Nuôi Cóc tại miền Bắc

• Thread starter Cake_L
  • Ngày gửi
Thân chào tất cả các thành viên của ngôi nhà Agriviet.com
E mới tham gia diễn đàn và cũng đang có nhu cầu chăn nuôi cóc . e đã tham khảo một số bào viết và thấy có bài từ năm 2009 của bác Xuanvu .nhưng những bài viết ở topics đó da số là bàn về vấn đề thịt cóc , các độc tố của cóc , giống cóc nam Mỹ .tất nhiên vẫn có một số bài nói về nuôi cóc nhung đa số là chưa nuôi .
Thời gian đã trôi qua từ đó đến nay đã hơn 1 năm . Nay e lập chủ đề này mong các bác ai đã từng nuôi chia sẻ cho em xin chút kinh nghiệm để em học hỏi . vì em rất muốn nuôi
Em xin chân thành cảm ơn

Theo mình đọc tài liệu thì thấy cóc rất khó nuôi vì Cóc ăn thịt đồng loại ==> không có tập tính sống theo đàn. 1 hướng đi rất triển vọng nhưng sẽ gặp rất nhiều khó khăn.

Em thả cóc trong vườn, có ao nên nó đẻ đen cả ao, mấy hôm nay đứt đuôi bò lên bờ nhiều quá không dám đi vào sợ dẫm chết hết. Cóc nhà em ăn cơm kinh lắm, cho ăn ở chỗ cố định, nó ăn lúc chiều muộn và tối. Mỗi cái khoan hát hò của nó là làm mình đau đầu thôi.
ăn cơm luôn ak đã vậy mình khoái nuôi mấy con này mà không biết nuôi ra thì bán thế nào và ở đâu nt mua hic

Vườn rau bị sâu phá ghê quá. Thấy mấy con bé rao "ruốc cóc đê". Gọi nó hỏi mua thì nó quát: 300 ngàn/kg. Cuối cùng BX phải mua 60K/kg. Mang về thả vào vườn thấy đỡ hẳn sâu bọ. Làm mấy cái rãnh nước cho chúng nó đẻ, thấy nòng nọc nhiều lắm nhưng không thấy cóc con toàn nhái con :)
Vừa thả được một thời gian đã thấy có người đến bắt cóc để mang về nấu cháo cho cháu nó ăn. Ôi VN quê hương tôi, đến bao giờ thì người ta phá hết nhỉ???
Đảm bảo là nếu có thị trường cho cóc thịt thì cóc nuôi chưa thấy thì cóc ngoài tự nhiên đã hết. Nó cũng như con rắn, con cua mà thôi.

Back