Nuôi gà-Trồng rau sạch có hiệu quả ?

• Thread starter Thanhqn89
  • Ngày gửi
Chào mọi người.
mình có mảnh đất khoảng 1ha, nguồn nước tự chảy quanh năm nhưng lại không có điện vì cách khu dân cư khoảng 2km.
bước đầu mình định nuôi 500 trăm gà đẻ trứng,100 gà thả vườn,( nuôi gối đầu để tháng nào cũng có gà để bán). nuôi 1,2 con bò giống cộng với trồng rau quả sạch.(bò có thể thả rong vì có khoảng 20ha đất đang trồng keo).
nếu mô hình hiệu quả thì có thể bắt điện.
ace thấy ý tưởng này có khả thi không, cho mình xin ý kiến.
cảm ơn mọi người!

Ko có điện thì việc úm cho gà con gặp rất nhiều khó khăn. nên tốt nhất lựa chọn nuôi gà vào mùa hè nắng nóng để gà con phát triển. Nguồn nước quanh năm thì có thể nuôi cá, lươn. nuôi thêm giun quế để cho gà và cá lươn ăn. Còn bò thì cứ nuôi vài chục con chứ 1,2 con không ăn thua. ngoài ra bạn có thể trồng cỏ cho bò ăn. còn phân bò thì có thể cho giun ăn. Còn trồng rau sạch là một ý kiến không tồi vì hiện nay rau sạch là vấn đề cấp bách được cộng đồng quan tâm. phân giun đầy đủ dưỡng chất rất tốt cho việc trồng rau bạn có thể tận dụng.
ah. Việc trồng rau sạch thì phải chú ý đến đầu ra. nếu bạn ở gần thành phố lớn thì rất dễ cho việc tiêu thụ

Ko có điện thì việc úm cho gà con gặp rất nhiều khó khăn. nên tốt nhất lựa chọn nuôi gà vào mùa hè nắng nóng để gà con phát triển. Nguồn nước quanh năm thì có thể nuôi cá, lươn. nuôi thêm giun quế để cho gà và cá lươn ăn. Còn bò thì cứ nuôi vài chục con chứ 1,2 con không ăn thua. ngoài ra bạn có thể trồng cỏ cho bò ăn. còn phân bò thì có thể cho giun ăn. Còn trồng rau sạch là một ý kiến không tồi vì hiện nay rau sạch là vấn đề cấp bách được cộng đồng quan tâm. phân giun đầy đủ dưỡng chất rất tốt cho việc trồng rau bạn có thể tận dụng.
ah. Việc trồng rau sạch thì phải chú ý đến đầu ra. nếu bạn ở gần thành phố lớn thì rất dễ cho việc tiêu thụ
Cảm ơn góp ý của bạn.
Mình tính sẽ úm gà ở nhà rồi mới đưa đếm khu chan nuôi.vì ở nhà mình đã có chuồng úm riêng. Còn bò thì bước đầu minh chỉ có được 1,2 con thôi, từ từ sẽ gầy đàn bạn ạ. Mình chủ yếu nhắm vào thị trường rau sạch, thịt sạch và trứng gà

Cảm ơn góp ý của bạn.
Mình tính sẽ úm gà ở nhà rồi mới đưa đếm khu chan nuôi.vì ở nhà mình đã có chuồng úm riêng. Còn bò thì bước đầu minh chỉ có được 1,2 con thôi, từ từ sẽ gầy đàn bạn ạ. Mình chủ yếu nhắm vào thị trường rau sạch, thịt sạch và trứng gà
ý tưởng hay. nhưng còn thiếu nhiều yếu tố để thành công lắm. rất nhiều

Phải viết vài trăm trang mới góp ý được
một phần nhỏ. Đôi khi những góp ý lại
không cần đến, vì không đúng chỗ.

Phải viết vài trăm trang mới góp ý được
một phần nhỏ. Đôi khi những góp ý lại
không cần đến, vì không đúng chỗ.
phải biết lật rồi mới biết bò, đứng được thì mới đi được, mình nghĩ làm j thì cũng phải từng bước bạn ak.
cảm ơn ý kiến của bạn

Back