Hỏi đáp Nuôi gà Lãi 30 triệu/ tháng trong năm đầu tiên? .

• Thread starter Vladimir Vu
  • Ngày gửi
Tình hình là E(C) đã học song muốn về quê tự bơi , E(С) ở miền bắc (Hà nam)! Nhưng yêu cầu đặt ra là phải đảm bảo được mức thu nhập như trên! Nếu không đạt được thì đương nhiên E(С) mất quyền lưạ chọn về quê!
Em Dự tính nuôi gà công nghiệp mỗi con(kg) gà kiếm lấy 10 k lãi( đang bị chê là ít rồi ạ).
Như vậy để kiếm đc 1000k thì ít nhất cũg fải cho ra thị trường 100 kg thịt(hoặc 100 con gà).
Để nuôi đc một con gà đến lúc xuất bán thì cũng cần khoảng 4 tháng tương đương ít nhất trong chuồng lúc nào cũng phải có ít nhất 12 000 con gà.
Vậy xin hỏi các bác đi chước:
1, Chi phí ban đầu chuồng trại cho 12 k con gà hết bao nhiêu?
2, Chi phí thức ăn và thú ý cho 12 k con gà hết bao nhiêu một tháng?
3,Thực tế lãi trên một con (kg) gà là bao nhiêu?
4, Сó những thận lợi khó khăn gì khi bước vào nghề nuôi gà( chính quyền, nguồn thức ăn con giếng tốt... bệnh tật)!
5, Nếu nuôi gà sạch(thả đồi hoặc đồng) thì con gà nào có khả năm đem lại mức thu nhập trên hơn?!
6, Việc vận chuyển gà giữa các tỉnh có phức tạp không?
7, tỉ lệ hao hụt con giống
..........Các bác thấy con thiếu câu hỏi gì thì bổ xung cho E(C), Nuế có con vật nào phù hợp với số đông rất mong các bác giới thiệu cho biết thêm!
Cám ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ! Và xin lỗi nếu đã làm mất thời gian cuả ai đó!

Đẳng cấp nuôi gà.
Đầu tư chuồng kín. quạt thông gió. Xilo đựng thức ăn. mua dây chuyền chăn nuôi bên Mỹ về. Camera an ninh. Laptop. smartphone về quan sát gà. thuê thêm 1 ông thạc sỹ. 4 ông công nhân mà chăm sóc gà.
Xác định bỏ thêm 1 số 0 nữa vào vốn nữa là 2 tỷ đi.
Nuôi gà còn thiếu kinh nghiệm nên xác xuất mất trắng "chết hết" cũng bình thường.
Thêm 2 tỷ nữa để tái đàn nhé.
Đừng ảo tưởng sức mạnh
Mình vẫn đang nuôi gà thả vườn. Ngại mỗi cái gà mía đề kháng hơi kém và bán lẻ tẻ quá. Mỗi ngày họ chỉ bắt dc 1,2 tạ là cùng
Học ông này làm kinh tế cũng được này. Gà mía thì trọng lượng đạt 1,2kg ngày ông bán được 100 con. tháng 3000. có nghĩa trong chuồng khi nào cũng 9000 gà. (gà nuôi 3 tháng)
Hỏi ông này được mấy vốn và công hàng tháng

Mình cũng thử nuôi gà rồi, nói thật là con gà rủi ro rât cao. chưa nói giá cả thị trường, phòng bệnh chứ không phải không bệnh. Bạn nên tìm hướng kinh doanh khác mà làm. Nuôi gà cực lắm...
Chúc bạn chọn cho mình một cái nghề phù hợp.

minh ko co hoi3 ve nuoi ga ban oi

Tình hình là E(C) đã học song muốn về quê tự bơi , E(С) ở miền bắc (Hà nam)! Nhưng yêu cầu đặt ra là phải đảm bảo được mức thu nhập như trên! Nếu không đạt được thì đương nhiên E(С) mất quyền lưạ chọn về quê!
Em Dự tính nuôi gà công nghiệp mỗi con(kg) gà kiếm lấy 10 k lãi( đang bị chê là ít rồi ạ).
Như vậy để kiếm đc 1000k thì ít nhất cũg fải cho ra thị trường 100 kg thịt(hoặc 100 con gà).
Để nuôi đc một con gà đến lúc xuất bán thì cũng cần khoảng 4 tháng tương đương ít nhất trong chuồng lúc nào cũng phải có ít nhất 12 000 con gà.
Vậy xin hỏi các bác đi chước:
1, Chi phí ban đầu chuồng trại cho 12 k con gà hết bao nhiêu?
2, Chi phí thức ăn và thú ý cho 12 k con gà hết bao nhiêu một tháng?
3,Thực tế lãi trên một con (kg) gà là bao nhiêu?
4, Сó những thận lợi khó khăn gì khi bước vào nghề nuôi gà( chính quyền, nguồn thức ăn con giếng tốt... bệnh tật)!
5, Nếu nuôi gà sạch(thả đồi hoặc đồng) thì con gà nào có khả năm đem lại mức thu nhập trên hơn?!
6, Việc vận chuyển gà giữa các tỉnh có phức tạp không?
7, tỉ lệ hao hụt con giống
..........Các bác thấy con thiếu câu hỏi gì thì bổ xung cho E(C), Nuế có con vật nào phù hợp với số đông rất mong các bác giới thiệu cho biết thêm!
Cám ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ! Và xin lỗi nếu đã làm mất thời gian cuả ai đó!
Nuôi gà rủi ro cao về giá, bệnh tật...
hãy trãi nghiệm công việc trước đi. về quê lúc đầu vất vã

Nuôi lần đầu mà nuôi 12K con mạo hiểm quá, chi phí chuồng trại tùy vào diện tích, kiểu nuôi nhốt hay thả.b Nói chung chỉ tốn cho chi phí làm rào. Lợi nhuận tùy loại gà nuôi, chi phí thức ăn trung bình 80g một ngày, nếu có diện tích thả rộng gà tự đi tìm cái à wn, nhưng nói chung là không có nguồn thức ăn tự nhiên nào đủ cho 12K gà trong một ngày, chứ không nói là cả một lứa gà. Nói nuôi gà đồi cũng chỉ là quảng cáo thôi, với số lượng nuôi hơn 10 nghìn con thì một ngày là mổ "trụi đồi"

Chi phí thức là ko nhỏ đâu.

Back