Nuôi Dúi Là Kiếm Thêm Thu Nhập Cho Khối Làm Công Chức

Kính gửi: Quý Khách hàng
Vì sao mình có thể nói những ai làm công chức thì nên nuôi thêm con Dúi mà không nuôi con gì khác để kiếm thêm thu nhập.???
Thứ nhất: Nuôi dúi không mất thời gian nhiều, mỗi ngày cho ăn 1 lần, nếu bận đi công tác 3 ngày cũng có thể cho ăn 1 lần nhưng không vấn đề gì. Còn thu nhập thì riêng con dúi thì không phải lo đầu ra.
Thứ 2: Nuôi dúi có thể cho khách quý hay bạn bè thưởng thưc món đặc sản.
thứ 3: thức ăn đơn giản( nếu ở nông thôn) ngoài tre, mía ra dúi còn ăn cơm nguội, nhánh cây mít, nhánh cây xoài...
Nhà nông có đất, có cây... Sao Không Tận Dụng Thức Ăn Nuôi dúi

Nhà Nông Nhàn Nhất Là Nuôi Dúi Đấy...

Last edited:
Vì sao mình có thể nói những ai làm công chưc thì nên nuôi thêm con Dúi mà không nuôi con gì khác để kiếm thêm thu nhập.???
Thứ nhất: Nuôi dúi không mất thời gian nhiều, mỗi ngày cho ăn 1 lần, nếu bận đi công tác 3 ngày cũng có thể cho ăn 1 lần nhưng không vấn đề gì. Còn thu nhập thì riêng con dúi thì không phải lo đầu ra.
thứ 3: thức ăn đơn giản( nếu ở nông thôn) ngoài tre, mía ra dúi còn ăn cơm nguội, nhánh cây mít, nhánh cây xoài...
Bạn có bán giống k ? Giá cả ra sao ?

Vì sao mình có thể nói những ai làm công chưc thì nên nuôi thêm con Dúi mà không nuôi con gì khác để kiếm thêm thu nhập.???
Có Bán Giống
Giá giao động từ 800 đến 1,5tr/ cặp
thanks!

Anh ơi em ở ngoài bắc ( Nam Định ) anh có biết nơi nào bán giống này mà uy tín không ạ. Mới nó có cắn người không ạ. Em thấy anh chia sẻ, e tra google mới biết con này. Con giống thì nặng khoảng bao nhiêu ạ, mình mua mà vận chuyển xa nó có dễ bị chết không ạ. Nuôi bao lâu thì mình bán được ạ. Cảm ơn chia sẻ của anh ạ.

Anh ơi em ở ngoài bắc ( Nam Định ) anh có biết nơi nào bán giống này mà uy tín không ạ. Mới nó có cắn người không ạ. Em thấy anh chia sẻ, e tra google mới biết con này. Con giống thì nặng khoảng bao nhiêu ạ, mình mua mà vận chuyển xa nó có dễ bị chết không ạ. Nuôi bao lâu thì mình bán được ạ. Cảm ơn chia sẻ của anh ạ.
Nghe bảo con này nuôi không bán được..nhưng nhậu được...vì nuôi một thời gian là nó die

Nghe bảo con này nuôi không bán được..nhưng nhậu được...vì nuôi một thời gian là nó die
Chắc có lẽ nuôi khó nên nó mới dễ chết. Mà em có đọc mấy thông tin cũng không thấy khó lắm ( nếu thông qua thức ăn) để em tìm hiểu thêm. Cảm ơn anh.

Con này vốn ở trên rừng, gọi là Chuột Tre.
Nó chỉ ở rừng Tre thôi. Vào rừng, thấy nó
đào gốc tre nứa tùm lum, mình thấy vết đào
nào mới, có thể đào bắt được nó. Thịt nó
ngon hơn thịt chuột đồng, vì to hơn. Đọc
truyện Tô Hoài viết năm 1950 mấy, có kể
đôi trai gái vào rừng đào Dúi đó.

Phong trào Trung Quốc nuôi Dúi, Nhím, chuột
Mun rộ lên cách đây 2 năm, rồi xẹp. Biết bao
bà con bán nhà bán ruộng vì nuôi mấy con này.
Bây giờ tác giả mới đến diễn đàn, không biết
lịch sử nuôi Dúi, nên mới tập tành chơi với
lửa. Cứ chịu khó nâng đàn lên trăm con, chụp
vài tấm hình đưa lên, rồi hẵy rao bán giống,
bạn nhé.

đừng nghe họ lừa, nuôi dúi xong không có đầu ra, chắc ở nhà làm thịt nhậu thôi. có khi bị lừa bán nhà quá
Chào Bạn!
Bạn nói nuôi dúi không có đầu ra ư??? tôi không biết bạn ở đâu còn riêng khu vực miền trung trở vào TP. HCM riêng con dúi thương phẩm hiện nay cung không đủ cầu.
Bạn nói lừa ở đây là sao? chuyên làm ăn ai cũng biết tính toán và tìm hiểu xem thị trường mà mình sẽ đầu tư làm.
Mình viết lên đây không phải biện hộ nhưng ai đã từng ăn thịt dúi ở quán nhậu hay nhà hàng đặc sản thì chắc biết giá thịt như thế nào.
Nếu bạn đủ cung cấp dúi thịt cho một nhà hàng đặc sản là đủ nuôi sống cả gia đình bạn.
Chỉ sợ một số người nuôi không thành công vì lí do con giống, kỹ thuật... dẫn đến bất mãn về con dúi nên nói vậy thôi. Tội cho con dúi.
Phải tìm hiểu kỹ trước khi đầu tư chứ không là bị lừa.........

Bạn cho mình địa chỉ cụ thể mình ghé xem rồi mua.
Con này mình nghe nói cũng lâu oy tìm hiểu thấy thức ăn nuôi nó cũng đơn giản phù hợp nuôi ở nông thôn. Nhưng không biết sức tiêu Thụ hiện nay của nó như thế nào

Back