nuôi gà rừng lai

ga rung rac neu bat dc tu nho nuoi tha dc ma toi co thay nguoi dan toc thieu so nuoi roi cung tha rong nhu ga nha chung quanh quan ben nha thoi chu khong bay di xa ,ho cho dap mai ga nha de ra ga rung lai rat nhieu ma ,sinh san tot chu co gi dau ma kho

neu bac nao muon mua toi se chi giup cho ma mua,nguoi ta nhan giong len rat nhieu roi ,chi de an thit thoi neu minh mua toi nghi cung khong dat nhu trong dien dan nay noi

gà rừng rặc hay lai f1 gì cũng nuôi được tất, ko kiêm cử con nào cả, kể cả gà bổi mới đánh về, cái chính là người nuôi có biết thuần đúng cách hay không thôi, gà rừng rặc thì khỏi phải nói nhát kinh khủng, nhưng rất hiếu chiến và gù mái khi đã quen chuồng, trước có mấy lần đi đánh gà rừng cùng mấy Ông Chú, gà mồi chỉ lên tiếng vài ba cái, cỡ 5-10' là bổi về, lâu thì 30'-1h.chỉ đánh được gà trống, mái thì chưa thấy dính bao giờ.nhưng cũng có 1 số người đanh đc gà mái, chuồng thuần thì khỏi phải nói, 4 bên trên dưới đều rào kính mít, tốt nhất là dùng lưới b40, trong chuồng nên đóng 1 cái nhà cho gà ở, trong nhà để 1 cái cây cho gà đậu, nếu muốn nhanh nữa thì làm cái khoen chân sao cho không cho trầy vẩy chân là được lấy dây cuột gà vào cây cho đậu 1 chỗ, mới đem về thì hạn chế cho gà gặp người vì khi đó nó vỗ cánh và nhảy lía lịa làm hỏng gà, ngày chỉ cho ăn 1 lần nước thì bao la, gà đói khi được ăn sẽ nhanh quen người hơn, đây là kinh nghiệm của e về chơi gà rừng, ai có cách thuần tốt hơn thì chia sẽ cho e và mọi người biết thêm ạ.
à mà gà rừng rặc sợ nhất là bệnh tím mặt, bổi về mà bị tím mặt là coi như xong.

Ae cho mình hỏi la gà trống rừng f1 + mái rừng f1 thì ra grr không

e cũng ở lâm đồng nè bác, nhà e có nuôi gà rừng lai cũng không có gì là quá phức tạp đâu bác, cũng như gà ta thôi cũng có thể thả rông và cho ăn tất cả các loại cám, gạo, cám trôn với rau chuối băm..........
A cho e hoi a nuoi nhieu ko ạ..đầu ra bán o dau a..e cam on

Back