Hỏi đáp Nuôi gà!Với diện tích nhỏ

• Thread starter HoanVt
  • Ngày gửi
Nhà em có diện tích đất dư đằng sau nhà là 13x22m.Em dự định là xây chuồng gà khoảng 6x22 m.Chia làm 3 gian chồng.1 gian gà đẻ(6x8m).Gà thịt và gà tầm 1kg (6x8m).Gà con và gà úm (6x6m).Số đất trống còn lại(7x22m) em ngăn ra cho gà đẻ và gà thịt làm sân chơi.Anh em và các Chú các Bác có kinh nghiệm cho em (cháu) ý kiến được không ạ.
Với diện tích như thế em nuôi được bao nhiêu con gà ta (đẻ,thịt và con)?
Chi phí chuồng trại như thế tối thiểu bao nhiêu tiền?
Nên cho gà ăn thức ăn gì để đạt hiệu quả tốt nhất?nếu cám Công Nghiệp thì hãng nào xài tốt nhất và giá rẻ?
Em xin trân thành cảm ơn!

6x8 = 48 là nuôi 48 con mái + 5 trống

Gà thịt và gà 1kg là sao????? 6 x8 = 48m2 thì đủ chỗ ngủ cho 900 con

Sân chơi 7 x 22 = 154m2 chỉ đủ chỗ chơi khoảng 300 con nhưng thông thường ko thả gà thịt và gà đẻ với nhau, nên cái bạn nói là ko dc. Gà đẻ ấp con thì phải nhót hoàn toàn trong chuồng, để mình kiểm soát về sản lượng trứng, giống...... và nhiều thứ khác

6x8 = 48 là nuôi 48 con mái + 5 trống

Gà thịt và gà 1kg là sao????? 6 x8 = 48m2 thì đủ chỗ ngủ cho 900 con

Sân chơi 7 x 22 = 154m2 chỉ đủ chỗ chơi khoảng 300 con nhưng thông thường ko thả gà thịt và gà đẻ với nhau, nên cái bạn nói là ko dc. Gà đẻ ấp con thì phải nhót hoàn toàn trong chuồng, để mình kiểm soát về sản lượng trứng, giống...... và nhiều thứ khác
Gà thịt là gà tầm 1 kg trở lên đó bạn

Đầu tiên mình nghĩ bạn nên xác định rõ quy mô nuôi của bạn trước thì bạn mới quy hoạch được.. diện tích nuôi và gà/m2 thì đã mặc định ...bạn tính bạn cần nuôi bao nhiêu gà thịt=> số gà nuôi đẻ để lấy giống và diện tích úm ...Thì Bạn sẽ có con số hợp lý thôi...

Nuôi vậy bệnh dịch lây ngang lây chéo làm sao quản lý dc.
Một là gà đẻ hai là gà thịt.Chọn 1 trong 2 thứ thôi.
Gà đẻ thì 300 con gà thịt thì 1000 con từng lứa một.
Chừng đó ko giàu dc nhưng làm thêm lặt vặt cũng đủ sống

ko giàu dc là sẽ nghèo luôn chứ đủ gì a @nguyenhunghtra ^^

ko giàu dc là sẽ nghèo luôn chứ đủ gì a @nguyenhunghtra ^^
Đúng vậy. Thú thật làm nông dân mà không có đất thì cũng khó mà phất được.
À ko biết hiện nay anh phuocan đang dùng loại kháng sinh nào để úm gà con vậy.
Mình thì dùng enro dạng nước, lúc trước có dùng gói ks neomicin thấy cũng tốt mà giờ ko thấy bán.

Mình có ngăn ra mà.Ngăn riêng từng loại gà ra mà.Nuôi chủ yếu là làm thêm thôi,chứ công việc chính vẫn là làm công ty.

Đúng vậy. Thú thật làm nông dân mà không có đất thì cũng khó mà phất được.
À ko biết hiện nay anh phuocan đang dùng loại kháng sinh nào để úm gà con vậy.
Mình thì dùng enro dạng nước, lúc trước có dùng gói ks neomicin thấy cũng tốt mà giờ ko thấy bán.

Úm ko dùng kháng sinh, chữa bệnh mới xài anh. Hay dùng cái Amoxilyn cua BIO, hoặc Tylosin

dùng cám con cò cũng tốt đó,cho dù có ngăn từng ô nhưng nó vẫn lây bệnh cho nhau

Back