Nuôi con gì đạt năng suất ?

ê mới bước vào học chăn nuôi thôi.nhà thì có đất nhiều đã nuôi thử Heo,Cá,gà vịt.đều thất bại.nhờ các Bác tư vấn dùm e nên nuôi con gì đạt được năng suất ạ,e cảm ơn trước:lol:

skaterboi

Lão nông
hic, nuôi con gì chả đạt năng suất.
Cứ theo một vài con mà bạn thích thôi
đừng đứng núi này trông núi nọ, đừng thấy lỗ 1-2 lần đã bỏ
Cũng đừng ham mấy con hàng độc, hàng lạ

hoangha49

Nông Dân Daklak
Nếu đất rộng bác thử nuôi bò, dê... Ít tốn chi phí thức ăn, rủi ro thấp...
Chứ bác hỏi nuôi con gì năng xuất thì có hỏi ông trời củng phải bó tay....

Jerrychuot

Nhà nông chuyên nghiệp
Nuôi bò mình nghĩa ý rất hay! Nếu mình có điều kiện như chủ thớt mình sẽ nuôi bò kết hợp nuôi động vật hoang dã!

namekct

Nhà nông chính hiệu
Nuôi bò mình nghĩa ý rất hay! Nếu mình có điều kiện như chủ thớt mình sẽ nuôi bò kết hợp nuôi động vật hoang dã!
nhà mình 3 ha trồng điều rào thép gai toàn bộ, thả 5 con bò mẹ chả bao giờ phải lo cắt cỏ hay làm cỏ cho điều cả,mỗi năm thu 5 tấn điều, bò này như bò rừng luôn ko dây mũi, mấy thằng lái bắt cũng đến nản

mainchinh

Nhà nông nghiệp dư
nhà mình 3 ha trồng điều rào thép gai toàn bộ, thả 5 con bò mẹ chả bao giờ phải lo cắt cỏ hay làm cỏ cho điều cả,mỗi năm thu 5 tấn điều, bò này như bò rừng luôn ko dây mũi, mấy thằng lái bắt cũng đến nản
bạn cho mình hỏi cây điều nhà mình mấy năm tuổi, tán cây giao nhau rợp mát hay lốm đốm nắng,cỏ bò ăn hết hay không mọc được, tôi đang thử tìm cỏ thích hợp dưới tán cây,loại nào là PT tốt nhất.thanks.

Jerrychuot

Nhà nông chuyên nghiệp
Điều kiện quá tốt, mình ước có điều kiện như bạn để thoải chí đam mê!

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH