Thảo luận Nuôi con gì làm giàu?

• Thread starter toilaquocvu
  • Ngày gửi
Dạo này mình rảnh nên vào agriviet.com dạo mục chăn nuôi thấy nhiều người rất lăn tăn nuôi con gì để làm giàu.

Mình xin chia sẻ & trao đổi cùng ACE

1. Mục tiêu: Quan điểm và định nghĩa về giàu nghèo mỗi người mỗi khác. Chúng ta sẽ bỏ chữ "giàu" ra khỏi cuộc trao đổi chung và mỗi người tự đưa ra tiêu chí giàu nghèo cho bản thân mình để làm mục tiêu phấn đấu.

2. Cuộc sống hàng ngày: Khi đã có mục tiêu phấn đấu. Chúng ta phải xác định có nguồn thu nhập dủ cho bản thân hoặc và gia đình trong cuộc sống hàng ngày. Thu nhập không đủ cho cuộc sống thì không thể tích lũy của cải vật chất để thực hiện điều gì khác.

3. Tích lũy: Khi đã có cuộc sống tạm ổn, chúng ta sẽ đề ra kế hoạch tích lũy. Hãy luôn nhớ "Cuộc sống không bao giờ là đủ". Tích lũy thì phải "Năng nhặt, chặt bị" và kiên trì theo năm tháng. Giả sử tôi có 1 mẫu ruộng lúa. Mỗi năm làm 3 vụ. Tạm đủ cho cuộc sống hiện tại. Tôi sẽ tích lũy bằng cách bỏ ra 1 sào trồng rau muống. Tôi sẽ mở 1 tài khoản. Tiền thu nhập từ rau muống sẽ bỏ hết vào tài khoản. Sau 1 năm tôi đã tích lũy được một khoản đủ để mở ra một hướng thu nhập cho mục tiêu phấn đấu của mình.

4. Thực hiện mục tiêu: Sau một thời gian tích lũy, giờ là lúc chúng ta thực hiện mục tiêu xóa nghèo của mình. Giả sử tôi tích lũy được ba trăm ngàn đồng. Tôi sẽ làm chuồng và mua 2 con thỏ (một đực một cái) về nuôi và nhân đàn. Thu hoạch từ nuôi thỏ sẽ bỏ vào tài khoản tích lũy để mua dê con. Lúc này chúng ta có 3 nguồn dư. Và tiếp tục mục tiêu mua bê con.

* Nếu ngồi để tính đến lúc có tiền mua bê sẽ rất lâu, nhưng thời gian thì trôi qua rất nhanh, cứ làm thử đi, chẳng mấy mà có một đàn bò. Tôi đã xóa nghèo từ chính cách làm trên. Sự đồng lòng của gia đình quyết định sự thành bại nhé.

Chúc các bạn thành công!

nuôi con gì cũng có thể làm giàu được nhưng quan trọng là nuôi như thế nào thôi, có người nuôi được, nhưng có người lại không nuôi được nên có người làm giàu được và có người không.

nuôi con gì cũng có thể làm giàu được nhưng quan trọng là nuôi như thế nào thôi, có người nuôi được, nhưng có người lại không nuôi được nên có người làm giàu được và có người không.

Nói như bác thì em chịu! Biết là sẽ có người nuôi giỏi người nuôi kém nhưng yếu tố quyết định vẫn là thị trường. Giá nó đã thấp hơn giá thành thì dốt hay giỏi đều lỗ cả. Lấy cái gì ra ăn mà bảo giàu? Người ta giàu là người ta biết nhìn thị trường. Lúc nào thì nuôi? Lúc nào thì chuồn là thượng sách? Thành công chủ yếu là nhờ cái đó

Nuôi con vợ! Bác nào chưa có thì gọi em! Em bán luôn, khuyến mại thêm 1 Cu 3 tuổi. Đang cần vốn làm ăn, bán gấp giá cả cạnh tranh so với thị trường!
Các bác có nuôi con gì đi nữa thì rồi cái đích của chuỗi sản phẩm cũng về cùng một con này mà thôi!
Nuôi con vợ thì muôn đời nghèo

xin chao dien dan.minh la thanh vien moi gia nhap, cung goi la moi vao nghe rat mong hoc hoi duoc nhieu tu cac cao nhan tien boi.

Nuôi con người nuôi đúng cách sẽ giàu to nuôi sai cách chuồng heo cũng không có mà ở:p

Ai cũng muốn có thật nhiều tiền và giàu có, nhưng để tự bản thân phấn đấu cái gọi là giàu thật sự không đơn giản

Xây phòng nuôi gà móng đỏ đi! Ăn chia 3 phần 7 phần mấy mà giầu to. Xin mấy bác ít gạch đá về xây nhà ! Các bác cứ ném mạnh tay nhé

Xây phòng nuôi gà móng đỏ đi! Ăn chia 3 phần 7 phần mấy mà giầu to. Xin mấy bác ít gạch đá về xây nhà ! Các bác cứ ném mạnh tay nhé
Con đó h người ta ko xếp hạng vào gia cầm nữa bạn ạ mà được xếp vào thuỷ hải sản với cái tên khác: ghẹ 47. Nhớ lấy mai mốt có đi ăn hay đãi khách cho đỡ lúa nha

Nuôi thỏ đi. Giầu luôn
Bạn có bao tiêu ko để bà con nuôi? Làm ơn đừng quăng bom khổ mấy bác nông dân bạn ạ. Theo tôi biết thỏ new h ko được giá bằng thỏ xám giống rừng. Tuy nhiên con được giá lại kém ký mà con lên ký nuôi dễ lại kém giá, nông dân vẫn khóc ròng vì chạy theo mấy tay bán giống quăng bom khói

Chào tất cả AE! Đúng là nuôi con gì, trồng cây gì để mang lại lợi nhuận đều vô cùng khó nhưng không phải khó mà không thể thành công. Bản thân em đã thất bại rất nhiều lần, tốn không ít tiền bạc, mất không ít tình cảm vợ chồng cho những vụ trồng cây gì, nuôi con gì. Hiện tại em cũng đang khổ vì nuôi dê, lúc đầu tính ngon lắm nhưng khi vào nuôi thì thui rùi bao nhiêu thứ (ban đầu tính lấy công làm lợi nhuận, thế là em kết hợp với thằng bạn cùng làm một cơ quan hai anh em bỏ ra vốn 100 triệu làm vốn ban đầu, mọi việc cứ diễn ra bình thường và êm xuôi, nhưng ở đời ai biết được điều gì, đùng một cái cầm tờ quyết định làm việc ở chỗ mới, xa nhà sáng tinh mơ phải đi đến 18h tối mới về đến nhà vậy là phải tìm thuê gấp một công chăn dê, lương tháng trả 4 triệu đồng vậy là hết lãi, hơn nữa công chăn thuê thì quá nhiều phiền phức). Bây giờ điêu đứng vì nghiệp chăn dê, đầu tư sau 6 tháng không thấy có lời mà chi phí bỏ ra đã lên tới 132 triệu rùi, giờ mà thối lui thì thua đau quá các bác. Nhưng không làm thì không thể có tương lai được vậy là em lại đang ôm ấp cái dự định mới với 3000m2 đất làm nhà lưới trồng dưa leo theo hướng đầu tư kỹ thuật (Nhưng lần này vốn đầu tư là hoàn toàn đi vay với lãi suất 1,2% tháng), Các bác thấy em có bị điên không. AE xin cho em ý kiến mới về dự án này, các AE cứ ném vô tư đi em cùi rồi không sợ đâu, hy vọng vớ được cái phao để đời em có bến đậu.

Bạn có bao tiêu ko để bà con nuôi? Làm ơn đừng quăng bom khổ mấy bác nông dân bạn ạ. Theo tôi biết thỏ new h ko được giá bằng thỏ xám giống rừng. Tuy nhiên con được giá lại kém ký mà con lên ký nuôi dễ lại kém giá, nông dân vẫn khóc ròng vì chạy theo mấy tay bán giống quăng bom khói
Kaka. Mh mới chuẩn bỉ nuôi. Đã có giống để bán đâu. Mà bạn cũng thấy đấy. Mh có chữ nào bảo là mh có thỏ giống bán đâu. Mh nghĩ nuôi thỏ cũng là 1 hướng đi tốt nên góp ý mới ae thôi. Hê
Chào tất cả AE! Đúng là nuôi con gì, trồng cây gì để mang lại lợi nhuận đều vô cùng khó nhưng không phải khó mà không thể thành công. Bản thân em đã thất bại rất nhiều lần, tốn không ít tiền bạc, mất không ít tình cảm vợ chồng cho những vụ trồng cây gì, nuôi con gì. Hiện tại em cũng đang khổ vì nuôi dê, lúc đầu tính ngon lắm nhưng khi vào nuôi thì thui rùi bao nhiêu thứ (ban đầu tính lấy công làm lợi nhuận, thế là em kết hợp với thằng bạn cùng làm một cơ quan hai anh em bỏ ra vốn 100 triệu làm vốn ban đầu, mọi việc cứ diễn ra bình thường và êm xuôi, nhưng ở đời ai biết được điều gì, đùng một cái cầm tờ quyết định làm việc ở chỗ mới, xa nhà sáng tinh mơ phải đi đến 18h tối mới về đến nhà vậy là phải tìm thuê gấp một công chăn dê, lương tháng trả 4 triệu đồng vậy là hết lãi, hơn nữa công chăn thuê thì quá nhiều phiền phức). Bây giờ điêu đứng vì nghiệp chăn dê, đầu tư sau 6 tháng không thấy có lời mà chi phí bỏ ra đã lên tới 132 triệu rùi, giờ mà thối lui thì thua đau quá các bác. Nhưng không làm thì không thể có tương lai được vậy là em lại đang ôm ấp cái dự định mới với 3000m2 đất làm nhà lưới trồng dưa leo theo hướng đầu tư kỹ thuật (Nhưng lần này vốn đầu tư là hoàn toàn đi vay với lãi suất 1,2% tháng), Các bác thấy em có bị điên không. AE xin cho em ý kiến mới về dự án này, các AE cứ ném vô tư đi em cùi rồi không sợ đâu, hy vọng vớ được cái phao để đời em có bến đậu.

Bạn thật là có chí lớn. Rất tốt. Cố gắng lên bạn.

anh tìm hiểu việc vay vốn với lãi suất 0.6 đến 0,8 từ nguồn cho vay vốn hỗ trợ phát triển nông nghiệp theo nghị định 55 thay thế nghị định 41.
Em đang chuẩn bị vay khoảng 1000 triệu để đầu tư mạnh vào đàn trâu, không có gì thay đổi thì tuần sau em vay được, thủ tục không đến nỗi quá phức tạp, quan trọng nhất là bác phải có tài sản thế chấp

Làm nông nghiệp thời buổi này phải như làm bóng đá mới được, luôn phải tìm ra hướng mới cho mình nhưng xu thế thì theo thời đại. Điều đó cũng ko có nghĩa là phải làm cho khác người mới tốt, chỉ là làm sao cải tiến cho mình để hiệu quả mà có tính bền vững

Làm nông nghiệp thời buổi này phải như làm bóng đá mới được, luôn phải tìm ra hướng mới cho mình nhưng xu thế thì theo thời đại. Điều đó cũng ko có nghĩa là phải làm cho khác người mới tốt, chỉ là làm sao cải tiến cho mình để hiệu quả mà có tính bền vững
a có thời gian rảnh không e gốp í voi a mô hinh lam giau nhanh, ich chi phi ma hoi cuc

a thu voi mo hinh cua e nha m0ng a ib zalo 0925088551hoac dt 0985519324 gap phuong

a có thời gian rảnh không e gốp í voi a mô hinh lam giau nhanh, ich chi phi ma hoi cuc
Chào bạn! Mình có gọi cho bạn theo số máy bạn cho nhưng thấy không liên lạc được! số ĐT của mình là 01668563986 khi nào rảnh gọi lại cho mình. Chúng ta trò chuyện, hợp tác chia sẻ.

Back