Nuôi đuông dừa công nghiệp tại nhà

• Thread starter chutieu
  • Ngày gửi
Tình hình em vừa đọc xong bài kĩ thuật nuôi đuông thấy nhà em có thể tận dụng để nuôi được. AE có thể trả lời em 1 vài câu hỏi sau được không.
1. Cách phân biệt đuông dừa với các loài đuông khác cụ thể là kiến dương của đuông dừa với các loài kiến dương khác ( cho em hình cụ thể thì tốt quá ).
2. Môi trường nuôi đuông như thế nào ( tầm nhiệt độ, độ ẩm bao nhiêu thì đuông phát triển tốt, và trong quá trình nuôi lỡ có nước từ các thức ăn hoặc từ chất thải của đuông dính vào đuông thì đuông có chết giống sâu worm hay không.
3. Về chuồng nuôi thì 500 con cần thể tích bao nhiêu là vừa đủ. Sống đông bọn chúng có ăn thịt lẩn nhau không.
4. Thức ăn cho đuông ngoài thân cây dừa ra thì mình có thể cho ăn mùn dừa, vỏ trái dừa khô, đọt dừa nước (chổ em nhiều dừa nước lắm). Tỉ lệ trộn cám là bao nhiêu (em nghĩ vì em có thời gian rãnh nên có lẻ em sẽ mỗi ngày cho ăn).
5. Sinh sản thì phân biệt bố mẹ như thế nào. Bao lâu thì chúng bắt đầu bắt cặp để giao phối. Tỉ lệ ghép bố mẹ ra sao. Trong quá trình nuôi tập trung lỡ kiến dương bắt cặp sớm và sinh sản luôn thì phải làm thế nào.
6. Cách làm tổ cho kiến dương ra sao và cách nhận biết trứng của kiến dương.
AE đọc bài và đóng góp ý kiến tường tận dùm em nha như em đã nói có hình cho em thì tốt quá. :wub:

Up...........................

Up...........................

--------

............................

Không ai vậy.............

Last edited by a moderator:
Vui lòng xem lại các bài viết về đuông dữa đã được đăng.
Nơi bàn luận kỹ thuật ko được "up".

Back