nuôi ếch Thái Lan lấy đùi

• Thread starter kiệt hồng ân
  • Ngày gửi
Xin thân chào các bạn trong diễn đàn !
Mình mới bước vào nghề chăn nuôi sau khi giã từ môi trường làm việc trên công sở. nay muốn đầu tư nuôi thêm Ếch, vừa qua thông qua Internet minh có đọc được một bài về việc kỹ sư Đoàn Kim sơn trước kai cũng từng nuôi ếch Thái Lan chỉ để lấy đùi ếch xuất khẩu.
nay xin anh em trong diễn đàn góp ý cho !
Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe!
Thân !

Bác bị con kỳ đà rồi mà chưa rút ra bài học của Đoàn Kim Sơn ah?
Thời gian sẽ minh chứng cho bác thấy.
Còn nuôi ếch thì dễ ẹc, cần gì kỹ sư với giảng viên...

Ha ha, để bửa nào rảnh kiếm cái bằng "Tiển sĩ" hay "Giao sư" đem về nuôi Gà cho nó oai..!!

mình hỏi thăm xem có anh em nào nuôi xuất khẩu ntnay ko. dĩ nhiên bị dính chưởng 1 lần rồi nên mình cay lắm chứ!
nhưng ko phải vì vậy mà mình từ bỏ đam mê.minh chăn nuôi, quan trong la đầu ra. nuôi con gi xuất khẩu được thì có tiềm năng hơn. bà con ở địa phương mình đang ở, ngoài con heo ra, họ có biêt nuôi con gi nữa đâu. nuôi gà trắng thì.....gà rớt giá, dich bệnh....
hiện tại, kỳ đà minh nuôi vẫn ổn,vì dc 1 ng bạn làm THú Y tân tình huong dan cho cach su dung thuoc và minh tan dung dc thuc an rẻ.đầu ra minh ko cần tới anh Đoàn KIm SƠn nữa ma van có thể xuat bán được vì nhờ bạn mình ngoài Hà Nội Gioi Thiệu thương lái mua trực tiếp.với lại mình mau chỗ anh Sơn chỉ có vài con để biết thôi chứ ko nhiều.
mình muốn xin ý kiến các anh em trên Diễn Đàn về viec nuôi ếch vì minh muốn nuôi thêm rắn. ben cạnh viec nghe co thông tin là nuôi ech lấy đùi xuất khầu.xac minh xem ntnao... :) anh em đưng cười nếu thông tin sai.
chuc mọi người vui vẻ và thành công!
Bác bị con kỳ đà rồi mà chưa rút ra bài học của Đoàn Kim Sơn ah?
Thời gian sẽ minh chứng cho bác thấy.
Còn nuôi ếch thì dễ ẹc, cần gì kỹ sư với giảng viên...

Last edited by a moderator:

Back