Nuôi dúi ở Trung Quốc

• Thread starter nuoide
  • Ngày gửi
Hôm nay vào google tìm kiếm . Vô tình túm được mấy cái hình . Post lên cho mọi người xem .

Dúi mẹ cho con bú

Hai con này đang giao phối

Hai mẹ con dúi

Ba anh em

Chuồng nuôi dúi kiểu công nghiệp

Mấy con này sắp đến tuổi lên đĩa :1^:

up cho người cùng chí hướng

Trích: Nuoide:
Trong mấy loại dúi đã được phát hiện và công nhận . Loại dúi sống ở quần đảo boneo thuộc Inđônêxia có trọng lượng như trên . những loại dúi đã phát hiện ở VN trọng lượng ko quá 3 kg là đúng rồi.
Đó là bác chưa biết thôi. ở VietNam mình chứ đâu. Ở chỗ tôi (Lai Châu) có loại dúi(gọi là dúi má đỏ, hai bên má nó có vùng lông màu đỏ) cân nặng trung bình từ 6-8 cân/ 1 con. Loại này cùng họ với dúi màu hung vẫn thường nuôi(hay như hình bác post nên đó) Đợt tới tôi vào trong bản họ nuôi tôi chụp cho các bác mày bức hình về loại dúi này.
Thân
nhà em có papa đi bắt dũi trong rừng! nhưng con to nhất papa em bắt được nặng có 2,2kg mà nhìn đã khủng khiếp lắm rồi, 6-8kg thì thành con lợn mán luôn
bác có thể cho em xin ảnh và địa chỉ liên lạc được không ạ
em đang thik nuôi loại này vì trước kia đã ăn rồi ngon lắm ạ! trước kia em nuôi thử rồi nhưng toàn chết hic!
em nói nhỏ với các bác cái này nha! dúi bao tử ngâm rượu thơm lắm ạ! ngon và cực kỳ thơm

anh nuoide ơi anh có biết gần hn có chỗ nào bán dúi ko cho em địa chỉ với

hiihih đúng rùi thịt dúi nhiều đạm ăn ít thì bổ ăn nhiều thì độc mà,người ta nói ăn hải sản nhìu cũng bị gút nửa

tìm điểm yếu của TQ: các con, các loại mà TQ potay vì khách quan: khí hậu, địa hình,,,. hay chủ quan con người ko thích làm. để nuôi thì mới thành công và có dc lợi thế các bác ơi?? chứ nêu cái người ta đã nuôi, mình nuôi theo thì sao mà thắng dc tụi nó!!!

anh nuoi de nói hiểm quá
ac ac
---------------
Đồng chí nào có ý định nuôi hoặc kinh doanh món này allo tôi giới thiệu mối cho .số lượng ok giá cũng mềm .Còn bảo tôi đi nhậu thì chào thua ,
co ai mua dui thit ko chi tui voi

2

mình có anh bạn cũng đang nuôi rất nhiều con này ,tháng trước ghé qua chơi có 6 người báo tử 4 em mà ăn không hêt, Công nhận thịt ăn cũng ok , Mình khoái nhất món rượu mận ,Nhưng đúng là ăn dúi thì chết Dấp chết Dúi luôn .Không biết phải vậy không những tháng rồi đen đủi quá , ốm đau bệnh tật chẳng làm đựoc gì .Con này họ bán cũng rẻ nghe đâu có 80 -100 ngàn / em nặng gần 1 kí
Chỗ nào vậy bác

Back