nuôi gà với 50m2 đất được bao nhêu coni

• Thread starter khanh_nha_man
  • Ngày gửi
Mình có 50m2 đất vườn trống định nuôi gà ta thịt nhốt chuồng, với diện tích như vậy thì nuôi được bao nhiêu con và mật độ nuôi như thế nào xin bà con góp ý giúp mình, cảm ơn.
Không có ai biết về vụ này sao ta:) :) :)

50m2 xây được chuồng 50m2 hok bác, :) bác cứ tính trung bình 10-12 con/m2 . cứ thế tính lên thôi, chuồng phải thoáng mát, chứ kín quá cũng ko ổn đâu.

Mình có 50m2 đất vườn trống định nuôi gà ta thịt nhốt chuồng, với diện tích như vậy thì nuôi được bao nhiêu con và mật độ nuôi như thế nào xin bà con góp ý giúp mình, cảm ơn.
Chào bạn!. vấn đề của bạn mình xin góp ý, Bạn nên nuôi gà trên nền chuồng làm đệm lót sinh học, nhằm giảm mùi hôi thối trong chuồng nuôi. tăng sức khỏe vật nuôi. Với diện tích 50 m2 nhà bạn có thể nuôi được 500 con gà thịt. Bên mình có cung cấp chế phẩm vi sinh AT-YTB để làm đệm lót sinh học nuôi gà, bạn có thể gọi cho mình để bên mình tư vẫn kỹ thuật giúp bạn. Số điện thoại tư vấn: 0964 924 229. Chúc bạn thành công.

diện tích nhỏ thì làm cái chuồng này nuôi chơi nè pác, chứ 50m nuôi kinh doanh thấy khó lắm

Chào bạn!. vấn đề của bạn mình xin góp ý, Bạn nên nuôi gà trên nền chuồng làm đệm lót sinh học, nhằm giảm mùi hôi thối trong chuồng nuôi. tăng sức khỏe vật nuôi. Với diện tích 50 m2 nhà bạn có thể nuôi được 500 con gà thịt. Bên mình có cung cấp chế phẩm vi sinh AT-YTB để làm đệm lót sinh học nuôi gà, bạn có thể gọi cho mình để bên mình tư vẫn kỹ thuật giúp bạn. Số điện thoại tư vấn: 0964 924 229. Chúc bạn thành công.
50m2 nuôi 500con gà hài

50m2 nuôi 500con gà hài
50 m2 nuôi 500 gà thịt trên nền đệm lót là điều hoàn toàn bình thường bạn à, không có tí hài nào ở đây cả, vẫn đảm bảo mật độ nuôi thích hợp.
theo mình nghĩ bạn nuôi chừng 300 là được, ít bệnh tật mổ cắn lông,500 con đeo kính may ra,bên mình cung cấp các loại kính đeo cho gà, giỡn thôi...nuôi hợp lí hạn chế được dịch bệnh với mổ cắn lông.nếu chưa có kinh nghiệm thì ít thôi. để vốn làm kèo sau nữa chứ...thân

chế phẩm vi sinh AT-YTB 1kg bao tiền vậy bạn.
chào bạn !, Chế phẩm vi sinh AT-YTB hiện bên mình đang cung cấp giá 300.000 cho 1 kg. Với 1 kg này bạn có thể dùng làm đệm lót cho gà từ 300 - 500 mét vuông. dùng trực tiếp, không phải ủ thêm với chất độn khác.
Cảm ơn bạn đã quan tâm !.

Back