Thảo luận Nuôi gà theo hướng trụi lông !

• Thread starter neunhumotnu
  • Ngày gửi
Em có mấy con gà nó nặng hơn 1 kg mà chỉ mới mọc lông cánh thôi à .
Em thấy vui vui nên tính chọn lựa những con trụi lông để nuôi lớn rồi cho sinh sản để xem thế nào ?
Gà em nó trụi lông hơn những con gà trong hình này ạ .
images

Gà em nuôi là gà ta nặng hơn 1 kg rồi mà không hiểu vì sao mà mình mẩy nó chỉ có vài cái lông thôi các bác ạ .
Gà em nuôi là gà ta các bác ạ , nó chỉ có vài cái lông cánh .
Mấy con gà em đang nuôi được bắt từ bầy gà ta , bố mẹ điều có lông mà cho ra một ổ gà có một hoặc 2 con trụi lông .
Em muốn hỏi là những con gà trụi lông đó nuôi sinh sản thì tương lai sẽ thế nào ạ ?
Gà em đang nuôi là gà ta .
Chân thành cảm ơn .

Em thấy vui vui nên tính chọn lựa những con trụi lông để nuôi lớn rồi cho sinh sản để xem thế nào ?
images

Gà em nuôi là gà ta nặng hơn 1 kg rồi mà không hiểu vì sao mà mình mẩy nó chỉ có vài cái lông thôi các bác ạ .
Mấy con gà em đang nuôi được bắt từ bầy gà ta , bố mẹ điều có lông mà cho ra một ổ gà có một hoặc 2 con trụi lông .
Em muốn hỏi là những con gà trụi lông đó nuôi sinh sản thì tương lai sẽ thế nào ạ ?
Chân thành cảm ơn .
Gà nòi rặt. Nhỏ tí xíu đá ầm ầm. Thịt cực chắc. Chẹp ngon. Giá chỗ mình 100k trở lên

Gà nòi rặt. Nhỏ tí xíu đá ầm ầm. Thịt cực chắc. Chẹp ngon. Giá chỗ mình 100k trở lên
Nghe anh nói : em thèm ngay ^^ . Anh ở ngay thành phố Tháp Chàm luôn ah ? Số đt của em là 0907555780 : Khánh . Em cần liên lạc với anh .

gà đặt tên mới cho giống gà này đi
Miền trung có nhiều.
Nghe anh nói : em thèm ngay ^^ . Anh ở ngay thành phố Tháp Chàm luôn ah ? Số đt của em là 0907555780 : Khánh . Em cần liên lạc với anh .
Uhm ngay tp. 01299443306. Mà chi vậy bạn. Nòi rặt là gà đá đó. Ở đây ngk ta nuôi nhỏ. Thả vườn sống vất vưởng. 5‚6 tháng mới đc 1,5 kg. Gà mái. Gà trống thì lớn hơn. Nên gà gì nuôi ở đây ngk ta lấy trống nòi lai ráo. Mài nòi trưởng thành cũng trống một mảng lông cổ. Chân dài như siêu mẫu. Gang tay á. Gà trống nòi max 3‚2 kg.
Hì đọc kỹ thấy hay hay. Ở chỗ tại sao cũbg mái đó. Lúc đẻ trứng ra con giống mẹ. Lúc giống cha. Lúc giống ông nội nhà nó lun. Hic. Gà đông tảo cũng trụi lông. Nhưng lông tơ mất từ từ. Còn mấy con này nó lăn lộn đánh đấm qua bao đời. Nên nó trụi lông sẵn. Như giang hồ thì săm với cạo trọc cho khí thế. Đánh nhau ko bị túm tóc vậyvậy. Thuyết tiến hóa. Kaka

images

Chân thành cảm ơn .
trụi lông thì được cái nặng ký

Back