nuôi gà ri

mình rất thích nuôi gà để kiếm thêm thu nhập, định nuôi gà ri nhưng không biết kỹ thuật nuôi như như thế nào? và hiệu quả kinh tế ra sao? thị trường tiêu thụ như thế nào? Anh (chị) nào biết chỉ dùm mình nha! Thanks!

mình rất thích nuôi gà để kiếm thêm thu nhập, định nuôi gà ri nhưng không biết kỹ thuật nuôi như như thế nào? và hiệu quả kinh tế ra sao? thị trường tiêu thụ như thế nào? Anh (chị) nào biết chỉ dùm mình nha! Thanks!
nuôi gà ri cũng giống như nuôi các loại gà khác thôi,kỹ thuật như nhau nhưng gà ri có sức đề khánh rất tốt,vì thế về mặt này bác cứ yên tâm,nhưng quan trọng đầu ra của bác,trước khi nuôi bạn dò hỏi thử chỗ bạn có ai buôn gà này không,nếu có thì bác thoải mái nuôi rồi.Trước đây mình cũng như bác cũng muốn nuôi loài này nhưng hỏi và thấy mới biết các con buôn chỗ mình chỉ thu mua gà ta thả vườn vì vậy mình đã chuyển sang gà ta thả vườn rồi cũng gần được 6 tháng và chuẩn bị xuất chuồng.Nếu bác cần tư vấn gì về gà ta thả vườn thi mình sẽ tư vấn cho bác.Mong bác thành công

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH