Nuôi gà ta thuần chủng (gốc 100%)

• Thread starter Pham Phu Khanh
  • Ngày gửi
Các bác vào xem gà ta thuần chủng của em nào
Website:http://www.gatathuanchung.com/
Gà ta thuần chủng của em:
- Con trống:
+ Màu tía đỏ, tía đen
+ Chân nhỏ vàng rực
+ Mồng lá đỏ
- Con mái:
+ Hình dáng thon, đầu nhỏ
+ Màu vàng mơ, hạt dưa,...
+ Chân rất nhỏ, vàng rực
Website:http://www.gatathuanchung.com/

Video Gà ta con mái 4 tháng tuổi
Video Gà ta con trống 3 tháng 5 ngày tuổi
Video Gà ta con mái 3 tháng 5 ngày tuổi
Video Con giống gà ta nở ngày thứ 20

Mấy bạn vô comment thảo luận trao đổi chia sẻ về gà ta thuần chủng thì nói chuyện tôn trọng giúp mình nhé. Gà ta thuần chủng không đem ra so sánh với gà ở tỉnh khác - thành phố khác, bạn nào nuôi thì có thể vô thảo luận chia sẻ 1 cách nghiêm túc, vì giống gà ta thuần chủng thả vườn này đầu ra giá cao tốt nên chỉ thảo luận về vấn đề gà ta thuần chủng thả vườn làm kinh tế đầu ra giá cao là OK rồi :D

Last edited by a moderator:
Chào bạn, Nếu bạn dùng gà ta thuần chủng của ông bà ngày xưa thì không bao giờ có thu nhập về kinh tế. Thành ra bây giờ dùng bột công nghiệp + bắp xay để gà mau lớn, để có thu nhập cao cho người chăn nuôi.
Còn nuôi gà kiến của ông bà ngày xưa thì quá ít lợi nhuận (8 tháng), không đủ cung cấp cho thị trường (nhà hàng, siêu thị, chợ,...). Bạn dùng thử chính xác thịt ngon như gà kiến ông bà.
Bạn nhìn hình vậy chứ nuôi ra đến 5 - 6 tháng thì con gà mái vẫn không quá 1,6Kg mà thân hình sẽ săn chắc, lông mượt.
Giá gà ta thuần chủng gần tết 110 nghìn/Kg

gà ta thuần chủng thịt 4 tháng tuổi, mời bác tham khảo giúp em ạ :p

gà kiến cho thím nuôi=thịt bò cũng vậy thím nhé.điện thoại em đang hư,không em đi 1 vòng chụp cho thím coi cái.không phải là mình không có cho nó ăn,mà cái tạng con gà nó vậy.à quên gà ngon,kiến chỗ em mái 120.000/1kg còn gà trống thì tùy độ đẹp thím nhá.từ 130.000-160.000/1kg thím nhá.à lại quên nữa cái dân chỗ em rất ư là khôn,đưa gà xuống chợ chỉ gần nhìn từ xa là người ta biết là con gà gì rồi.gà như bác chỗ em không có giá 110.000/kg đâu.100.000/kg là hết cỡ
còn vấn đề thuần chủng em ngĩ khó lắm mà thím chủ pic kêu 100%.từ ông bà xa xưa có khả năng thuần chủng.nhưng sau này gà ngoại lai nhiều,để được 100% không pha tạp thì hơi khó.

gà kiến cho thím nuôi=thịt bò cũng vậy thím nhé.điện thoại em đang hư,không em đi 1 vòng chụp cho thím coi cái.không phải là mình không có cho nó ăn,mà cái tạng con gà nó vậy.à quên gà ngon,kiến chỗ em mái 120.000/1kg còn gà trống thì tùy độ đẹp thím nhá.từ 130.000-160.000/1kg thím nhá.à lại quên nữa cái dân chỗ em rất ư là khôn,đưa gà xuống chợ chỉ gần nhìn từ xa là người ta biết là con gà gì rồi.gà như bác chỗ em không có giá 110.000/kg đâu.100.000/kg là hết cỡ
còn vấn đề thuần chủng em ngĩ khó lắm mà thím chủ pic kêu 100%.từ ông bà xa xưa có khả năng thuần chủng.nhưng sau này gà ngoại lai nhiều,để được 100% không pha tạp thì hơi khó.
Nếu nuôi theo gà kiến của ông bà ngày xưa thì bạn không đủ số lượng để cung cấp cho nhà hàng, siêu thị, tiệc cưới (6 - 8 tháng), không đủ làm kinh tế. Gà ta thuần chủng cơ sở mình là 100% đầu ra giá gần tết 110 nghìn/Kg, cung cấp đủ cho thị trường, nuôi gà như bạn nói thì cung sẽ không đủ. Giá tết thì có thể leo thang dao động lên vài chục nghìn nữa.
Mình ở long khanh_ đong nai, còn bạn?
Chào bạn, Mình ở Quảng Nam - Đà Nẵng. Hân hạnh được quen biết bạn :p

Vay à, có trại mà sao de trong uon vay
vì em cũng chưa biết nuôi cái gì - hiện đang nuôi 100 con gà loại gì em cũng ko biết người thì kiu 9 cựa - ng thì kiu nhiều ngón . được cái ăn ngon lắm

vì em cũng chưa biết nuôi cái gì - hiện đang nuôi 100 con gà loại gì em cũng ko biết người thì kiu 9 cựa - ng thì kiu nhiều ngón . được cái ăn ngon lắm
Bạn nuôi gà ta thuần chủng kia, mới có giá được, giá gần tết 110 nghìn/Kg - Giá của thị trường bây giá. chứ bán vài 30 nghìn - 50 nghìn/Kg cho lỗ, với không ai mua. Rồi phải bán rẻ bán đại cho người khác. Bạn tham khảo Website cơ sở minh nè: http://www.gatathuanchung.com/. Gà ta thuần chủng nuôi ăn thịt rất thơm ngon, thịt dai, bộ xương rất giòn, nhỏ và trắng. Nuôi gà ta thuần chủng làm kinh tế mới sướng nha bạn :p
mấy thiếm đang khoe hàng ai bự ai nhỏ hả. có kết quả hàng ai đẹp và chuẩn nhất chưa
Mời bạn xem gà của mình trên chủ đề với tham khảo trang Website cơ sở mình: http://www.gatathuanchung.com/. Gà ta thuần chủng 100%. Không như các gà khác ở Hà Nội, hay Bình Định, Miền Nam. Bán giá thị trường gần tết này

ga nay cua bac la ga ta lai tam hoang roi chu ta gi nua
gà của mình là gà ta thuần chủng nha bạn, Giá mình xuất bán ra thị trường bây giờ là 110 nghìn/Kg
Mời bạn xem tham khảo Website cơ sở mình: http://gatathuanchung.com/. Giá gà tam hoàng 50 nghìn/Kg thôi nha bạn. Không có giá cao như này, bán rất lỗ cho người chăn nuôi, không kinh tế được.

Mời bạn tham khảo video gà ta con trống, con mái 3 tháng 5 ngày tuổi ở chủ đề
gà của mình là gà ta thuần chủng nha bạn, Giá mình xuất bán ra thị trường bây giờ là 110 nghìn/Kg
Mời bạn xem tham khảo Website cơ sở mình: http://gatathuanchung.com/. Giá gà tam hoàng 50 nghìn/Kg thôi nha bạn. Không có giá cao như này, bán rất lỗ cho người chăn nuôi, không kinh tế được.

Mời bạn tham khảo video gà ta con trống, con mái 3 tháng 5 ngày tuổi ở chủ đề
ga nay cua bac la ga ta lai tam hoang roi chu ta gi nua
Nếu gà ta lai với tam hoàng thì có ai mà dám nuôi, vì làm kinh tế xuất ra thị trường loại gà ta lai tam hoàng như bạn nói thì có 50 nghìn/Kg hoặc gà tam hoàng 50 nghìn/Kg. Cơ sở mình cung cấp 1 loại duy nhất là GÀ TA THUẦN CHỦNG (100%) nuôi làm kinh tế bán ra được thị trường với giá cao như bây giờ là 110 nghìn/Kg. Gà khác không có giá như vậy đâu bạn.

100%...... ha ha ha !
Tàu vàng tui nuôi 5 đến 6 tháng mới đủ ký xuất bán.
Gà của chủ top mới hơn 3 tháng đã bán. Lại còn 110 kg nữa chứ.. ặc.......ặc....!

100%...... ha ha ha !
Gà của chủ top mới hơn 3 tháng đã bán. Lại còn 110 kg nữa chứ.. ặc.......ặc....!
Đủ ký là nhiêu key, chỗ mình gà ta nam bộ bi giờ ngoài quán bán 1,7 - 1,8 kg trở xuống ah, mình ở vũng tàu, gà bạn ấy 110k chắc bán tận ngọn, ko qua lái, mà chỗ bạn giá ntn oy

100%...... ha ha ha !

Chào bạn, ở trên bài viết chủ đề không có nói là 3 tháng hoặc hơn đã bán nhé. Chính xác hôm nay ở cơ sở là từ 3,5 tháng - 4 tháng trở đi (trưởng thành). Con mái là từ 1,2Kg - 1,4Kg, Con trống là từ 1,6Kg - 1,8Kg (Với kỹ thuật chăm sóc tốt - cho ăn uống đầy đủ - không thả sài)

Bạn nuôi 5 - 6 tháng mới đủ ký xuất bán là do bạn đầu tư cho nó ăn hay không nhé (Bạn xem lại cách nuôi gà của bạn nhé)

Bán ra thị trường giá tết bây giờ là dao động từ 100 - 110 nghìn/Kg. Nếu bạn không tin bạn ra tận cơ sở mình để biết thêm.

Mời bạn tham khảo Website cơ sở mình: http://gatathuanchung.com/

Với điệu cười như vậy cũng đủ biết bạn là người thế nào rồi - có lẽ không phù hợp với forum này.
Đủ ký là nhiêu key, chỗ mình gà ta nam bộ bi giờ ngoài quán bán 1,7 - 1,8 kg trở xuống ah, mình ở vũng tàu, gà bạn ấy 110k chắc bán tận ngọn, ko qua lái, mà chỗ bạn giá ntn oy
Nuôi 5 - 6 tháng mới xuất, bạn xem lại cách đầu tư cho gà ăn như thế nào. Gà từ 3,5 - 4 tháng là ăn ngon với gà mái từ 1,2Kg trở đi, gà trống từ 1,5Kg là ăn ngon, rất thơm ngon, thịt dai, bộ xương rất giòn, nhỏ và trắng.

Chào bạn, ở trên bài viết chủ đề không có nói là 3 tháng hoặc hơn đã bán nhé. Chính xác hôm nay ở cơ sở là từ 3,5 tháng - 4 tháng trở đi (trưởng thành). Con mái là từ 1,2Kg - 1,4Kg, Con trống là từ 1,6Kg - 1,8Kg (Với kỹ thuật chăm sóc tốt - cho ăn uống đầy đủ - không thả sài)

Bạn nuôi 5 - 6 tháng mới đủ ký xuất bán là do bạn đầu tư cho nó ăn hay không nhé (Bạn xem lại cách nuôi gà của bạn nhé)

Bán ra thị trường giá tết bây giờ là dao động từ 100 - 110 nghìn/Kg. Nếu bạn không tin bạn ra tận cơ sở mình để biết thêm.

Mời bạn tham khảo Website cơ sở mình: http://gatathuanchung.com/

Với điệu cười như vậy cũng đủ biết bạn là người thế nào rồi - có lẽ không phù hợp với forum này.

Nuôi 5 - 6 tháng mới xuất, bạn xem lại cách đầu tư cho gà ăn như thế nào. Gà từ 3,5 - 4 tháng là ăn ngon với gà mái từ 1,2Kg trở đi, gà trống từ 1,5Kg là ăn ngon, rất thơm ngon, thịt dai, bộ xương rất giòn, nhỏ và trắng.
Mickey tưởng bạn nuôi 3 tháng nên nói vậy, ko nên nặng lời bạn ah, ae giao lưu trao đổi kinh nghiệm thôi.
Riêng mình chỉ nuôi vài con gà nhà thả vườn nên hỏi thăm ae về giá cả, con giống, nhu cầu tiêu thụ để mở rộng quy mô, dự nuôi lai nòi, mình nuôi gà nòi từ nhỏ nên biết sơ qua thời gian nuôi chứ chưa nuôi nhiều như mọi người

Mickey tưởng bạn nuôi 3 tháng nên nói vậy, ko nên nặng lời bạn ah, ae giao lưu trao đổi kinh nghiệm thôi.
Riêng mình chỉ nuôi vài con gà nhà thả vườn nên hỏi thăm ae về giá cả, con giống, nhu cầu tiêu thụ để mở rộng quy mô, dự nuôi lai nòi, mình nuôi gà nòi từ nhỏ nên biết sơ qua thời gian nuôi chứ chưa nuôi nhiều như mọi người
:p chào bạn, mà mình nói chuyện tôn trọng mọi người chứ không bao giờ cười hay nói khó nghe với mọi người. Mình thảo luận tư vấn nhiệt tình cho mọi người hết. Gà trên video là gà mình nuôi đến 3 tháng 5 ngày tuổi ở cơ sở mình, còn 4 tháng mình chuẩn bị úp lên cho mọi người tham khảo. Giá bán gà ta thuần chủng ở bạn như thế nào :p

Mời bạn tham khảo Website cơ sở mình: http://gatathuanchung.com/ :p:D

Last edited by a moderator:
Nếu không làm j mà có tg ranh, cứ nuôi 30mai ta, xong kiếm cai thùng mút làm lò, vạy thi tb 1 tháng có 200c gà, không bán thi an hihi

Back