nuôi ếch thương phẩm có dễ nuôi và đầu ra có thỏa mái không "đăk lak "

• Thread starter khoinghiep95
  • Ngày gửi
kỹ thuật nuôi thì trên mạng có rất nhiều
nhưng về kinh nghiệm thì không có mong các bác chỉ bảo ?
nếu ở khu vực dak lak có bác nào nuôi rôi có thể cho e tham quan tham khảo học hỏi cũng được ?
đầu ra các bác thấy thế nào ?

Con ếch cũng không dễ ăn, nói khó là vì nuôi nhốt nước và thức ăn lẫn lộn, trong khi ếch rất mẫn cảm. Đầu ra thì tùy khu vực, và ếch việt cũng xuất đi tung của nữa. Nguồn nước là yếu tố quyết định thành bại. Quy trình thì sợt rất nhiều có nhiều cách nuôi để bác lựa, nhưng chung quy lại nuôi ít rồi tập dần, xó kinh nghiệm rồi mới nuôi nhiều, dục tốc bất đạt, có khi vội là vỡ mồm luôn

Chăn nuôi các bác cứ lo ko có đầu ra , các bác cứ lo mình nuôi đạt đi đã nuôi ko đạt thì lấy gì mà có bán với đầu ra, mình nói các bác có vẻ cho là nói khoát chứ mình nuôi con ếch tấn tấn thịt còn ko đủ bỏ lẻ ra thị trường nói gì sợ đầu ra , lái buôn chưa ai mua đc của mình 1kg ếch thịt nào vì mình nghĩ tự bán đc giá hơn ko sợ lái ép giá , chỉ cần các bác thầu 1 cái chợ và vài quán ăn thì ếch tấn còn ko đủ mà bỏ , lo nuôi đạt đi nhé , chúc các bác thành công.

Nuôi thì dể nhưng đâu ra rẻ quá k có lời bạn ạ, nếu cải thiện dc đầu ra thì nên nuôi cũng k khó đâu .

Nuôi thì dể nhưng đâu ra rẻ quá k có lời bạn ạ, nếu cải thiện dc đầu ra thì nên nuôi cũng k khó đâu .
Chưa ai dám nói nuôi ếch hoặc vật nuôi nào là dễ cả ,đôi khi gần xuất mà còn chết trắng hồ đấy , mình cũng theo nghề đc 5 năm nếm trãi cũng nhiều cay đắng và thành quả mà mình vẫn nói con ếch này rất khó nuôi , nếu bạn nuôi đạt mà đầu ra ko có nếu khu vực bình dương hoặc dầu tiếng bạn nuôi ra bao nhiu mình thầu hết cho bạn .

Khu vực Miền đông thì chỉ cần bắt một vài chổ cung cấp phần ăn cho khu công nghiệp là ok rồi. Bao nhiêu hàng cũng không đủ cung. Ai mà ở gần đấy nuôi cá trê lai cũng làm giàu.

hàng đang hiếm các thánh cứ ngồi chém gió đâu ra, nuôi đất đi đã, khi đạt rồi vùng miền đông tui ló đầu ra cho. hamster với mình đang khan hàng đây nè

Khu vực Miền đông thì chỉ cần bắt một vài chổ cung cấp phần ăn cho khu công nghiệp là ok rồi. Bao nhiêu hàng cũng không đủ cung. Ai mà ở gần đấy nuôi cá trê lai cũng làm giàu.
chỗ nào miền đông vậy anh

Chưa ai dám nói nuôi ếch hoặc vật nuôi nào là dễ cả ,đôi khi gần xuất mà còn chết trắng hồ đấy , mình cũng theo nghề đc 5 năm nếm trãi cũng nhiều cay đắng và thành quả mà mình vẫn nói con ếch này rất khó nuôi , nếu bạn nuôi đạt mà đầu ra ko có nếu khu vực bình dương hoặc dầu tiếng bạn nuôi ra bao nhiu mình thầu hết cho bạn .
Rổ rá thế nào bác, em đang có vài tạ, cũng bán lẻ thôi, vài chục cân một cũng nhanh.

Mình nuôi hàng ngày đây chủ yếu nuôi ăn hoặc biếu còn lại cho rắn ăn thôi bán rẻ quá trời nên k dám nuôi số lượng lớn .

Ra là vậy nuôi ít nuôi chơi thì dễ phải rồi thử nuôi số lượng lớn mới biết đc cái khó,
Chuẩn, nuôi ếch cũng như những vật nuôi khác. Anh nuôi ít nó khác nuôi nhiều. Nuôi cỡ khoảng 5 nghìn con giống thì anh sẽ biết mùi thảm họa nếu không chủ động được chất lượng nguồn nước. Mà nói thêm là con ếch cũng cần yên tĩnh, không nên nuôi ngan vịt hay thủy cầm trong khu ao nuôi ếch!

Back