Nuôi đà điểu mang lại hiệu quả kinh tế cao?

• Thread starter Vương Triệu Phong
  • Ngày gửi
Chào cả nhà, mình ở Phú Thọ hiện nay mình đang tìm hiểu về nuôi và phát triển đàn đà điểu. Mình đã tham khảo nhiều mô hình chăn nuôi đà điểu ở Hải Dương, Ba Vì...
Hiện nay mình đang băn khoăn vì vốn ko có nhiều trên diễn đàn thì chủ yếu mnc chăn nuôi thỏ , bồ câu, gà... nên mình lo quá.
Rất mong ý kiến góp ý của mn ạ

Cây này ở huế còn gọi là cỏ đắng , nó nấu canh cũng được .
Nó mọc nơi nước trủng hay nước khô đều được .
Tôi hỏi vì tôi ko biết .
Nếu trị ghẻ là cỏ mực thì phải. Mình nhớ hồi xưa vắt ra nước màu tím. Còn cái hình chú em lấy ở đâu ra vậy, anh thấy nó là hình chụp cỏ stylo.

Nếu trị ghẻ là cỏ mực thì phải. Mình nhớ hồi xưa vắt ra nước màu tím. Còn cái hình chú em lấy ở đâu ra vậy, anh thấy nó là hình chụp cỏ stylo.
Cỏ mực trị ghẻ lợi tiểu cầm máu .
Anh biết cây cỏ đắng ở ngoài đồng huế không ?
Nấu canh được .

Rau đắng , nó dùng để tắm hoặc náu canh , bóp luộc gì cũng được . Có phải là loại cỏ này không ?
Cơ bản là cái hình mà chú em đưa lên là hình chú em chụp hay hình chú em lấy trên mạng. Hình trên mạng anh thấy là minh họa cho cỏ stylo. Nếu hình chú chụp thì giống cỏ stylo. Còn hình chú lượm thì nó là cỏ stylo. Ngoài đồng chắc không có cỏ stylo đâu. Còn rau đắng quê anh là rau ăn sống hoặc luộc, nấu canh thì ít dùng. Nhưng nó không phải như hình trên. Còn cỏ đắng quê của chú em thì anh chịu. Anh có mail nhờ chú em xem giúp cái cây dâm bụt.

Back