Nuôi gà công nghiệp tốn bao nhieu thức ăn

Em đã hỏi bên hỏi nhanh, nhưng không ai trả lời, nên em hỏi ra đây, Nếu nuôi 200 con gà từ 1 - 30 ngày tuổi thì tốn khoảng bao nhiêu thức ăn công nghiệp. Và gà nặng trung bình bao nhiêu gr là đạt. Em có hỏi người ta nói 30 ngày tuổi nặng từ 300- 400 gr là đạt, có phải vậy không?
Cám ơn các bác nhiều

hehe. lại còn nuôi trê mới kinh. mưa bão nó bỏ nhà ra đi hết :lol:
Gà cám ơn mấy con trê nhiều rồi. vì giờ nó được xuống trấu hihi
Ủa mà 9x ơi. có cần thiết phải Dùng KS phòng thương hàn , cầu trùng ko, trong thuốc úm có KS nhẹ rồi mà.
Gà nhà mình bữa nay 5 ngày. thấy nhú lông cánh rồi. mà phân thì sáp tương đối nhiều đó. Nhưng nghĩ là do đổi sang cám công thức nó thế
Bữa nay thay bóng 75W = bóng 40W rồi. 75W nóng quá

Cho mình hỏi chăn gà và ngan pháp chăn bằng công nghiệp đến lúc xuất chuồng hết bao nhiêu bao cám ....

cho em hỏi em định nuôi 300 con gà ta thì từ 1 đến 30 ngày tuổi thì tốn bao nhiêu bao cám

200 con mà ăn j có 3 bao vậy ,mình nuôi có 4 tuần mà bọn nó sơi hết gần 5 bao + 200 ngàn tiền thuốc men này kia nữa.
Bác nói chuẩn em cũng nuôi 200 ga tha vuon 1 thang dau tốn 5 bao thuc an greenfeed , bác kia nói 3bao là chắc cho ăn đất kkkkk

200 con hả, tầm 3 bao, 30 ngày 300-400 là đạt rồi
bạn có bị nhầm k chứ mình nuôi 100c mà 30 ngày là hết 3 bao carill rồi đó bạn.
cho em hỏi em định nuôi 300 con gà ta thì từ 1 đến 30 ngày tuổi thì tốn bao nhiêu bao cám
nếu 300c thì tốn 9 10 bao cám hỗn hợp bạn à.
gà nhà anh bữa nay bao nhiêu ngày tuổi rồi. có thể up lên cho em xem qua ko ?
TienChip đàn này dc bnhiu con.gà mình 100c dc 45 ngày rồi.hạo hụt hết 5e rồi(chuột xơi hết 3 chú),2 e chết bất đắt kỳ tử k phản kịp,1e bjo bị đột quỵ đi đứng thấy tội lắm.

có ai ở định quán đồng nai nuôi gà thả vườn số lượng khoảng chừng 200 đến 300 con ko cho e học hỏi ít kinh nghiệm với sdt 0962319962. em cảm ơn nhiều

Back