Thảo luận Nuôi Dê thế nào cho hiệu quả?

nguyentung9860

Tùng Nông Dân
b nguyentung có dùng đá liếm cho dê không? Bây giờ đàn dê b bao nhiêu con rồi? Lúc nào rảnh thì cho e tham quan học hỏi với được không?
Nhà e đang xài đá liếm.
Hiện tại nhà e khoảng 40 con tổng đàn.
Khi nào rãnh bác qua cứ alo e, địa chỉ nhà e tại Đức Linh, Bình Thuận. Bác từ SG ra thì đi đường q.lộ 20 ngã ba dầu giây , bác đi từ Ninh Thuận vào thì đi đường ngã ba ông đồn, Xuân Lộc, Đồng Nai

hdp123

Nhà nông nghiệp dư
Nhà e đang xài đá liếm.
Hiện tại nhà e khoảng 40 con tổng đàn.
Khi nào rãnh bác qua cứ alo e, địa chỉ nhà e tại Đức Linh, Bình Thuận. Bác từ SG ra thì đi đường q.lộ 20 ngã ba dầu giây , bác đi từ Ninh Thuận vào thì đi đường ngã ba ông đồn, Xuân Lộc, Đồng Nai
cảm ơn b trước nhà. Tại em đi làm công nhân mấy năm rồi mà chẳng ăn thua. Xa gia đình nữa cũng chán rồi đang tính về quê với bố mẹ già thôi. Chăn nuôi trồng trọt nhỏ sống an nhàn tý chứ ở tp làm công nhân mệt lắm b à. Lúc nào rảnh e sẽ ghé b học hỏi ít nhé

ukm. Cũng giống e rui. E SG.HN cũng đi làm rồi. Hiện tại đang ở Đồng Nai b ak. Mà b snam nhiêu vậy? E ít lắm ak.9x b ak
2 ông 9x lượn ác hơn mềnh 8x. CHưa biết miền Nam vs Trung ra sao :(. Hi vọng sang năm lên ao có tiền làm chuyến chơi cho biết :)

hoangha49

Nông Dân Daklak
Biết tận dụng nguyên vật liệu, phụ liệu, phế phụ phẩm thì hiệu quả càng cao...
Thân cây bắp sau thu hoạch thì ủ như thế nào để bảo quảng lâu vậy mọi người?

lede82thainguyen

Nhà nông nghiệp dư
Minh cu ngi chi minh la kho hoa ra cug nhieu nguoi kho nhu mih haha.....minh di lam kha nhieu nghe,nhug lai xe la nghe mih theo duoc 10nam .bac ,trung,nam deu di ca,vay ma jo nay minh lai ve que ,hang ngay cham soc dan de va vuon cay an qua...tuy ko nhieu tien nhu di lai xe nhug minh thay thanh than va hanh fuc khi duoc o ben gia dinh...Qua nuo doi phieu dat con lai ve up mat vao song que...!

Minh cu ngi chi minh la kho hoa ra cug nhieu nguoi kho nhu mih haha.....minh di lam kha nhieu nghe,nhug lai xe la nghe mih theo duoc 10nam .bac ,trung,nam deu di ca,vay ma jo nay minh lai ve que ,hang ngay cham soc dan de va vuon cay an qua...tuy ko nhieu tien nhu di lai xe nhug minh thay thanh than va hanh fuc khi duoc o ben gia dinh...Qua nuo doi phieu dat con lai ve up mat vao song que...!
Chuẩn rồi. Làm nông thì nó cái thanh thản riêng nhưng quan trọng nhất đc gần gia đình, đc gần con và chăm sóc nó, dạy nó trưởng thành :p. E về làm trang trại cũng chỉ như thế. :(

trantucong

Thành viên gắn bó
kinh nghiệm thực tế . câu nói hay lắm tùng .. cái mà bọn có tiền nghĩ mình có tiền là có tất cả đó là sai lầm ... có con đường nào ko đi mà biết hết trên con đường đó sẽ trải qua như thế nào ko ? chông gai thế nào ko ? chúc a e có niềm đam mê và quyết tâm sẽ gặt hái nhiều thành công . thành quả luôn sẽ dc đền đáp xứng đáng...

L

lenhhosung

Guest
Chuẩn rồi. Làm nông thì nó cái thanh thản riêng nhưng quan trọng nhất đc gần gia đình, đc gần con và chăm sóc nó, dạy nó trưởng thành :p. E về làm trang trại cũng chỉ như thế. :(
máy anh ỏi cho hỏi sao dê bô sừng nó to thế máy anh

L

lenhhosung

Guest
anh ơi sừng dê dùng dể làm gì vậy