôi.

có nguời nuôi mà bị các cơ quan nhà nước cấm phải tiêu hủy đó bác ah. Nguyên nhân họ lo sợ bùng phát dịch do chuột nếu số lượng không kiểm soát được. Bác phải tham khảo kỹ vô.
Còn chột thì không cần kỹ thuật đâu nếu chính quyền cho phép vứt ra nó cũng sống nữa là nuôi.
mình nuôi bằng chuồng bê tông tường cao 8 tấc có đóng thiếc chuồng của mình trước nuôi rắn mối chuột cống chui vào nhảy ra ko đc giờ mình muốn nuôi chuột đồng nếu bạn biết ai bán chuột đồng giá rẻ thì pmm yahoo mình nhé mình ko mmua nhiều chỉ mua có 5-->10 kí thôi mình nuôi thử :):)s0phanc0nngu0j_canhd0jdammau@yahoo.com.vn

ai biết cách nuôi chuột đồng chỉ mình với

Nuôi chuột cơm đồng rất dễ bạn à, chỉ cần mua vài chục ký đổ vào chuồng xây tường xung quanh cao khoảng 1m2 rồi để lúa, gạo, rau, quả & nước cho chúng uống thì chúng không ăn thịt đồng loại & sinh sản rất mau

Bỏ ý định này đi bạn ơi. Tìm con khác nuôi đi, còn nhiều con để nuôi giá thành cao hơn và cũng không bị phiền phức nữa. Ví dụ như con cúm núm ( gà nước) quốc.v.v. Giá thịt của nó không dưới 200 ngàn/kg. Và là con vật mới nuôi ít bệnh và dể bán . Còn nhiều con nữa bạn à, cố gắng tìm hiểu thị trường đi . Con chuột đồng đẻ nhanh, ăn nhiều, nhưng chậm lớn, nuôi nhốt dể sinh ra bệnh như bệnh ghẻ, dịch hạch nè v v và v v. Phiền phức nhất là Chú chính quyền đến thăm hỏi /////////////

dễ thế hả bác? bác nuôi chưa mà tuyên bố chắc nịch vậy? em nuôi rồi đây, không đơn giản! nếu con vật cứ bắt ngoài tự nhiên đem về nuôi là được thì chắc xưa nay không phải qua quá trình thuần hóa rồi

Tất nhiên nuôi có đầu tư chút, nhưng nói chung cũng dễ, Có anh nào ở ngoài bắc nuôi phải tiêu hủy có lên TiVi đó, hj tôi có xem lâu rồi không nhớ, chắc mấy năm rồi !

Back