nuôi ếch gặp khó khăn . mong được dúp đỡ

• Thread starter nông dân vượt khó
  • Ngày gửi
bạn lào nuôi ếch ...... cho mình hỏi , khi mình chích thuốc kích thích cho ếch bố mẹ song và ếch bố mẹ cúng đẻ nhưng mà nó ko lở thành lòng lọc ............? ái biết cho mình bít nguyên nhân tại sao ko ... minh cảm ơn

Bác có quan sát thấy con đực ôm con cái. Nói chung là có giao phối bình thường không. Hay chỉ mình con cái bác chích thuốc rồi nó tự đẻ. Trứng có vật độc ko, có đen không. Ko nở con nào luôn à bác?

bạn lào nuôi ếch thì có lẽ qua bên Lào hỏi bạn ah.
Việt Nam thì không có con lòng lọc...

Có thể là khoảng cách giữa các lứa quá gần trứng còn non, hoặc là ếch đực kém

bạn lào nuôi ếch ...... cho mình hỏi , khi mình chích thuốc kích thích cho ếch bố mẹ song và ếch bố mẹ cúng đẻ nhưng mà nó ko lở thành lòng lọc ............? ái biết cho mình bít nguyên nhân tại sao ko ... minh cảm ơn
Tr
Trường hợp này theo mình trứng ko được thụ tinh quá, dùng kích dục tố nghe nói hại ếch cái lắm, mình cũng đang tập cho đẻ mà chỉ cho đẻ tự nhiên nhưng ếch mình chưa đến tuổi nên mình chưa thấy nó đẻ dù vẫn bắt cặp khi có mưa. Bạn hỏi mấy sư phụ ếch giống chắc có câu trả lời đó

Có thể là khoảng cách giữa các lứa quá gần trứng còn non, hoặc là ếch đực kém
e nghí cúng như a . ..? nhưng điều e nghí là do ếch đực ko thụ tinh .. a biết cách lào làm ếch đực thụ tinh theo mình muốn ko a
mình ở quốc oai hà tây cú .. bây giờ là quốc oai hà nội ...........mình rất mong được mọi người chia sẻ và rúp đớ mình để mình thành công .................... chân thành cảm ơn các bạn đa chia sẻ tận tâm
sdt cua minh : 0989428856 rất mong mọi người rúp mình ................ mình đang bế tác ...................... nuôi nhiều ếch bộ mẹ mà mình chưa có kinh nghiệm ,mong các bạn và anh chị em , các bác rúp mình .....mối ngày mình mất 1 con đến 2,3 con ếch mẹ mà ko có cách lào ....................... ếch mẹ ôm chứ nhiều mà chết
Bác có quan sát thấy con đực ôm con cái. Nói chung là có giao phối bình thường không. Hay chỉ mình con cái bác chích thuốc rồi nó tự đẻ. Trứng có vật độc ko, có đen không. Ko nở con nào luôn à bác?
e thấy nó ôm bình thường . mà e chích cả ếch đực và ếch cái ... tỷ lệ là ếch đực 1cc ếch cái là 2cc ,chúng ôm bình thường ko có gì là biểu hiện bất thường

Tr

Trường hợp này theo mình trứng ko được thụ tinh quá, dùng kích dục tố nghe nói hại ếch cái lắm, mình cũng đang tập cho đẻ mà chỉ cho đẻ tự nhiên nhưng ếch mình chưa đến tuổi nên mình chưa thấy nó đẻ dù vẫn bắt cặp khi có mưa. Bạn hỏi mấy sư phụ ếch giống chắc có câu trả lời đó
mình bắt cặp ếch này đã từ tháng 1 mà vấn chưa đẻ lên mình mới kích thích ..............? mình định tối nay mình chích tiếp xem sao .............. có hiệu quả mình nhắn cho các bạn ............ mong các bạn rúp đớ mình nhé ..

Kích dục tố bạn dùng loại nào , LRHA-2 hay HCG nếu lrha-2 thì bạn dùng bao nhiêu ống trong 1 hộp 10 ống để chích , bạn có pha cùng thuốc domperidon ko , 4 ống lrha-2 cộng 4 ống nước cất loại 5ml cộng 2 viên domperidon chích cho con ếch cái 1cc ếch đực 0,5cc , mà ếch bố mẹ bạn mấy tháng tuổi rồi nếu ếch cái dưới 8 tháng thì chích vẫn đẻ và ếch đực vẫn thụ tinh nhưng ko nở đâu nhé vì trứng còn non , mà bạn nên lựa những con ếch cái trứng già bằng cách rờ 2 bên hông ếch cái nếu nghe nhám tay như sờ vào giấy nhám thì đẻ trứng mới nở, còn ếch đực nên chọn những con vừa ko quá to và nhìn 2 bên hông ếch đực có màu vàng đỏ thì chọn , chúc bạn thành công lứa tiếp theo.

Kích dục tố bạn dùng loại nào , LRHA-2 hay HCG nếu lrha-2 thì bạn dùng bao nhiêu ống trong 1 hộp 10 ống để chích , bạn có pha cùng thuốc domperidon ko , 4 ống lrha-2 cộng 4 ống nước cất loại 5ml cộng 2 viên domperidon chích cho con ếch cái 1cc ếch đực 0,5cc , mà ếch bố mẹ bạn mấy tháng tuổi rồi nếu ếch cái dưới 8 tháng thì chích vẫn đẻ và ếch đực vẫn thụ tinh nhưng ko nở đâu nhé vì trứng còn non , mà bạn nên lựa những con ếch cái trứng già bằng cách rờ 2 bên hông ếch cái nếu nghe nhám tay như sờ vào giấy nhám thì đẻ trứng mới nở, còn ếch đực nên chọn những con vừa ko quá to và nhìn 2 bên hông ếch đực có màu vàng đỏ thì chọn , chúc bạn thành công lứa tiếp theo.
bạn có thể cho mình số điện thoai dđ để mình có thể hỏi bạn chi tiết hơn 1 chút được không ạ?

Back