Nuôi gà lôi cần giúp đỡ

• Thread starter NamNA
  • Ngày gửi
Em có nuôi 01 đôi gà lôi trắng (con mái em nuôi từ nhỏ, con trống mới mua về) nhưng sau 01 tháng nuôi gần nhau, đến nay em nhốt chung một chuồng thì con mái vẫn đuổi và mổ con trống.
ACE có cách nào giúp em với, để làm sao em nuôi chung một chuồng được
Em xin cảm ơn ace

nếu bạn tả như vậy thì có vẻ là con trống còn non có phải o nếu như vậy thì o sao cả đâu

bạn lấy cái lưới chắn vào để 2 con nhìn thấy nhau 1 thời gian rồi nhốt chung sau. ( nếu bạn để chúng đánh nhau thì khả năng 1 trong hai con chết là rất cao đấy).Chúc thành công

Em cảm ơn anh truonggianghtv6; ovaodc.
Con trống đã được khoảng hơn 02 năm rồi anh ạ (vì em thấy nó đã lên lông trắng hết rồi), còn con mái em nuôi đến nay đã gần 02 năm.
02 con em nuôi gần nhau như anh truonggianghtv6 bảo và có tấm lưới cách đã được 04 tháng rồi, đến nay em thả vào chung thì nó vẫn cắn nhau.
À còn chi tiết nữa con trống thì em mua họ đánh bẫy từ rừng về con này chưa dạn người lắm, còn con mái em nuôi từ bé nên đã dạn người rồi
ace xem có cách nào khác hơn giúp em với.
em cảm ơn ace

theo kinh nghiệm mình nuôi gà tre mình vẫn thấy khi 2 con gà là vào chuồng bao giờ cũng có 1 trận đánh nhau để chúng phân định ai là chủ thực sự ở khu đấy và sau đấy o bao giờ còn đánh nhau nữa và trống mái đánh nhau như này thì o bao giờ có chuyện 1 con chết cả mà chỉ đánh nhau khoảng 3-5 phút là có con chạy ngay

Gà khác và gà Lôi khác bạn avaodc à ( gà Lôi và Trĩ nếu đánh nhau thì thông thường nửa ngày là có 1 trong hai con chết đấy bạn à).

Gà khác và gà Lôi khác bạn avaodc à ( gà Lôi và Trĩ nếu đánh nhau thì thông thường nửa ngày là có 1 trong hai con chết đấy bạn à).
Em thấy anh nói đúng đấy, trước đây em cũng đã bị chết 01 con trống vì nhốt chung
Vì vậy ace nào có cách gì khác giúp em với
cảm ơn ace

Back