Nuôi Dúi cho nguồn thực phẩm sạch

Chào cả nhà!
lâu wa không lên diễn đàn. nay mình viết bài này để ae chia sẽ thêm về thức ăn sạch.
Chắc ai cũng biết ngày nào cũng nghe là thực phẩm hóa chất, biết ăn gì bây giờ??? đây cũng là câu hỏi luôn khó cho chị em nội trợ.
Còn thịt Dúi thì sao????
mình nói thật là mình nuôi dúi cũng lâu, nói chung là khó nuôi thời gian đầu, giờ quen rùi thấy cũng dễ. Thịt dúi nói chung là rất sạch vì nó chỉ ăn thức ăn là cây tre, mía, cây lau, mít, xoài, cây dúi.... nói chung bỏ cây gì vào nó cũng ăn. nếu nuôi dúi dễ như các con vật nuôi khác thì giá thương phẩm không cao như hiện nay( 350-> 420/kg). giá này chỉ bán qua thương lái thui. nuôi nó thức ăn dễ kiếm đặc biệt vùng nông thôn. nuôi dúi cho thêm nguồn thu nhập. lâu lâu có khách đãi món thịt dúi thì còn gì bằng. nếu nuôi nhiều có thể làm thịt cho cả gia đình ăn cũng tốt( vì dinh dưỡng cao và có thể trị đc nhiều chứng bệnh).
nói chung con gì khó nuôi khi chúng ta nuôi được thì sẽ có tiền. vì thời đại này dân ăn nhậu rất biết món ngon, đặt sản. dân có tiền thì sợ bệnh ăn cái gì cũng sợ thuốc..

Mình chỉ viết ngẫu hứng thui. ACE nào muốn nuôi dúi hay trao đỗi kinh nghiệm cứ alo minh.
rất sẵn lòng nếu mình biết

bác ở đâu ạ. em cũng muốn tìm hiểu vì con vật nuôi này

cần mua dúi giống
khoảng 10cập
loại dúi nuôi thuần 5lạng/con
em ở sóc trăng.ai có lh em dùm 0937959647 nếu có được gần chắc tốt hơn

Back