Nuôi gà ác để lấy trứng

• Thread starter tandao
  • Ngày gửi
Mọi người thấy sao khi mình dự tính nuôi gà ác số lượng lớn để lấy trứng. mọi người cho ý kiến đi nào?

Nếu có đầu ra thì nuôi tốt thôi. Trứng gà ác có người nói rằng ăn tốt cho sức khỏe hơn trứng gà khác, thịt gà ác cũng vây. gà ác ăn ít đẻ sai .

một mô hình khá mới mẽ, cũng chưa thấy ai nuôi với số lượng nhiều,nếu đầu ra thoáng thì nuôi tốt,thăm dò thị trường, với số lượng 200.....300 mái là đũ, tránh được rũi ro.

một mô hình khá mới mẽ, cũng chưa thấy ai nuôi với số lượng nhiều,nếu đầu ra thoáng thì nuôi tốt,thăm dò thị trường, với số lượng 200.....300 mái là đũ, tránh được rũi ro.
Hiện nay gà ác được nuôi rồi bạn à, nhưng nuôi với tính cách bán con gà nhỏ làm thịt, chưng thuốc bắc thôi. Chứ chưa nghe nuôi lấy trứng. Vì thế tôi nghĩ nuôi lấy trứng còn dễ hơn nuôi lấy con con mà. Gà con bán dạo với giá 25k 1 con có khi con lên xuống chút đỉnh. Loại gà 2 tuần tuổi, vừa với bửa ăn của trẻ em và người già lắm.

Ở xã An điềm huyện Bến cát tỉnh Bình dương có một người nuôi gà ác lấy trứng khoản 3 năm nay rồi. Ngọc có ghé đó mấy lần, cậu ấy nuôi độ trên dưới 1000 con. Đầu ra và kỹ thuật mình không dám hỏi vì đó là nồi cơm của cậu ấy nhưng quan sát sơ mình thấy khá đạt. Mỗi lần ghé cậu ấy có biếu cho sắp nhỏ ở nhà vài chục trứng, ăn đúng ngon và thơm hơn trứng gà thường. Quan điểm của mình là kỹ thuật nuôi và nguồn con giống thôi chứ đầu ra loại trứng này mình nghĩ với tầm đó sẽ ổn.

thật ra mình chưa thấy ai nuôi gà ác với số lượng nhiều cả,vài chục thì thấy rồi,nhưng đầu ra nhỏ lẽ,ở chợ mình cũng không thấy bán,nuôi nhiều mình thấy ít triển vọng quá, nên mình nghĩ nên nuôi ở mức độ thăm dò thôi,khi đầu ra ổn định mình tăng đàn mấy hồi,,,nếu sau này nhở có bí để dành bồi bổ cho có sức làm mô hình mới
Ở xã An điềm huyện Bến cát tỉnh Bình dương có một người nuôi gà ác lấy trứng khoản 3 năm nay rồi. Ngọc có ghé đó mấy lần, cậu ấy nuôi độ trên dưới 1000 con. Đầu ra và kỹ thuật mình không dám hỏi vì đó là nồi cơm của cậu ấy nhưng quan sát sơ mình thấy khá đạt. Mỗi lần ghé cậu ấy có biếu cho sắp nhỏ ở nhà vài chục trứng, ăn đúng ngon và thơm hơn trứng gà thường. Quan điểm của mình là kỹ thuật nuôi và nguồn con giống thôi chứ đầu ra loại trứng này mình nghĩ với tầm đó sẽ ổn.

đúng là mình ếch ngồi đáy giếng, không đi xa nên mình không thấy được,giờ mới biết mình tụt hậu mất

Last edited:
Dù trứng gà ác có thơm ngon hơn thì chắc cũng khó bán được hơn giá so với trứng gà ta.

Gà ác theo mình nghĩ cũng dể nuôi thôi, vì nhà có nuôi 10 để ăn trứng và thỉnh thoảng cho ấp nở. Kỷ thuật nuôi mình nghĩ như gà thường, có khi còn dể hơn nửa. Quan trọng là đầu ra mà thôi. Nếu có đầu ra của trứng với giá vừa phải thì nên nuôi.

Bạn ở đâu thế. Có cùng chí hướng với mình. Nếu ở gần thì mình cùng bàn bạc.

Gà ác theo mình nghĩ cũng dể nuôi thôi, vì nhà có nuôi 10 để ăn trứng và thỉnh thoảng cho ấp nở. Kỷ thuật nuôi mình nghĩ như gà thường, có khi còn dể hơn nửa. Quan trọng là đầu ra mà thôi. Nếu có đầu ra của trứng với giá vừa phải thì nên nuôi.
trứng gà ác thế nào bác, to bằng trứng gà ta không.

1con đẻ tầm bao nhiêu trứng là ấp vậy bác, bằng trứng gà so không
làm như chưa thấy con gà ác bao giờ ? 1 em đẻ khoảng 40 đến 50 trứng nghĩ vài bữa đẻ típ ( ăn thức ăn, nuôi chuồn nhốt nha ! ) theo mình biết thì trứng gà ác người ta mua về quấy với mật ông uống cho bổ ( dc tiêu thụ nhiều ở các nhà hàng ) mua về luộc ăn thì chỉ số ít thôi. hiện tại giá 18 ngìn / 1chục ( bán ở trại nha chứ ra chợ tui ko bít bọn nó bán bao nhiu.

làm như chưa thấy con gà ác bao giờ ? 1 em đẻ khoảng 40 đến 50 trứng nghĩ vài bữa đẻ típ ( ăn thức ăn, nuôi chuồn nhốt nha ! ) theo mình biết thì trứng gà ác người ta mua về quấy với mật ông uống cho bổ ( dc tiêu thụ nhiều ở các nhà hàng ) mua về luộc ăn thì chỉ số ít thôi. hiện tại giá 18 ngìn / 1chục ( bán ở trại nha chứ ra chợ tui ko bít bọn nó bán bao nhiu.
từ hồi cha sanh mẹ đẻ tới giờ chỉ thấy con gà ác nhỏ để tìm thuốc bắc thoy.
Mà vụ nuôi gà ác này thấy có lí à, vài bữa tậu chục con về lấy trứng thử xem

Bác biết địa chỉ nào ở Tân Thành- Bà rịa VT khong a?
Chỗ khác tôi không biết, nhưng bạn mua nhiều tôi sẽ giới thiệu người đến bán cho bạn . Chỗ tôi người ta bán nhiều lắm h

Back