nuôi dê vỗ béo liệu có kinh tế?...

• Thread starter NHÀ NÔNG 9X
  • Ngày gửi
Các bác cho e hỏi với ak?
Hiện tại e có ít vốn,e muốn đầu tư nuôi dê vỗ béo.
các bác có kinh nghiệm nuôi dê lâu năm cho e hỏi nếu nuôi vỗ béo thì mình nên chọn dê có độ tuổi như nào thì phù hợp?
khẩu phần ăn như nào và nên cho ăn những gì để nhanh tăng kg?
Có phải phòng trừ bệnh gì k?
nếu nuôi tốt thì 1thang có khả năng lên dc mấy kg ak?
mong các bác đi trước chỉ giáo e với ak? Và ai có cùng ý tưởng giống e thì giao lưu kết b nhé,e ở gia lai.

mình không có trộn thức ăn tinh với cỏ, loại mình dùng là New hope dùng cho lợn thịt tăng trọng nhanh, MD ADE-B.complex dùng để tiêm bác à.
Thân

mình không có trộn thức ăn tinh với cỏ, loại mình dùng là New hope dùng cho lợn thịt tăng trọng nhanh, MD ADE-B.complex dùng để tiêm bác à.
Thân
Mình tiêm B.complex ADE nhưng không thấy hiệu quả,bạn dùng hàng nội hay ngoại vậy,cho mình tên hãng luôn nhé.

Vâng e cũng chuẩn bi rồi,theo bác thì mình nên trồng cây gì cho dê ăn năng xuất cao mà rễ trồng ak?
Bác nên trồng cây Gòn
Chổ tôi cho dê ăn bằng lá gòn,lá mít,lá sung,lá dâm bụt,cỏ cho dê,rau

Chào cả nhà,hiện mình đang cung cấp giống cỏ voi xanh thái lan(pakchong1)được lấy giống từ trại bò hagl.
Năng xuất và chất lượng cao hơn Va06,thân to,mềm và ngọt.
Dành cho các loại vật nuôi như trâu,bò,dê, thỏ,hươu,nai......
Ai có nhu cầu lh mình để được giá tốt nhất......
GIAO HÀNG TOÀN QUỐC SL TỪ 100KG

Kính chào các bác! Tôi ở Sơn La, tôi muốn mua giống dê sữa Saanen khoảng 10 con. Tôi điện hỏi Trung tâm nghiên cứu dê thỏ SƠn tây rồi nhưng họ bảo hết hàng. Bác nào có hoặc biết ở đâu bán xin chỉ giùm. Xin trân trọng cảm ơn!

Chào cả nhà,hiện mình đang cung cấp giống cỏ voi xanh thái lan(pakchong1)được lấy giống từ trại bò hagl.
Ai có nhu cầu lh mình 0973585800 để được giá tốt nhất......

Ai có nhu cầu lh mình để được giá tốt nhất......

Giá bao nhiêu 1kg dzậy bạn?

ae cho mình hỏi dê bị ho và sỗ mũi thì nên xài thuốc gì cho nhanh hết ah?

chao ban
mình đang nuôi dê theo mô hình nhốt hoàn toàn. sau 3 tháng thấy hiệu quả và hoàn toàn loại trừ được bệnh tật đến 80%. mình muốn làm quen và lập một team chăn nuôi để miền bắc để thuận lợi cho đầu ra. rất mong được hợp tác cùng các bạn

Last edited by a moderator:
chao ban
mình đang nuôi dê theo mô hình nhốt hoàn toàn. sau 3 tháng thấy hiệu quả và hoàn toàn loại trừ được bệnh tật đến 80%. mình muốn làm quen và lập một team chăn nuôi để miền bắc để thuận lợi cho đầu ra. rất mong được hợp tác cùng các bạn
Bác ở đâu vậy?

Mình ở Hải Phòng,hơi xa.bác nuôi nhiều dê không?
bác nuôi dê ở hải phòng chỗ nào cho e sang tham quan được không? e đang tính nuôi dê mà không biết 1ha nuôi được tối đa bao nhiêu coin

bác nuôi dê ở hải phòng chỗ nào cho e sang tham quan được không? e đang tính nuôi dê mà không biết 1ha nuôi được tối đa bao nhiêu coin
Bạn ở khu nào hp vậy?đại gia bò rồi mà vẫn muốn nuôi dê nữa à.mình ở Vĩnh Bảo.giờ còn có 30dê,nếu trồng cỏ thì 50m vuông một con,chăn thả tự do 120m vuông một con.

Back