Nuôi "Chuột" mọi người nghĩ thế nào???

• Thread starter dongkt52a
  • Ngày gửi
Em thấy topic mình nuôi con gì, trồng cây gì hiệu quả. Không biết đã có ai nuôi thử món này chưa nhỉ??
Chuột là động vật có hại đúng ko ah? nhưng nó phát triển thì cực nhanh từ nhà -> cánh đồng...... chỗ nào cũng sống dc hết mà sinh sản thì ôi thôi vô đối luôn. Dịch bệnh áh ngoài dịch hạch ra có j nữa ko nhỉ?...H5N1 ta còn phòng dc nứa là dịch hạch :))
Mà chuột thì ta có thể??: Trước hết là làm thức ăn cho rắn quá tiện luôn, và nhiều con vật khak. Đặc biệt là cả... chính chúng ta (con người).Nếu như chủ ý nuôi thì quá dễ luôn, cứ làm chuồng bé bé cho 1 kho ngô và máng nước bebe rồi vài tháng quay lại thì cả 1 đàn chuột nhá :).
Trên đây là ý kiến nhỏ của em mong mọi người cho ý kiến phát triển một con vật nuôi mới đem lại hiệu quả cho bà con nông dân :) :8^:
Suy nghĩ lớp trẻ mọi người đừng cười nhé :)

=>> Ngoạm ngoạm

xây âm 2m với diện tích 100 mét vuông tính ra cũng nhiều chi phí lắm rồi.

Làm cái hào nước sau đó 1 bên hào xây tường trên mép nước cho nhẹ tiền

Nói có vẻ đơn giản quá, nhưng thực tế nó đàu hàng sâu cả mét, dài chục mét, luồn xuống đáy rãnh nước ra ngoài tuốt tuồn tuột. Bọn chuột này thông mình đến nổi. Cái nền chuồng tráng xi măng, nhưng chúng biết lựa chổ nào xi măng non , mỏng để đàu.

Hôm tôi xuống nhà ông Mai Chí Đệ, vợ ông Đệ thở dài:"thà nuôi cá còn ngon hơn nhiều"

Nói túm lại: Bỏ ý định nuôi chuột đồng đi

cu nuoi

gà vịt bị cúm H5N1 người ta còn nuôi mà.huống chi là dich hạch

Trừ nền móng nhà phải làm bê tông dày ra, xây nhà 10 tầng,
mỗi tầng kê 4-5 tầng kệ bằng gỗ, tính ra 4 chục tầng cho chuột,
chằng có thể nào đục lỗ đào hang đi đâu cả.
*
Vấn đề là tỷ lệ tăng trọng (tính thịt móc hàm chứ không phải
thịt hơi bao gồm lông, lòng cứt, và đầu) so với tiền thức ăn
thì Chuột có hơn được Heo và Gà không. Tôi chắc là không.
*
Còn nghề nuôi Rắn, thi cũng đang thoái trào rồi. Làng rắn
Lệ Mật suy thoái. Làng rắn Vĩnh Phú chỉ bán sang TQ thôi.
Các loại sản phẩm của rắn không bán được như sách báo và như
mơ ước. Thử hỏi trong làng xã của bạn, có mấy người có lọ
rượu rắn (và rượu các loại bị bác sỹ chê), thắt lưng da rắn,
và mỗi năm bạn nhậu mấy bữa rắn? Nuôi Chuột làm thức ăn cho
rắn thì bị các con khác cạnh tranh: Cóc, Ếch, Đầu Gà, vân vân.
*

Làng rắn Lệ Mật vẫn hoạt động bình thường, người ta ăn ầm ầm mà bác? Có nghe suy thoái gì đâu? Bác check lại thông tin đi!

Nuôi Rắn cho Vip ăn ... chứ ai nuôi bán cho bà con làng xã .....

Thông tin thoái trào ko biết từ đâu nữa ... Sang bên đó chỉ thấy nhà cao cửa rộng chứ có thấy cảnh nghèo khó đâu

Nói có vẻ đơn giản quá, nhưng thực tế nó đàu hàng sâu cả mét, dài chục mét, luồn xuống đáy rãnh nước ra ngoài tuốt tuồn tuột. Bọn chuột này thông mình đến nổi. Cái nền chuồng tráng xi măng, nhưng chúng biết lựa chổ nào xi măng non , mỏng để đàu.

Hôm tôi xuống nhà ông Mai Chí Đệ, vợ ông Đệ thở dài:"thà nuôi cá còn ngon hơn nhiều"

Nói túm lại: Bỏ ý định nuôi chuột đồng đi
Ở Huyện Cờ Đỏ Cần Thơ họ nuôi chuột cơm nầy
Rất nhiều thành công và kiếm được lợi nhận rất cao

Back