Nuôi gà chọi có làm giàu được ko ?

• Thread starter chodacsan.net
  • Ngày gửi
Tình hình là lúc trước có làm một bài " thất nghiệp nuôi vịt làm giàu "........................

Và hiện giờ mình muốn đưa vấn đề nuôi gà chọi để mọi người tham khảo xem với con gà chọi thi chúng ta có thể làm giàu được hay ko ?

• Gà chọi !

Nào anh em cùng thảo luận nhé !
    Mình sẽ viết một bài toán kinh doanh để mọi người tham khảo và bàn luận nhé @

Bây giờ mình đi ăn cơm .Mình sẽ viết sau

Gà nòi ( gà đá) cũng là gà thịt nếu không đá. Theo tôi gà nòi nếu không bán đá độ được thì có thể bán thịt, vì hiện nay trên nhiều quán ăn người ta rất ưa chuộng thịt gà nòi rặc và nòi lai. Nói là bán thịt là mất đi quan điểm của người nuôi gà nòi đá rồi, nhưng tôi nói chuyện bán thịt là chuyện sau cùng nhất.
Với dòng gà có tiếng tăm nuôi bán gà đá rất có lợi, còn gà chưa hoặc không có tiếng thì hơi khó. THeo tôi nuôi gà nòi rất kỳ công đòi hỏi người nuôi ngoài tính chuyện lợi nhuận ra, còn có lòng đam mê gà nòi, mới làm được. Một con gà ra trận được sớm nhất phải 10 tháng đó là sớm.
Bạn nên tìm dòng gà nào có tiếng, giỏi ,tài và mái mai độ nuôi mới có lợi nhuận cao. Gà hay thì giá cả không thành vấn đề, còn gà dở cho người chơi họ không lấy vì nuôi tốn lúa.
Tôi rất thích nhìn gà nói với dáng oai vệ của nó, màu da đỏ chót, bắp thịt săn cuộn, dáng đi oai hùng.....Chúc bạn có đàn gà đẹp

--------

Chơi gà đòn là thích cái tài, cái lỳ lơm, gan dạ,những thế đá hiểm hóc của gà. Còn về gà cựa thì khác hẳn với gà đòn, cho dù cả 2 đều là chiến kê. Tuy là gà đòn vào thời buổi này cũng nên chọn dòng đá tốc hành, kết thúc độ đá nhanh, còn gà ăn về khuya thì không phù hợp nửa , chờ độ chưa thắng mà công an nó đến rồi.

Last edited by a moderator:
Gà nòi cần có dòng gà hay hoặc biết tay nuôi gà hay để mua lại. Bản thân mình cũng nuôi gà đá ở miền Nam chủ yếu là dòng gà tre lai Mỹ. Có ông cậu ở Gò Công nuôi gà đá cũng có uy tín. Thường thì mỗi lần về quê bắt 10 con gà giá 400k-450k con đem lên bán. Trong 3 tháng bán hết cũng lời khoảng 4tr ( tiền lời không cao nhưng chủ yếu là do đam mê )

con gà bạn chụp là gà Đòn. muốn nuôi gà đòn thì trước tiên là tông dòng và độ lỳ của con gà phải được tuyển chọn kỹ càng, sau đó bạn tự kiếm và lai tạo ra dòng gà của riêng mình, khi dòng gà của bạn đã có danh tiếng rùi thì lúc này chỉ hốt bạc và canh gà để khỏi bị mất cắp thui hiiiiiii, còn bạn mún nuôi làm thịt bán cho các nhà hàng thì loại gà này vừa to con lại có sức đề kháng cao, chóng lớn......gà này nuôi cho lớn một tý thịt rất chắc an thì ngon tuyệt, đặc biệt là món CA RI GÀ.............chúc bạn thành công..........

comment

Mình nghĩ với chiên lược nuôi và kinh doanh hợp lí thì bạn sẽ làm được thôi!!!

Đệch, ngu vãi lúa có gan và có giống tôt thì quá giàu luôn.
nói thiệt, diễn đàn của nông dân anh em lên đây là giao lưu học hỏi những cái tôt đẹp, vào đọc những dòng như thế này nhiều lúc không chịu nổi, bạn khôn hơn ai mà bảo là người ta ngu vãi lúa, ăn nói vô học

nói thiệt, diễn đàn của nông dân anh em lên đây là giao lưu học hỏi những cái tôt đẹp, vào đọc những dòng như thế này nhiều lúc không chịu nổi, bạn khôn hơn ai mà bảo là người ta ngu vãi lúa, ăn nói vô học

ban nay nói đúng đó ngu thì thường tỏ ra nghuy hiểm chứ ai lại nói nhu vậy khi dang thảo luận

Đệch, ngu vãi lúa có gan và có giống tôt thì quá giàu luôn.
Keyboard Hero :bash:
- Cùng chí hướng với chủ thớt, nhưng khác chút là mình nuôi gà đá cựa sắt. Mỹ lai Peru, Mỹ lai Asil ...
- Như bác XuanVu có đề cập lở ra gà dở thì bán thịt, có lổ cũng không nhiều. Còn ra gà hay thì "ngon lành cành đào" :8^:

Keyboard Hero :bash:
- Cùng chí hướng với chủ thớt, nhưng khác chút là mình nuôi gà đá cựa sắt. Mỹ lai Peru, Mỹ lai Asil ...
- Như bác XuanVu có đề cập lở ra gà dở thì bán thịt, có lổ cũng không nhiều. Còn ra gà hay thì "ngon lành cành đào" :8^:
gà mỹ và peru nuoi thì vốn ban đầu tốn kém lăm ko bác, bác cho em thử mức giá tham khảo xem thế nào

Mua gà con thì nhẹ tiền đầu tư nhưng lâu thấy kết quả. Gà 6-7 tháng thì khoảng 2 triệu trở lên 1 con, tùy đẹp xấu,
chạng gà ... Gà con thì từ 150k - 500k, tùy loại và chất lượng. Bạn ở Q9 à ? Mình cũng mới bắt gà con 1 tuần tuổi của 1 trại ở Q9 nuôi dc gần 1 tháng rồi. Gà ok lắm.

Gà chọi hay gà đá các bác???
Em cũng khoái cái môn này lắm nè!
Gà chọi miền bắc và miền trung kho biết nuôi bán thế nào, chứ gà đá miền tây quê em thì nuôi là OK lắm!

nuôi gà nòi bán thịt giá cao nhưng gà nòi chậm lớn lắm bạn ah, đẻ ít trứng nữa. Nuôi gà lai thì ok
còn nuôi gà để đi đá chơi thì ... "nghề chơi cũng lắm công phu...". "cơm áo không đùa với khách thơ" chắc chắn không giàu được. vui buồn và đam mê thì chắc chắn

tình hình là nhà em ở Nhơn Trạch - đồng nai. Ông anh Hai cũng có đầu tư chút ít về gà đá, vừa bán gà đá vừa đá độ, Tết vừa rồi bị "mấy anh bự" càng quét giải tán đá gà rồi ông anh em bị dẫn lun về đồn, giữ cái xe làm tang vật hết 6 tháng..hix
Bây giờ thì nhà em đang có ý đinh nuôi chim cút, đi dạo vòng thì thấy ai cũng nói lãi cao, vốn ít, lại nhàn...
em cũng đang phân vân, chỉ lo cái đâu ra cho sản phẩm thôi

Tình hình là lúc trước có làm một bài " thất nghiệp nuôi vịt làm giàu "........................

Và hiện giờ mình muốn đưa vấn đề nuôi gà chọi để mọi người tham khảo xem với con gà chọi thi chúng ta có thể làm giàu được hay ko ?

• Gà chọi !

Nào anh em cùng thảo luận nhé !
    Mình sẽ viết một bài toán kinh doanh để mọi người tham khảo và bàn luận nhé @

Bây giờ mình đi ăn cơm .Mình sẽ viết sau

- Nếu bạn mới bắt đầu vào con đường nuôi gà chọi thì tôi khuyên bạn nên bắt đầu nuôi con gà thịt trước , sau đó thì mới vào con đường gà chọi vì nó là 1 đoạn đường gian nan và thử thách khác xa và khó hơn con đường kia nhiều
- Khi vào con đừong gà chọi bạn chắc chắc phải tuyển chọn 1 tông dòng và bổn bang có đẳng cấp thực sự thì sau đó mới tính đến kinh doanh được , nếu không thì cũng là bán thịt mà thôi

Nuôi gà đá thì mình biết ko ít người. Số người giàu bền được nhờ nó hơi bị ít.
Dân nuôi gà đá chuyên nghiệp ai cũng phải nói câu: "Cực quá, chăm gà hơn chăm con".
Giá 1 con gà đá từ người có tiếng tăm bán ra ít thì cũng 2tr/con. Tiếng tăm ở đây gồm nhiều thứ như bổn, bang, tướng tá, cách chăm, cách luyện và ... những trận thắng.
Để có được những thứ đó thì tốn bộn cả thời gian lẫn tiền bạc.

Và đặc biệt là ... hầu như ai nuôi gà đá đều mê "đá gà".
Hậu quả ra sao của cái đặc biệt đó thì ai cũng hiểu.

Nếu người nuôi gà đá mà ko mê đá gà thì còn may ra kiếm được kha khá. Nhưng ko mê đá thì lại ko có mấy kinh nghiệm và đam mê tạo ra gà chiến.

Back