• Nuôi gà ta băng thảo dược ?

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 11/1/13

1. nhatlonghn2012

nhatlonghn2012 Nông dân nghèo

Nuôi gà bằng thảo mộc là phải phù hợp với nơi mình áp dụng chăn nuôi bạn ah. Bạn xem có bao nhiêu thảo mộc và cho gà ăn những loại nào?... các bạn nuôi kiểu k cho gà ăn cám cũng như gà ta trước đây nuôi dài ngày 8 tháng mới thịt tiết kiệm tiền cám tăng thời gian nuôi trọng lượng gà không cao.... Nuôi gà thảo mộc thì trước tiên nguồn thảo mộc phải dồi dào. Bạn chịu khó trồng thảo mộc đi đã

2. khanhpham600

khanhpham600 Nhà nông tập sự

Trong diễn đàn từ đầu đến giờ thằng này là thằng nhảm nhất

Funnyfarmhcm123 thích bài này.
    3. ndp30

ndp30 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      business
      hoàn toàn có thể được nhé , bác phải biết chiết xuất tinh bột , một trog những kháng sinh tự nhiên là tinh bột củ nghệ, gừng, trà xanh, xả ... xung quanh ta có rất nhiều cây làm kháng sinh tự nhiên , nhưng nếu bác muốn nhàn hạ thì bác phải biết chiết xuất tinh bột , pha theo công thức trộn vào các tinh bột bắp , mì, hạt mít hạt bơ ... rồi làm thành viên nén cho gà ăn nhưng cách này thì mình mới chỉ cho chơi với gà. đá công thêm tắm bằng rươu thuốc bóp của mấy ông võ sư
      --- @ 17/6/16 ---
      gà mình đem đi đa it trận thua lắm , có thua thì bán xác nên ăn có mùi vị thuốc bắc ... giờ mà chiển khai công nghiệp thì phải hỏi các sư phụ căn liều lượng trong thức ăn rồi mới trộn cũng không khó lắm : như người 50kg dùng một thìa cafe tinh chế từ thuốc bắc thì ta căn trung bình con gà mấy tháng tuổi bao nhiêu gram và căn dùng cho đúng thôi , các bác nào nói khánh sinh tự nhiên từ thuốc nam thuốc bắc thua tây y hả , cho ghẻ sà mâu nhé mua thuốc kháng sinh tây y trị con thua tắm lá trà xanh nhá . con nữa một số khấng sinh tự nhiên từ thảo dược thiên nhiên rất mạnh nên cần phải cho dung liều lượng chứ tôi đã từng cho con gà tui uông thuốc bắc tui sắc no xin quay quay nhưng khong chết nhưng cũng rất nguy hiểm

hopga thích bài này.
    4. ngaymoibinhyen

ngaymoibinhyen Nông dân nghèo

Kháng sinh hữu hiệu nhất là tỏi ngâm rượu. Trị cầu trùng tốt nhất là lá thúi địt(mợ rừng) đôi điều chia sẽ

bambinuoiga thích bài này.
    5. lehatrang

lehatrang Nhà nông tập sự

6. hopga

hopga Nhà nông tập sự

Sao những topic như thế này mà lại thiếu mình được nhỉ. Điện thoại bị hư gần 2tháng nay sửa mới xong nên cho mình xin lỗi mấy ace trước nhé. Thực tế thì mình đang nuôi gà hoàn toàn bằng thảo dược và đang rất thành công gà lớn rất nhanh thịt thơm ngon lúc đó gà mình 3tháng mà bình quân mỗi con 2kg tin được không. Với lại giá gà hiện tại lái mua có 60 đến 70 nghìn một ký nhưng gà mình thì phải từ 80 đến 90 nghìn. Mình ko bán cho lái mà bán trực tiếp cho người tiêu dùng bằng cách truyền miệng từ người này sang người khác. Mình chẳng cần phải làm gì cả vì gà ăn rất ngon nên một vài người mua là họ chỉ nhau đến mua ngày nào cũng bán cả 15 đến 20 con riêng mùng 5 tháng 5 vừa rồi ban được hơn 60 em vui ơi là vui đt thì rêu liên hồi. Có những người lạ wwắc tới mua nhiều lúc mình phải hỏi kỹ vì sợ bọn trộm nữa kia. Bán xong lứa gà lời được cả khúc. Giờ thì chỉ còn lại 52 em gà mái đang đẻ thôi mà lạ lắm mới có 4 tháng 5 ngày mà đẻ rồi thật ko hiểu nổi. Mình chỉ dùng chủ yếu là tỏi ,đot ổi cũ sả mật ong rượu gừng hạt cau bồ kết lá bông vạn thọ lá chè. Chỉ vậy thôi vài lời góp ý

Nature wayhuu_ngon thích bài này.
    7. lehatrang

Nghe nói thôi đã thấy sợ "Gà 4thang5ngày đã đẻ" thêm 10ngày nữa còn có người tin. Có lẽ giống gà ở Sao Hoả rồi, bán gà nuôi 3tháng giá đó rẻ quá, chưa đủ tiền mua con giống.

8. hopga

hopga Nhà nông tập sự

Tin hay không với mình không quan trọng vì mình có sao nói vậy đúng 4tháng 5 ngày một quả trứng ra lò vì mình bắt gà một ngày tuổi hôm 25 tháng giêng âm lịch đến 29 tháng 5 âm lịch nó đẻ .còn việc bạn tin hay không mình cũng không mất gì cả. Ok còn nuôi gà mà bằng cám công nghiệp như bạn thì ai mà ăn. Mình chỉ sử dụng một tháng đầu thôi bạn ak
      --- @ 10/7/17 ---
      Nói thêm để bạn biết đâu phải cứ cho ăn cám công nghiệp hoàn toàn là nhanh lớn mà phải đủ các chất và quan trọng là đúng cách nữa chứ đừng nghĩ cứ cho an cám công nghiệp là tốt nhé coi chừng lỗ chổng vó bây giờ. Vì nuôi gà là cả một nghệ thuật đấy

9. haixuan026

haixuan026 Nhà nông tập sự

đúng thế , thức ăn rất quan trọng để quyết định con gà có ngon hay ko ,giá thế nào sẽ lỗ ! Giá cám nó là trên 10k/1kg có dư ,nhưng thóc gà bây h còn chưa đến 6k/1kg,thóc đẹp luôn ,vậy e hỏi các bác con gà nuôi ăn thóc 6 tháng ,và con gà ăn cám 4 tháng ,con nào ngon hơn ,con nào rẻ hơn ,e tin vào bác này ,về con gà thảo dược ,nếu bác có một giáo trình rõ ràng về con gà hữu cơ từ bé đến xuất chuồng thì bác là những ng đặt những viên gạch đầu tiên cho cuộc cách mạng thực phẩm hữu cơ an toàn đấy ! Bác cho e xin zalo hay ,sdt ,ae giao lưu

10. hopga

hopga Nhà nông tập sự

0971005313 mình có zalo nhưng từ đầu đến cuối một tay vợ mình làm hết. Bạn cho số đt zalo đi kết bạn gọi đỡ tốn hơn

11. lehatrang

Thua các thánh! Đem giá ngô, thóc ra số sánh với thức ăn hỗn hợp. Tính tăng trưởng 1kg gà thì đừng nói rẻ hơn. TAHH có ưu điểm là cân đối dinh dưỡng, tiện lợi, đảm bảo tốc độ sinh trưởng của giống vật nuôi, rút ngắn thời gian. Các thánh đang làm kiểu công nghiệp lắp ráp ôtô, tỉ lệ nội địa hoá(tă gà) cao hơn tí thôi.