Nuôi đà điểu mang lại hiệu quả kinh tế cao?

• Thread starter Vương Triệu Phong
  • Ngày gửi
Chào cả nhà, mình ở Phú Thọ hiện nay mình đang tìm hiểu về nuôi và phát triển đàn đà điểu. Mình đã tham khảo nhiều mô hình chăn nuôi đà điểu ở Hải Dương, Ba Vì...
Hiện nay mình đang băn khoăn vì vốn ko có nhiều trên diễn đàn thì chủ yếu mnc chăn nuôi thỏ , bồ câu, gà... nên mình lo quá.
Rất mong ý kiến góp ý của mn ạ

Nuôi cảnh , nếu nuôi dưới nước thì nên nuôi thêm vài con nữa như: Bồng bồng, vịt gỗ, chim cổ rắn ( cóc hoàng đế) , trích cồ.....

Xin ý kiến bác Xuân Vũ em nên chuyển hướng sang nuôi trồng gì với 3ha mặt hồ Đảo Ngọc ạ, xin trân trọng cảm ơn bác
Vâng. Ý tưởng của em là nuôi trâu. Chủ topic nuôi đà điểu dc chắc dư vốn nuôi trâu. Nuôi trâu thịt thì chắc chắn lãi. Trâu giữ giá rất lâu. Bãi cát chỗ em có nhiều phù sa, cỏ mọc rất tốt. Ba bốn năm nay trâu bò ở hai xa bơi sang ăn cỏ mà vẫn đủ ăn no. Con nào cũng béo. Ngồi câu cá em đếm số lượng phải tầm trên 250 con. Vài năm rồi mà cỏ vẫn xanh mướt. Nhưng mấu chốt là phai lo dc giấy đất 50 năm. Vì sau này sẽ có dự án ở đó. Thuê cây công trình chôn xuống + đất là ăn đủ. Dự án thối cũng ko sao. Vì còn con trâu, cỏ thì ăn thoải mái chưa tính trồng thêm. Mùa nóng đào xuống 1m la có nước cho trâu đằm. Mùa cá đẻ thuê máy múc đào mương bẫy cá đẻ cũng vui hjhj. Quan trọng là nhiều vốn thôi. Chưa kể nuôi chó nữa... chó sủa hai tỉnh cùng nghe..hihi. sơ sơ là vậy anh ạ
Chào bạn, mình có 3ha ngay đảo ngọc, giờ muốn đầu tư từ bé đến lớn ko biết nên nuôi trồng sao bạn giúp mình nhé

Xin ý kiến bác Xuân Vũ em nên chuyển hướng sang nuôi trồng gì với 3ha mặt hồ Đảo Ngọc ạ, xin trân trọng cảm ơn bác

Chào bạn, mình có 3ha ngay đảo ngọc, giờ muốn đầu tư từ bé đến lớn ko biết nên nuôi trồng sao bạn giúp mình nhé
Chú Xuân Vũ ở trong Nam nên không biết chỗ anh đâu, đủ thông tin chú ấy mới tư vấn dc chứ anh. Còn về kĩ thuật nuôi thì cứ hỏi chú ấy.
Anh tả sơ qua về mảnh đất đi ạ. Vốn, địa hình, chuồng trại có gì chưa, nguồn nước, nhân công... để mọi ng cùng bàn luận ạ.
Nhưng mà đừng trồng bưởi Diễn nhé. 3 năm nữa nó lại rẻ thối ra. Không đấu lại dc 5 roi và da xanh đâu. Mà bưởi diễn trồng tại đất diễn 7 năm nó mới ngon đúng chất. Thấy thi nhau trồng bưởi.

cảm ơn mn đã cmt hộ mình, hiện tại mình cũng đang băn khoăn quá chưa bít nên đầu tư vào gì, anh xuân vũ có thể cho e lời khuyên ko ạ, tks a nhìu ạ

Nếu đất rộng, đồng rộng thì nuôi trâu và bò. Hai con này thịt của nó là thức ăn của người Việt. Nuôi nó không khó như các con vật mới. Dể bán, bán lúc nào cũng được, giá cũng cao ....

Nếu đất rộng, đồng rộng thì nuôi trâu và bò. Hai con này thịt của nó là thức ăn của người Việt. Nuôi nó không khó như các con vật mới. Dể bán, bán lúc nào cũng được, giá cũng cao ....
Bác Xuân Vũ có thể cho mình 01 kế hoạch về dự án nuôi trâu bò không ạ, và hiệu quả kinh tế về nuôi trâu bò. Thực tế ai cũng rõ là Trâu và bò đầu ra là tốt nhưng vấn đề từ đầu vào đến lúc chăn nuôi và để bán lấy tiền theo một chu kỳ khép kinh để sinh lời lại là một vấn đề không dễ.

Bạn vào đây xem nhé
http://agriviet.com/threads/nuoi-bo-vang.221070/
Con trâu thì chậm hơn, nhưng giá thịt trâu đắc hơn và còn xuất khẩu được nữa. Con trâu thích những nói có đầm nước để trầm mình. Con bò thì không cần như trâu, thích nơi khô ráo . Con trâu ăn được nhiều loại cỏ hơn bò. Con bò không ăn được cỏ ướt, cỏ nước như trâu

Bạn vào đây xem nhé
http://agriviet.com/threads/nuoi-bo-vang.221070/
Con trâu thì chậm hơn, nhưng giá thịt trâu đắc hơn và còn xuất khẩu được nữa. Con trâu thích những nói có đầm nước để trầm mình. Con bò thì không cần như trâu, thích nơi khô ráo . Con trâu ăn được nhiều loại cỏ hơn bò. Con bò không ăn được cỏ ướt, cỏ nước như trâu
Rất cảm ơn bác xin hỏi bác Xuân Vũ ở đâu mình muốn ghé thăm và tham khảo mô hình của bác có được ko ạ

Rất cảm ơn bác xin hỏi bác Xuân Vũ ở đâu mình muốn ghé thăm và tham khảo mô hình của bác có được ko ạ
Hiện nay tôi có nuôi nấng gì đâu. chỉ nuôi vài thứ, vài con cho vui vạy thôi. Thời gian chăn nuôi của tôi đã qua rồi bạn ơi. Kinh nghiệm rút ra từ thuở đương thời, còn bây chừ có mầm chi mô

Tham quan mo hình chú Xuân Vũ làm gì. Vì có làm theo dc đâu. Nhờ chú tư vấn cho mà nghiên cứu thôi.

Mô hình tôi là mô hình làm chơi ...... Có ai tin không, 15 ngàn đồng thức ăn nuôi khoảng 500 con vật. Nặng trung bình 300kg . Chuyện lạ có thật ... rất khó tin, ha ....ha....

Đấy anh thấy chu Xuân Vũ nói chưa. 15 ngàn nuôi 10 con gà còn chưa nổi thì theo đuổi làm gì như chú ấy. Người khôn thì choáng váng kẻ dại thì không tin. Em thì em tin nhưng điều kiện không làm dc nên đang tính cách như chú vodinhtien. Hehe học dc hai chú thì làm giàu không khó ngay.
Chú Xuân Vũ. Cháu nuôi gà. Khoảng 3000 gà ta một lứa. Cháu định học theo chú vodinhtien là cho gà ăn ngô và cỏ stylo. Nhưng cháu chỉ cho ăn vào 15 ngày trước bán, 1 bữa vào buổi trưa thôi. Còn hai bữa vẫn ăn cám công nghiệp. Chú chỉ cháu với xem có ổn không Ạ ? Cảm ơn chú

Đấy anh thấy chu Xuân Vũ nói chưa. 15 ngàn nuôi 10 con gà còn chưa nổi thì theo đuổi làm gì như chú ấy. Người khôn thì choáng váng kẻ dại thì không tin. Em thì em tin nhưng điều kiện không làm dc nên đang tính cách như chú vodinhtien. Hehe học dc hai chú thì làm giàu không khó ngay.
Chú Xuân Vũ. Cháu nuôi gà. Khoảng 3000 gà ta một lứa. Cháu định học theo chú vodinhtien là cho gà ăn ngô và cỏ stylo. Nhưng cháu chỉ cho ăn vào 15 ngày trước bán, 1 bữa vào buổi trưa thôi. Còn hai bữa vẫn ăn cám công nghiệp. Chú chỉ cháu với xem có ổn không Ạ ? Cảm ơn chú
Ổn thôi... thời gian này nên tiêm ngừa cho gà nha

Ổn thôi... thời gian này nên tiêm ngừa cho gà nha
Cháu cũng thấy miền nam mấy nơi có dịch cúm gà. Chắc phải tiêm thôi. Nhà nước có hỗ trợ nghìn nào khi tiêu hủy đâu. Ngang với đốt sổ đỏ. Đến lo

Cho hỏi cỏ stylo này có phải là cỏ thường hay dùng để tắm trị ghẻ sài phải không ?
Lúc trước mỗi lần bị ghẻ hay ngứa ngoài da thì mình ra đồng dổ thật nhiều cỏ này về tắm vài ngày là hết .
Không biết có phải nó không ?

Cho hỏi cỏ stylo này có phải là cỏ thường hay dùng để tắm trị ghẻ sài phải không ?
Lúc trước mỗi lần bị ghẻ hay ngứa ngoài da thì mình ra đồng dổ thật nhiều cỏ này về tắm vài ngày là hết .
Không biết có phải nó không ?
Ảnh thì đúng rồi nhưng tác dụng với ghẻ thì mình không biết. Vì mình ko bị ghẻ bao giờ.
Sao suốt ngày thấy online mà cái gì cũng tìm hiểu thế. Khéo lại giống sư phụ toàn một mớ lý thuyết

Cây này ở huế còn gọi là cỏ đắng , nó nấu canh cũng được .
Nó mọc nơi nước trủng hay nước khô đều được .
Tôi hỏi vì tôi ko biết .

Back