nuôi gà ở huế

• Thread starter nguyenhunghtra
  • Ngày gửi
vì mổi vùng miền điều có khí hậu thổ nhưỡng khác nhau ở huế thì mùa này rất nóng tuy ko thích hợp cho chăn nuôi lắm nhưng chẳng biết phải làm thế nào minh cũng qđịnh chọn nuôi con gà. vậy anh em nào o huế có cùng chung ý tưởng xin mời vào cùng xây dựng một vài ý kiến về: chọn con giống, phương pháp nuôi dưỡng phù hợp cho khi hậu miền trung. ai có kinh nghiệm thì xin chia sẻ và góp ý giúp. cam on!

Last edited by a moderator:
mình cũng ở huế nè. phải tùy vào bạn đang ở vùng nào ở huế mới biết nuôi giống nào được. còn không thì bạn nuôi gà ri lai mía. mình biết chỗ mua giống nhưng mà hơi ít. hoặc có thể nuôi gà bình định. 2 loại này nuôi tốt vì thịt ngon + ít bệnh
a nuôi chim trĩ ah? a ở đâu huế vậy cho e tham quan trang trại được ko a?

Ít ấy mà bác, 1 con ấp 10 quả nở ra 6 con :(
mua lọ lasota 6k ở chi cuc dùng là dc anh hoài,
Mình ở xã hải dương thị xã hương trà tỉnh tt huế. 0934924768 là sdt của mình
gà vit thế nào rồi tài, nay có ra loại kháng thể ngừa và trị cầu trùng dùng tốt lắm có muốn dùng thử mình chỉ chỗ cho mua
a nuôi chim trĩ ah? a ở đâu huế vậy cho e tham quan trang trại được ko a?
chim trĩ xanh đỏ có trại anh này nuôi cũng nhiều nè

gà vit thế nào rồi tài, nay có ra loại kháng thể ngừa và trị cầu trùng dùng tốt lắm có muốn dùng thử mình chỉ chỗ cho mua

hjhj. đang xây chuồng trại. nghe nói chim trĩ thằng sơn đẻ rồi. tính nói nó đưa ít trứng mang đi ấp. bữa này có làm gì ko hung? chưa rảnh để lên gởi tiền cho h nơi

Hỏi thăm quý AE tình hình nuôi gà ta lai nòi ngoài đó có bán được không? Giá hiện tại gà chuồng ăn cám công nghiệp nuôi 90 ngày giá bao nhiêu vậy/

hjhj. đang xây chuồng trại. nghe nói chim trĩ thằng sơn đẻ rồi. tính nói nó đưa ít trứng mang đi ấp. bữa này có làm gì ko hung? chưa rảnh để lên gởi tiền cho h nơi
uh, lo gì , chim trĩ thằng sơn đẻ mà nó ko ấp , để ăn trứng thôi

mình cho ăn greed feed. nhưng chỉ cho ăn 20 ngày đầu thôi. còn ngày 21 đến xuất chuồng thì mình trộn. giá thức ăn mình mua 340k loại trên 20% đạm
Em là sv nông lâm cũng có nuôi vài trăm gà, anh cho em hỏi anh trộn cám công thức công ty thức ăn nào vậy, anh chỉ giùm em được không, vừa để em học hỏi vì em là sv thú y anh à.

Dạo này anh chuyển qua nuôi chim trĩ nữa à????

Back