Nuôi gà ta thuần chủng (gốc 100%)

• Thread starter Pham Phu Khanh
  • Ngày gửi
Các bác vào xem gà ta thuần chủng của em nào
Website:http://www.gatathuanchung.com/
Gà ta thuần chủng của em:
- Con trống:
+ Màu tía đỏ, tía đen
+ Chân nhỏ vàng rực
+ Mồng lá đỏ
- Con mái:
+ Hình dáng thon, đầu nhỏ
+ Màu vàng mơ, hạt dưa,...
+ Chân rất nhỏ, vàng rực

Video Gà ta con mái 4 tháng tuổi
Video Gà ta con trống 3 tháng 5 ngày tuổi
Video Gà ta con mái 3 tháng 5 ngày tuổi
Video Con giống gà ta nở ngày thứ 20

Mấy bạn vô comment thảo luận trao đổi chia sẻ về gà ta thuần chủng thì nói chuyện tôn trọng giúp mình nhé. Gà ta thuần chủng không đem ra so sánh với gà ở tỉnh khác - thành phố khác, bạn nào nuôi thì có thể vô thảo luận chia sẻ 1 cách nghiêm túc, vì giống gà ta thuần chủng thả vườn này đầu ra giá cao tốt nên chỉ thảo luận về vấn đề gà ta thuần chủng thả vườn làm kinh tế đầu ra giá cao là OK rồi :D

Last edited by a moderator:
Con này theo mình là phải oy nè, tùy gà ta vùng miền, nhưng giống này ngon đó
Minh co 7 con ga nhu vay nhug ban ko ai mua ..trong nay nguoi ta nhin cu noi ga cong nghiep moi dau dau chu!nuoi 6thang ma co hon 1.5kg ah

du co thuan chung ma nuoi theo huog cong nghiep thi cung vay.ga nao cung vay nuoi tha rong voi thuc an nong nghiep thi deu ngon het.

Minh co 7 con ga nhu vay nhug ban ko ai mua ..trong nay nguoi ta nhin cu noi ga cong nghiep moi dau dau chu!nuoi 6thang ma co hon 1.5kg ah
Gà mình nuôi thả vườn chứ không theo hướng công nghiệp bạn ơi, Xem video bạn ơi :p Đúng rồi, bạn nuôi từ 6 - 8 tháng thì nó có 1.6Kg rồi săn chắc thân hình lại không có thêm Kg nữa. Gà ta thuần chủng là phải như vậy :p
du co thuan chung ma nuoi theo huog cong nghiep thi cung vay.ga nao cung vay nuoi tha rong voi thuc an nong nghiep thi deu ngon het.
He He :D, gà cơ sở mình nuôi thả vườn hết, bạn tham khảo Website với xem video :p
Facebook:https://www.facebook.com/CoSoGiongGaTaHung/?ref=hl

thuần chủng gì vậy.
gà tui nuôi đẹp hơn gà bạn nữa bán 70k, bạn mua đi rồi bán lại 110k.
gà nhà tôi y chang như gà bạn vậy, bộ lông bóng mượt, thả vườn 1ha cho 400 con. mưa không bao giờ ướt lông được mặc dù là gà dầm mưa.
bạn mua ko?
giống gà của bạn lông xù làm sao bán được.

k
Gà mình nuôi thả vườn chứ không theo hướng công nghiệp bạn ơi, Xem video bạn ơi :p Đúng rồi, bạn nuôi từ 6 - 8 tháng thì nó có 1.6Kg rồi săn chắc thân hình lại không có thêm Kg nữa. Gà ta thuần chủng là phải như vậy :p

He He :D, gà cơ sở mình nuôi thả vườn hết, bạn tham khảo Website với xem video :p
Facebook:https://www.facebook.com/CoSoGiongGaTaHung/?ref=hl

co gi la 100% ca.ban biet con o Việt Nam! co xuat xu tu nam nao k ma dam tuyen bo la ga ta thuan?ga ban long la chua dep nua ma lai pr co so cho cố.ban hay ngam nghi lai di r pr tiep.k co y j dau.than

k

co gi la 100% ca.ban biet con o Việt Nam! co xuat xu tu nam nao k ma dam tuyen bo la ga ta thuan?ga ban long la chua dep nua ma lai pr co so cho cố.ban hay ngam nghi lai di r pr tiep.k co y j dau.than

Chào bạn, gà ta thuần chủng lông thế không mượt đòi gì nữa, không biết bạn có nhìn rõ không vậy ? :D. Mình PR hướng đến cho người chăn nuôi có đầu ra kinh tế cao với giống gà ta thuần chủng 100%, nếu bạn không thích thì có thể không tham gia thảo luận Forum này.

Loại đó bán cho người ta làm gà ta thuần chủng ra nhà hàng tiệc cưới đấy, nhà hàng tiệc cưới thì con gà ta thuần chủng thì nó mới lấy chứ ko dễ bỏ đâu (người dân giờ ăn khôn chứ không ăn gà bậy đâu =)) :D)
thuần chủng gì vậy.
gà nhà tôi y chang như gà bạn vậy, bộ lông bóng mượt, thả vườn 1ha cho 400 con. mưa không bao giờ ướt lông được mặc dù là gà dầm mưa.
bạn mua ko?

Tào lao, làm gì có loại gà ta thuần chủng nào giá 70 nghìn/Kg, giá thị trường bán gà ta thuần chủng tết bây giờ dao động từ 100 - 110 nghìn/Kg.

Mình chưa thấy con gà nào dầm mưa mà không ướt lông :D :D :D, gà bác lai với gà gì rồi, gà lai mới có giá 70 nghìn/Kg.

Bạn ra thị trường Miền Trung Đà Nẵng - Quảng Nam đi rồi xem giá :D

Chào bạn, gà ta thuần chủng lông thế không mượt đòi gì nữa, không biết bạn có nhìn rõ không vậy ? :D. Mình PR hướng đến cho người chăn nuôi có đầu ra kinh tế cao với giống gà ta thuần chủng 100%, nếu bạn không thích thì có thể không tham gia thảo luận Forum này.

Loại đó bán cho người ta làm gà ta thuần chủng ra nhà hàng tiệc cưới đấy, nhà hàng tiệc cưới thì con gà ta thuần chủng thì nó mới lấy chứ ko dễ bỏ đâu (người dân giờ ăn khôn chứ không ăn gà bậy đâu =)) :D)

Tào lao, làm gì có loại gà ta thuần chủng nào giá 70 nghìn/Kg, giá thị trường bán gà ta thuần chủng tết bây giờ dao động từ 100 - 110 nghìn/Kg.

Mình chưa thấy con gà nào dầm mưa mà không ướt lông :D :D :D, gà bác lai với gà gì rồi, gà lai mới có giá 70 nghìn/Kg.

70 bạn mua ko?
bán giống mà nói chuyện không có thiện cảm. gà lông xù mà đòi gà ta thuần chủng. bạn đã xem gà của Phùng Dầu Sơn chưa? lông ôm sát mình, bóng long lanh, chân nhỏ vàng nhạt.
đừng nâng giá trị gà giống bạn lên cao quá. cứ bình thường nông dân dễ có thiện cảm hơn.
còn bán đám cưới nhà hàng tôi vẫn bỏ được đấy thôi. bạn thử gọi 1 con lái vô trại bạn bắt thử nghe họ hát như thế nào.

70 bạn mua ko?
bán giống mà nói chuyện không có thiện cảm. gà lông xù mà đòi gà ta thuần chủng. bạn đã xem gà của Phùng Dầu Sơn chưa? lông ôm sát mình, bóng long lanh, chân nhỏ vàng nhạt.
đừng nâng giá trị gà giống bạn lên cao quá. cứ bình thường nông dân dễ có thiện cảm hơn.
còn bán đám cưới nhà hàng tôi vẫn bỏ được đấy thôi. bạn thử gọi 1 con lái vô trại bạn bắt thử nghe họ hát như thế nào.

Mình không nâng gì hết :D, giá đó chỉ có gà lai nên mình không mua :D bạn vô thảo luận nói chuyện sao mình trả lời lại như vậy :D mình giới thiệu cho người dân thôi :D

Nhà hàng thì bỏ được hết mà bác :D chủ yếu nhà hàng đó muốn lấy con gà loại gì :D ngon hay dở :D

Lái nó khó nó vô cơ sở ở em bắt hoài nè, nhìn là biết gà gì liền. Nên giá bán cho lái vs lẻ là khác. giá 70 nghìn/Kg thua ngày thường. Mình xem theo thị trường bán thôi :D

thuần chủng gì vậy.
bạn mua ko?
Bạn ở đâu mà gà thả vươn mà chi có 70k thoi?
thuần chủng gì vậy.
bạn mua ko?

gà ta thuần chủng thả vườn không có giá 70 nghìn/Kg, Không biết bác này ở đâu :D Ngày thường giá còn cao hơn này nữa mà :D

Bảo đảm với các bạn trại gà này mới nuôi lần đầu tiên. Quảng cáo um sùm mà chỉ thấy được gà hơn 3tháng. Nếu là trại gà giống thì phải có gà thịt, gà bố mẹ.đàng này.....
Gà ta là gọi chung chung các giống gà bản địa của việt nam. Còn thuần chủng hay không, ít hay nhiều thì tui không biết. Còn chủ top nói gà của mình thuần chủng 100% nghe không hợp lổ tai nên tui mới phát biểu thôi.
Gà tàu vàng, gà kiến, gà ri,gà mía chưa ai dám nói thuần chủng 100%
Đó là chưa kể gà minh dư,phùng dầu, cao khanh ...v....v..
Gà của bạn là giống gì nào ???

bạn hãy xem xét thật kỹ rồi pr gà của cở sở của bạn.thật sự con gà của bạn chỉ đạt 70 80% là đẹp thôi nên bạn đừng có đưa nó lên pr cao quá.thân
Bảo đảm với các bạn trại gà này mới nuôi lần đầu tiên. Quảng cáo um sùm mà chỉ thấy được gà hơn 3tháng. Nếu là trại gà giống thì phải có gà thịt, gà bố mẹ.đàng này.....
Gà ta là gọi chung chung các giống gà bản địa của việt nam. Còn thuần chủng hay không, ít hay nhiều thì tui không biết. Còn chủ top nói gà của mình thuần chủng 100% nghe không hợp lổ tai nên tui mới phát biểu thôi.
bạn nói đúng đó.bạn ấy pr quá thành ra cơ sở của bạn ấy chỉ như hạt cát giữa sa mạc.nếu như bạn nói vậy trại gà của Ba Huân và các trại gà đẳng cấp của Việt Nam đóng cửa hết r.hihi

nếu gà bạn đạt chất lượng tốt đến 100% vậy chắc k cần pr đâu.các lái sẽ tự tìm đến để thỏa thuận với bạn rồi k cần lên đây pr vậy đâu.bạn hiểu chứ?nói vậy bạn hãy suy ngẫm thật kỹ nhé.còn nói về đầu ra kinh tế cho người chăn nuôi gà thì mỗi địa phương mỗi loại gà mỗi giá khác nhau không thể nào qui chung lại 1 giá được đâu bạn.giống gà của bạn có pha J dabaco đó nên xem lại đi.
bạn hãy xem xét thật kỹ rồi pr gà của cở sở của bạn.thật sự con gà của bạn chỉ đạt 70 80% là đẹp thôi nên bạn đừng có đưa nó lên pr cao quá.thân

bạn nói đúng đó.bạn ấy pr quá thành ra cơ sở của bạn ấy chỉ như hạt cát giữa sa mạc.nếu như bạn nói vậy trại gà của Ba Huân và các trại gà đẳng cấp của Việt Nam đóng cửa hết r.hihi

nếu gà bạn đạt chất lượng tốt đến 100% vậy chắc k cần pr đâu.các lái sẽ tự tìm đến để thỏa thuận với bạn rồi k cần lên đây pr vậy đâu.bạn hiểu chứ?nói vậy bạn hãy suy ngẫm thật kỹ nhé.còn nói về đầu ra kinh tế cho người chăn nuôi gà thì mỗi địa phương mỗi loại gà mỗi giá khác nhau không thể nào qui chung lại 1 giá được đâu bạn.giống gà của bạn có pha J dabaco đó nên xem lại đi.
và 1 điều nữa mình muốn nói với bạn là không biết cơ sở của bạn lớn đến bao nhiêu có thể cung cấp được bao nhiêu nhưng khi mình nhìn hình chỉ thấy vài ba chục con vậy thì chưa thể nào bạn có thể đạt trình độ để có giống gà thuần chủng 100%.vì nếu muốn có được 1 giống thuẩn chủng 100% thì bạn cần có qui mô như Ba Huân thì bạn mới có thể đầu tư để nhân giống thuần chủng được loại gà gốc của người Việt mình.mình thấy cơ sở của bạn chưa đạt chất lượng về cấu trúc chuồng trại chưa thấy được 1 điểm nào nuôi được chất lượng.vậy bạn hãy ngẫm nghĩ lại đi rồi nói 100% với giá 100 110k/kg nhé.thân bạn

Bạn lấy thông tin ở đâu mà nuôi lần đầu tiên, nếu bạn có thông tin thì hãy nói ra như vậy.

Đó là Video gà ta thuần chủng 3 tháng 5 ngày tuổi :D, 4 tháng đang cập nhật lên :D, 3 tháng 5 ngày tuổi đã xuất ra bán đâu bạn :D. Bạn muốn xem gà bố mẹ thì đến cơ sở mình cho xem luôn :D

Mời bạn xem gà ta thuần chủng trưởng thành Website:http://www.gatathuanchung.com/2015/11/ga-ta.html

Gà để ăn thịt thì bạn xem hình 3,5 tháng - 4 tháng. Gà ta thuần chủng 100%, bạn thấy không hợp lỗ tai thì bạn có thể không tham gia thảo luận, mình lập Forum nuôi gà ta thuần chủng 100% và đưa ra hình ảnh video lên cho mọi người cùng thảo luận :D

Mình giới thiệu giống gà ta thuần chủng để người chăn nuôi làm kinh tế có đầu ra tốt, giá cao theo thị trường. Thịt ăn thơm ngon, dai thịt, bộ xương rất giòn, nhỏ và trắng.

Gà Minh Dư, Phùng Dầu, Cao Khanh thì mình thấy mấy người nuôi không có đầu ra, giá rớt tè le, khó mua bán :D

gà ta thuần chủng thả vườn không có giá 70 nghìn/Kg, Không biết bác này ở đâu :D Ngày thường giá còn cao hơn này nữa mà :D
Mình cũng không bàn van đề thuan hay không, nếu là gà tha vươn, khong phải con gà lông trang, hay gà my 1 màu thi cứ 90k mà bán, lai noi hay lai tre cũng dc, mình nói thật chư không có y j hết, vi mình bán dong giá 90k gà oảnh tà loành hihi mien nuôi tha, không an cam cn 100%

và 1 điều nữa mình muốn nói với bạn là không biết cơ sở của bạn lớn đến bao nhiêu có thể cung cấp được bao nhiêu nhưng khi mình nhìn hình chỉ thấy vài ba chục con vậy thì chưa thể nào bạn có thể đạt trình độ để có giống gà thuần chủng 100%.vì nếu muốn có được 1 giống thuẩn chủng 100% thì bạn cần có qui mô như Ba Huân thì bạn mới có thể đầu tư để nhân giống thuần chủng được loại gà gốc của người Việt mình.mình thấy cơ sở của bạn chưa đạt chất lượng về cấu trúc chuồng trại chưa thấy được 1 điểm nào nuôi được chất lượng.vậy bạn hãy ngẫm nghĩ lại đi rồi nói 100% với giá 100 110k/kg nhé.thân bạn

Không cần phải đạt qui mô lớn thì mới có gà ta thuần chủng 100%. Bạn thấy ông bà ngày xưa nuôi gà ta thuần chủng kiến (6 - 8 tháng) thì vẫn có đó. Với Qui mô lớn nhỏ thì đều làm được hết, đâu phải cần như qui mô trại bạn nói. Nuôi gà ta thuần chủng thả vườn không cần phải qui mô lớn, bạn chỉ cần cho nó nhà ởvườn là OK rồi, không cần qui mô to đâu bạn :D :D :D

Ở đây mình tạo Forum ra để thảo luận, bạn hiểu theo hướng PR thì dở quá. Công ty nào mà lại Không PR Marketing để người tiêu dùng tìm đến - Mình chỉ đi chia sẻ và thảo luận về giống gà ta thuần chủng 100% thôi.

Và điều quan trọng là làm kinh tế cho người chăn nuôi, chứ mình không quan trọng lớn nhỏ, có đầu ra giá theo thị trường cho người chăn nuôi

Giá theo thị trường ở Quảng Nam - Đà Nẵng dao động từ 100 nghìn - 110 nghìn/Kg. Có con buôn vào bắt rất khó tính, nếu không đúng gà ta thuần chủng thì con buôn không bắt - chất lượng con buôn mới bắt. Còn mỗi địa phương giá có thể chênh nhau 1 tí, không bắt buộc phải đúng :D

Gà mình không pha với giống của Dabaco J - Hà Nội, hay Bình Định đâu. Gà mình là gà ta thuần chủng thả vườn 100%, giá ra thị trường tốt ngày tết, kinh tế cho người chăn nuôi.

Bạn không cần phải quy mô trại lên cho to :D gà ta thuần chủng thả vườn rất dễ nuôi :D chất lượng thịt và đầu ra thị trường cao là OK
Mình cũng không bàn van đề thuan hay không, nếu là gà tha vươn, khong phải con gà lông trang, hay gà my 1 màu thi cứ 90k mà bán, lai noi hay lai tre cũng dc, mình nói thật chư không có y j hết, vi mình bán dong giá 90k gà oảnh tà loành hihi mien nuôi tha, không an cam cn 100%
Bạn nuôi xuất ra 1 lứa là hết mấy tháng :D

Gà Ba Huân là gà công nghiệp đẻ trứng - Gà Hyline liên quan gì đến gà ta thuần chủng đâu bạn :D nuôi qui mô lớn thì mới có trứng để cung thị trường chứ bạn :D

Mình nuôi goi đầu, tu ap con gióng, mah.lu truoc mình không so sách, lua này dc 3,5 tháng, moi can thu 1 con trong dc 1,4kg thoi, chsc có con nang hon, còn mái chac khoang 1,2kg toi 1,3kg tính để qua tếtcho đủ kg nhưng kẹt t nen kêu ng vo bat. Mình nghi 4 thang đến 4,5 tháng thi ổn hon

Back