Nuôi con gì đạt năng suất ?

• Thread starter ThuanLuong
  • Ngày gửi
ê mới bước vào học chăn nuôi thôi.nhà thì có đất nhiều đã nuôi thử Heo,Cá,gà vịt.đều thất bại.nhờ các Bác tư vấn dùm e nên nuôi con gì đạt được năng suất ạ,e cảm ơn trước:lol:

hic, nuôi con gì chả đạt năng suất.
Cứ theo một vài con mà bạn thích thôi
đừng đứng núi này trông núi nọ, đừng thấy lỗ 1-2 lần đã bỏ
Cũng đừng ham mấy con hàng độc, hàng lạ

Nếu đất rộng bác thử nuôi bò, dê... Ít tốn chi phí thức ăn, rủi ro thấp...
Chứ bác hỏi nuôi con gì năng xuất thì có hỏi ông trời củng phải bó tay....

Nuôi bò mình nghĩa ý rất hay! Nếu mình có điều kiện như chủ thớt mình sẽ nuôi bò kết hợp nuôi động vật hoang dã!

Nuôi bò mình nghĩa ý rất hay! Nếu mình có điều kiện như chủ thớt mình sẽ nuôi bò kết hợp nuôi động vật hoang dã!

nhà mình 3 ha trồng điều rào thép gai toàn bộ, thả 5 con bò mẹ chả bao giờ phải lo cắt cỏ hay làm cỏ cho điều cả,mỗi năm thu 5 tấn điều, bò này như bò rừng luôn ko dây mũi, mấy thằng lái bắt cũng đến nản

nuôi rắn mối dế đi bạn, ít tốn diện tích, lời phê tê,,, có hồi bạn thành triệu phú đấy

hiện tại e đang nuôi Rắn mối a ơi mà thời gian này ko biết sau tui nó cứ Đánh nhau chết hoài.với lại mấy con con khó nuôi quá

nhà mình 3 ha trồng điều rào thép gai toàn bộ, thả 5 con bò mẹ chả bao giờ phải lo cắt cỏ hay làm cỏ cho điều cả,mỗi năm thu 5 tấn điều, bò này như bò rừng luôn ko dây mũi, mấy thằng lái bắt cũng đến nản
bạn cho mình hỏi cây điều nhà mình mấy năm tuổi, tán cây giao nhau rợp mát hay lốm đốm nắng,cỏ bò ăn hết hay không mọc được, tôi đang thử tìm cỏ thích hợp dưới tán cây,loại nào là PT tốt nhất.thanks.

Điều kiện quá tốt, mình ước có điều kiện như bạn để thoải chí đam mê!

Nuôi gí thì nuôi phải thực tế tại địa phương bạn thôi, chứ mỗi nơi đầu ra khác nhau, nhu cầu khác nhau, bạn nên khảo sát nhu cầu thực tế tại khu vuc ban sống xem họ ăn gì, tiêu như thế nào? rồi lựa chọn con vật muốn nuôi vốn đầu tư phù hợp, ít rủi ro, chưa có mấy người nuôi . Như vậy sẽ có cơ hội thành công .
Good luck!

bạn cho mình hỏi cây điều nhà mình mấy năm tuổi, tán cây giao nhau rợp mát hay lốm đốm nắng,cỏ bò ăn hết hay không mọc được, tôi đang thử tìm cỏ thích hợp dưới tán cây,loại nào là PT tốt nhất.thanks.

điều nhà mình gần 20 năm rồi
cỏ mọc chủ yếu là Cỏ lá gừng
cành điều cách đất 0,5m hết
nói chung là không cần phải nghĩ gì tới con bò cả,chả bao giờ đi chăn hay cắt cỏ cả,cứ thả bò vào chờ lớn rồi bán thôi

Last edited by a moderator:
Nuôi gí thì nuôi phải thực tế tại địa phương bạn thôi, chứ mỗi nơi đầu ra khác nhau, nhu cầu khác nhau, bạn nên khảo sát nhu cầu thực tế tại khu vuc ban sống xem họ ăn gì, tiêu như thế nào? rồi lựa chọn con vật muốn nuôi vốn đầu tư phù hợp, ít rủi ro, chưa có mấy người nuôi . Như vậy sẽ có cơ hội thành công .
Good luck!

E cũng có Ý định là nuôi Bồ Câu.chỗ của e thì chưa ai nuôi loại này hết.mức tiêu thụ chắc chổ e không có nên hơi phân vân.với lại chưa có kinh nghiuệm

E cũng có Ý định là nuôi Bồ Câu.chỗ của e thì chưa ai nuôi loại này hết.mức tiêu thụ chắc chổ e không có nên hơi phân vân.với lại chưa có kinh nghiuệm

đầu ra khó lắm bạn ơi ,đầu tư thì cao

vườn nhà mình nè

COn cừu này sao nuôi có 1 con, như vậy lẻ loi lắm, năng xuất ko cao...

Back