Nuôi gà chọi lai : Diện tích nhỏ, thu nhập lớn

Thuong-Tran

Nhà nông tập sự
Lương phượng lai đông tảo nghe hay đó gà đông tảo cũng to con lên khả năng sẽ ra gà vừa to con thịt lại ngon..

Thuong-Tran

Nhà nông tập sự
Gà này chất lượng thịt thế nào hả bạn.
Mình hay nuôi gà đá đòn lên nhìn bọn này chắc chỉ được 40% là máu của gà đòn
Lại nuôi công nghiệp chắc thịt cũng chả....

chemngeobn

Nhà nông tập sự
Lương phượng lai đông tảo nghe hay đó gà đông tảo cũng to con lên khả năng sẽ ra gà vừa to con thịt lại ngon..
e e rằng ko khả quan đâu. tại gà lương phượng khi lai với gà khác nó luôn chiếm ưu thế về cả ngoại hình lẫn chất lượng thịt. mak dòng gà đông tảo đòi hỏi thời gian nuôi lâu thì mới cho chất lượng thịt ngon đc

hohuuthuc

hiển thị bên dưới tên trong bài viết
BQT WEBSITE
e e rằng ko khả quan đâu. tại gà lương phượng khi lai với gà khác nó luôn chiếm ưu thế về cả ngoại hình lẫn chất lượng thịt. mak dòng gà đông tảo đòi hỏi thời gian nuôi lâu thì mới cho chất lượng thịt ngon đc
Không khả thi hả bác! Hay mới chỉ là phỏng đoán? Em sẽ thực nghiệm xem tình hình nó thế nào. Con gà thả vườn thì cũng phải nuôi lâu chứ có phải nuôi 3 tháng xuất đâu bác!

Gà này chất lượng thịt thế nào hả bạn.
Mình hay nuôi gà đá đòn lên nhìn bọn này chắc chỉ được 40% là máu của gà đòn
Lại nuôi công nghiệp chắc thịt cũng chả....
Gà này là gà đá đòn lai với mái lương phượng, nửa máu gà đòn, nửa máu phượng, gà nuôi thả vườn chứ có ai nuôi công nghiệp đâu bạn. Chất lượng thì khỏi chê bạn a, so với các con gà khác trừ gà đòn chính gốc thôi bạn a

Thuong-Tran

Nhà nông tập sự
Lấy gà nòi trống 2.5kg lai với gà ri 1.8kg vậy đàn con của nó có mau lớn không? Và trọng lượng là bao nhiêu kí?
Gà nòi tốt nhất chọn dòng gà 3kg trở lên. Còn gà mái thì tốt nhất chọn gà lương phượng súc phát triển và sinh sản tốt hơn gà ri

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH