Nuôi ếch bằng giòi

• Thread starter laquoctoan75
  • Ngày gửi
Xin chào tất cả ace trên diễn đàn tôi muốn hỏi xem trên diễn đàn đã có ai nuôi ếch cho ăn bằng con giòi chưa ,chả là có một anh hàng xóm cạnh nhà tôi đang nuôi 500 con cho ăn giòi thấy phát triển rất tốt còn tôi mới nuôi thử 100 con cho ăn bằng con giòi 100% được 20 ngày và thấy cũng được vậy đã có ai nuôi ếch bằng giòi thì ta cùng trao đổi nhé,xin cảm ơn.

Xin chào tất cả ace trên diễn đàn tôi muốn hỏi xem trên diễn đàn đã có ai nuôi ếch cho ăn bằng con giòi chưa ,chả là có một anh hàng xóm cạnh nhà tôi đang nuôi 500 con cho ăn giòi thấy phát triển rất tốt còn tôi mới nuôi thử 100 con cho ăn bằng con giòi 100% được 20 ngày và thấy cũng được vậy đã có ai nuôi ếch bằng giòi thì ta cùng trao đổi nhé,xin cảm ơn.
Em muốn mua ếch thịt còn sống nhưng không biết chỗ mua. Bác có thể chỉ giúp em không? Em ở Miền Nam. Thân. phungocvo@yahoo.com

mình thấy ngoài chợ người ta bán ếch còn sống nhiều lắm mà bạn .ko biết có phải loại bạn cần kô?
Thân.
Đúng là loại em cần nhưng em không biết chợ nào. Chợ gần nhà chỉ bán toàn là ếch thịt đã làm sẵn rồi, ếch đã ngủ rồi. Em cần ếch đang thức. Thân.

Đúng là loại em cần nhưng em không biết chợ nào. Chợ gần nhà chỉ bán toàn là ếch thịt đã làm sẵn rồi, ếch đã ngủ rồi. Em cần ếch đang thức. Thân.

chợ bùi văn ba quận 7 có đấy bác ạ
Thân
---------------

xin hỏi bác nuôi giòi bằng nguồn thức ăn gì vậy,ý em hỏi là vòng tròn trong chuổi thức ăn này đó mà,ví dụ như ếch ăn giòi ,rắn ăn ếch ... người thịt rắn. vậy còn giòi ăn phân gì: gà, heo ???. nói chung nếu mình tạo một vòng khép kín thì sẻ rất hiệu quả .
Thân.
---------------

Last edited:
xuống chợ đầu mối Bình Điền tìm Phú ơi. mình có anh bạn trước đây nuôi ếch bán cho thương lái ở đó...xuống đ1o tìm thử xem sao?

xuống chợ đầu mối Bình Điền tìm Phú ơi. mình có anh bạn trước đây nuôi ếch bán cho thương lái ở đó...xuống đ1o tìm thử xem sao?

cách này chỉ uổng công...chợ Bình Điền rộng mênh mông..gồm cả chục cái chợ cộng lại..mỗi chợ bán 1 sản phẩm riêng.

Nếu đã đi tới chợ Bình điền rồi thì lo gì tìm không ra Bác?. anh ấy đã biết lên mạng tìm thông tin thì hok lẽ anh ấy hok biết hỏi thăm sao?

chợ bùi văn ba quận 7 có đấy bác ạ
Thân
---------------

xin hỏi bác nuôi giòi bằng nguồn thức ăn gì vậy,ý em hỏi là vòng tròn trong chuổi thức ăn này đó mà,ví dụ như ếch ăn giòi ,rắn ăn ếch ... người thịt rắn. vậy còn giòi ăn phân gì: gà, heo ???. nói chung nếu mình tạo một vòng khép kín thì sẻ rất hiệu quả .
Thân.
---------------
giòi rất dễ nuôi có thể nuôi bằng các loại phân đều được cả , mùa hè chỉ cần 10 đến 12 ngày là thu được 1 lứa giòi thôi bạn ạ miễn là mình có chất dụ ruồi tốt thì cứ 3 phần phân sẽ thu được 1 phần giòi

ra mấy chỗ bán cá giống, chỗ nào ma không có. nếu họ không có mình dặn họ cũng mang về bán

Nếu đã đi tới chợ Bình điền rồi thì lo gì tìm không ra Bác?. anh ấy đã biết lên mạng tìm thông tin thì hok lẽ anh ấy hok biết hỏi thăm sao?
Em cám ơn anh nhiều. Em đã mua được ếch thịt còn sống. Ếch đó to thật, không biết rắn ráo trâu của em có ăn được không. Bởi vì rắn ráo trâu của em to nhất chỉ có khoảng 6 lạng đến 8 lạng thôi. Ngày mai, em kiểm tra thử xem. Thân.

các bác oi ngoài nuôi giòi theo vòng tròn khép kín ra mình có thể nuôi bằng thức ăn khác có dược không cụ thể mình nuôi bằng cám heo có dược không mong các bác góp ý nhé ... xin chân thành cảm ơn !

trong trang nầy ngẩm cũng buồn cười..chủ topic mở trang để học hỏi về nuôi ếch cho ăn bằng dòi...đọc đến cuối trang chỉ thấy hỏi thăm nơi nào bán ếch. thiệt là buồn cho bệnh nầy...chả nhẻ kg có thuốc trị he....he
-tôi cũng mới nuôi ếch nhưng thấy kg hiệu quả nếu cho ăn bằng dòi phát triển tốt có thể suy nghỉ lại
bạn nào đã nuôi ếch cho ăn bằng dòi thành công cũng chia sẻ
thân

trong trang nầy ngẩm cũng buồn cười..chủ topic mở trang để học hỏi về nuôi ếch cho ăn bằng dòi...đọc đến cuối trang chỉ thấy hỏi thăm nơi nào bán ếch. thiệt là buồn cho bệnh nầy...chả nhẻ kg có thuốc trị he....he
-tôi cũng mới nuôi ếch nhưng thấy kg hiệu quả nếu cho ăn bằng dòi phát triển tốt có thể suy nghỉ lại
thân

Năm mới quay lại chủ đề cũ nuôi ếch cho ăn bằng dòi
Mời bà con...

Nuôi ếch bằng giòi! Ý tưởng hay! Chắc tôi cũng nên phổ biến cho các người bạn đang nuôi ếch trang trại xem sao! Chắc giá thành của thức ăn và của ếch thấp lắm nhỉ!

thân
Bác maquemau nói rất đúng bệnh này không phải không có thuốc trị mà nó thuộc về BQT . quay lại với chủ đề nuôi ếch bằng dòi thì cũng thông báo lại kết quả của 100 con ếch đã nuôi thử nghiệm để ace trên diễn đàn được biết là kết quả rất tốt vấn đề còn lại bây giờ chỉ là nuôi dòi như thế nào mà thôi. các bác chỉ cân suy luận đơn giản sẽ thấy thôi bởi con ếch sống trong tự nhiên chỉ ăn sâu bọ mà sâu bọ với dòi thì có gì khác nhau . Mùa tới tôi có dự kiên nuôi nhiều ếch hơn rất mong có người đồng hành để cùng nhau trao đổi . Chúc các bác một năm mới thành đạt .

Ở ngoài tự nhiên Ếch, Nhái thường bắt côn trùng, tôm, cua, cá nhỏ làm thức ăn. Bây giờ mình nuôi Ếch, cho nó ăn dòi thì tốt quá rồi. Chăn nuôi động vật hoang dã nói chung, ta phải cố gắng làm sao cho môi trường sống và thứ ăn của chúng gần giống tự nhiên sẽ giúp con vật dễ thích nghi hơn, chúng sẽ sinh trưởng và phát triển tốt hơn.

Back