nuôi gà lấy trưng nên nuôi loại gà gi?

• Thread starter thanhnienlapnghiep
  • Ngày gửi
anh em hội cho xin chút ý kiến.với điều kiện có thể nuôi bán chan thả đc.mình muốn nuôkhoảng 100em gà đẻ.nhờ anh em hội góp ý cho nên nuôi loại nào?mình muốn tận dụng đia hình tự nhiên và ít tiêu tôn thưc ăn ?mình đang phân vân giửa gà ta và gà ai cập.co ai biêt loại nào nửa cho hiệu quả thì xin góp ý cho mình với.xin chân thành cảm ơn nhũng góp ý của anh em hội.

2 loại gà đều tốt bạn ah, nuôi chủ yếu là bán giống, bán giống không hết thì bán trứng.

anh em hội cho xin chút ý kiến.với điều kiện có thể nuôi bán chan thả đc.mình muốn nuôkhoảng 100em gà đẻ.nhờ anh em hội góp ý cho nên nuôi loại nào?mình muốn tận dụng đia hình tự nhiên và ít tiêu tôn thưc ăn ?mình đang phân vân giửa gà ta và gà ai cập.co ai biêt loại nào nửa cho hiệu quả thì xin góp ý cho mình với.xin chân thành cảm ơn nhũng góp ý của anh em hội.
em thấy mỗi loại gà là có một ưu đểm và nhược đểm riêng quan trọng là bác nuôi gà với mục đích gì nuôi lấy trứng hay nuôi làm giống hay chỉ nuôi gà thịt thôi
theo em nghĩ lếu bác nuôi 100 con để cho đẻ để ấp nở gà con để bán giống thì bác có thể nuôi gà mái lương phượng gà trống là gà ta là ok
còn bác muốn nuôi gà đẻ để lấy trứng bán thôi thì bác có thể nuôi gà ai cập hặc gà lương phượng cũng được

Nếu mình nuôi gà lấy trứng thì diện tích 1000m2 có thể nuôi bao nhiêu con bác di len lam giau

1000m2 thì nuôi được nhiều lắm nhưng bác chưa nuôi lần nào thì nuôi ít thôi 100-200con gà giống. kiếm mối bán gà giông sau đó từ từ tăng đàn.

Nghe nói gà ai cập nhiều mà mình chưa nuôi.Ai post cho em cái hình nhé.Cho em xin cái giá gà con lun hin.Thanks

Nghe nói gà ai cập nhiều mà mình chưa nuôi.Ai post cho em cái hình nhé.Cho em xin cái giá gà con lun hin.Thanks
Hình gà ai cập nè bạn

Gà 1 ngày tuổi là 13k/con.

Back