Nuôi gà siêu trứng

• Thread starter hoanghai2002
  • Ngày gửi
Tôi đang chuẩn bị nuôi gà siêu trứng. Bạn nào đang nuôi cho mình xin chút kinh nghiệm:
Loại gà gì, số lượng trứng, màu sắc trứng, giá cả bán trứng hiện tại. Mình nuôi chuồng hở, bạn nào biết chỗ nào có con giống uy tín cho mình xin địa chỉ, mình ở Hà Nội. Xin cảm ơn.

Ở hà nội thì đ
Tôi đang chuẩn bị nuôi gà siêu trứng. Bạn nào đang nuôi cho mình xin chút kinh nghiệm:
Loại gà gì, số lượng trứng, màu sắc trứng, giá cả bán trứng hiện tại. Mình nuôi chuồng hở, bạn nào biết chỗ nào có con giống uy tín cho mình xin địa chỉ, mình ở Hà Nội. Xin cảm ơn.
ở hà nội thì đến viện chăn nuôi mà lấy bạn à,chất lượng đảm bảo và kiểm dịch, tiêm mareck gà 1 ngày tuổi nên nuôi ko phải lo gì cả

Nuôi gà bán chăn thả thì nuôi ai cập lai
Còn nuôi thả hoàn toàn hoặc ít nhốt chuồng thì nuôi gà h'' mông . ( gà này sức đề kháng cao tối về ngủ trên cây cũng không sao và đẻ rất nhiều nhưng hình như nó không biết ấp thì phải )

Nuôi gà bán chăn thả thì nuôi ai cập lai
Còn nuôi thả hoàn toàn hoặc ít nhốt chuồng thì nuôi gà h'' mông . ( gà này sức đề kháng cao tối về ngủ trên cây cũng không sao và đẻ rất nhiều nhưng hình như nó không biết ấp thì phải )
Mình nuôi nhốt hoàn toàn, không biết loại nào cho năng xuất cao và dễ bán trứng

Nếu nuôi nhốt hoàn toàn thì thích con gà D300 .
Vì trứng con gà này giống trứng con gà ta và năng xuất rất cao .

Back