Thảo luận Nuoi ga

• Thread starter hopga
  • Ngày gửi
Ga minh 21 ngay tuoi con to nang 330g con nho nang 200g nhu the da dat chua ba con .minh um ga bang bong hong ngoai .hau nhu ko dung thuoc men j ca chi dung 2 loai thao thao duoc voi nuoc sach thoi. Cong them dinh ky xong chuong 7ngay mot lan .mong moi nguoi chi giao them. Than chao ca nha

nuôi bán tết đi lần đầu mới quan trọng vừa dễ bán và tranh thủ ủng hộ của gia đình chứ khi dính vào rồi thì nhiều cái để nản lắm nhiều người bỏ cuộc cũng gì dậy đấy

chưa thấm mưa thì chưa biết lạnh
muốn nuôi gà thành công tôi chỉ khuyên 1 điều
(luôn luôn lắng nghe.luôn luôn học hỏi)
đừng nghĩ rằng dịch bệnh chưa viếng nhà mình mà chủ quan
chẳng qua bận họp hành liên miên chưa tiện ghé thăm thôi

nuôi bán tết đi lần đầu mới quan trọng vừa dễ bán và tranh thủ ủng hộ của gia đình chứ khi dính vào rồi thì nhiều cái để nản lắm nhiều người bỏ cuộc cũng gì dậy đấy
vâng
vậy chắc nghe lời bác lứa đầu cháu nuôi gà bán tết thôi

Mới lứa đầu cũng không cần tráng xi măng làm gì cứ đổ 1 lớp cát rồi nuôi thôi khi nào có phân thì rải men balasa. Cũng ok mà sau khi nuôi xong thì vào bớt phân đi còn cát thì để đấy tráng xi măng lên luôn chuồng sẽ được mới toang thả nuôi lứa mới sẽ yên tâm

Mới lứa đầu cũng không cần tráng xi măng làm gì cứ đổ 1 lớp cát rồi nuôi thôi khi nào có phân thì rải men balasa. Cũng ok mà sau khi nuôi xong thì vào bớt phân đi còn cát thì để đấy tráng xi măng lên luôn chuồng sẽ được mới toang thả nuôi lứa mới sẽ yên tâm
Như bác nói co cần thêm 1 lớp trấu nữa k ạ chắc lua đầu làm theo lời bác h chưa có nhiều vốn hjx cháu cũng dag nuôi ít gà lấy trứng cũng bằng cát h nhiều phân k bjk rắc men balasa lên có được k hay trấu ms đc nhỉ

nếu muốn đều thì lúc úm bắc chia ra nhiều ô úm, lượng gà càng ít thì càng đều

nếu dt và số lượng gà như thế thì không cần phải thêm trấu đâu mà sao lại có Gà đẻ trứng nữa nếu có thể thì dẹp đi nuôi loại nào thì chọn 1 thôi chứ không thôi là chết hết đấy

nếu dt và số lượng gà như thế thì không cần phải thêm trấu đâu mà sao lại có Gà đẻ trứng nữa nếu có thể thì dẹp đi nuôi loại nào thì chọn 1 thôi chứ không thôi là chết hết đấy
cháu nuôi gà tre chơi cảnh thôi chứ chưa nuôi gà thịt chắc vào gà bán tết thôi
và cho cháu hỏi chuồng = cát như thế cho men lên co phân hủy dc không ạ
vì cháu nuôi gà tre trên nền = cát thấy ít hôi ( mà nhà cháu lại gần sông nên cát cũng rẻ)
cháu chỉ phân vân rắc men ( balasa or phun chế phẫm EM ) hay cháu tự làm men sống như bác trên dd đã chia sẻ lên cát có được không ạ tks bác

Được chứ không cần ủ làm gì cho mệt khi nào thấy Phan nhiều thì rải bls trực tiếp lên thôi cũng sẽ không hôi đâu nhưng chỉ nuôi được 1 lứa thôi lứa sau phải tráng xi măng

Xin chào các bạn.hiên tại bên mình có nhân cung cấp con giống gà nòi lai bến tre nha.gà nòi lai của bên tre ăn thịt bao ngon hơn tât ca các loai ga có măt trên thi truong.sdt 01643 500500

Được chứ không cần ủ làm gì cho mệt khi nào thấy Phan nhiều thì rải bls trực tiếp lên thôi cũng sẽ không hôi đâu nhưng chỉ nuôi được 1 lứa thôi lứa sau phải tráng xi măng
vâng thế cháu sẻ thực hiện như thế
thế mà trước h cháu tưởng balasa chỉ trắc được trên trấu và mùn cưa thôi chứ
tks bác ạ

De minh tinh lua truoc cua minh cho ban xem nhe . minh co ghi lai toan bo chi phi chan nuoi ma. Cam caggill 1 den 14 ngay tuoi (2101) 5 bao thang dau tien 275000 1bao tong tien la 1375000. Thuoc um 20000 bo ket 20000 toi 20000 . tien dien 200000 tong cong thang dau tien la 1635000 .thang thu 2 minh tron theo ti le 5ky dau ca cai nay ko ton tien 6 ky bap 2ky lua lua bap bang tien 6000 mot ky , 8ky bang 48000 mot ngay voi lai 3 ky rau muong tu trong .tong cong thang thu 2 la 1440000 .2 thang cuoi cho an het 3500000. Tien con giong moi con 12 nghin nhan 200 tong cong 2400000 .tien ga voi dien may thang cuoi tam tinh 200000. 3lon sua bot 90000 mot lon tong la 270000. Tong cong la 9445000 cho tron 10000000. Ban ga binh quan moi con 150000 ga 80 mot ky ban ak nhan cho 200 con bang 30000000 lai 20000000. Ban thay dung ko. That ra thi minh theo doi dien dan nay 2 nam nay roi. Minh hoc hoi moi nguoi mot it trong do co ban de tich cop kinh nghiem cho ban than. Con cai xong bo ket la cua tui dan tò no day. No noi neu nhu minh chiu kho xong bo ket moi tuan ma co dich thi no chiu cho. The la minh lai co them mot bi quyet nua ban cu thu xong di luc nghe mui thi ga no cu khet khet sau do dom trong mat mui mieng xo ra la thong duoc 3 duong mat mui mieng . vay la xem nhu on ve duong ho hap con lai duong tieu hoa ban tim cach xu ly nua la xong. Vi that ra nuoi ga ban co dung vacxin hay ko thi cung de phong tri 2 duong chinh la duong ho hap va tieu hoa thoi dung ko. Ban thu nghi di ngay xua ong ba ta co dung thuoc men j dau ma van khoe van song tho. Con bay jo minh chan nuoi ga roi de thu y no chan minh thi loi lai con bao nhieu. Chua het co nhieu nguoi nuoi ga ma ko dam an ga minh nuoi nua kia .con minh noi that hang xom mua ga minh ai cung khen ngon ho dat hoi miet ma dau phai luc nao cung co ga dau.nen dot roi minh con 50 chuc con lua ga nha de tu ap minh de lai ban cho hang xom voi an thit choi thoi chu ko them keu lai luon dau. Minh chi muon giup cho hoi chan nuoi cua minh dc phat trien ai ai cung thanh cong trong cong viec thoi. Lan dau tien minh dang bai va ban la nguoi dau tien thao luan voi minh xem nhu minh co duyen. Chi mong ban thu nghiem vai lua roi chia se kinh nghiem cung voi ace .tat ca vi tuong lai con em chung ta ma phai ko ban. Noi that minh da dam bo cong viec luong 12 trieu mot thang de ve we chan nuoi la ban biet roi minh dang co du tinh nuoi them 100 con tho nua day ma chua biet the nao. Rieng con giong cach lam chuong trai va dau ra thi co thang em cot cheo no lo het nen minh cung yen tam nhung kho noi la chua co hieu biet j ve con tho ca. Neu ban co biet hay ban be cua ban co nuoi tho roi thi tu van cho minh nghe. Chu thay thang em minh nuoi tho duoc 2 nam dau thoi chu tu khi len trang trai den nay lau lau nge chet lan vai tram con nghe cung on nen dam hoc no. Dc cai dau ra no manh no phai di gom tung ho nuoi nho le de cung cap cho thi truong co ngay no di ca may tram km do ban ak. Nen vi mieng com manh ao cua nhau mong ban co biet j ve con tho thi xin ban tan tinh giup do. Minh xin cam on .neu ban o gan day thi di cafe choi. Ak ma ban we o dau vay channuoitapsu
Bác viết có dấu với. Đọc cũng học hỏi dk ít đấy nhưng ko biết dịch ra có đúng ko.kho lắm

Haha topic này mình lập nhưng mình đành phải trốn thôi vì tất cả chúng ta ko cùng quan điểm nhất là anh chănnuoitapsu. khá khen cho những người chỉ biết trông cậy vào kháng sinh để nuôi sống được con gà. đợt dịch cúm đầu năm 2017 vừa qua ở chỗ tôi nó quét gần như sạch sẽ. còn tôi thì chẳng hề gì cả. con gà mà dùng kháng sinh nhiều wa thì khi thả vườn sức đề kháng rất yếu khi gặp những dịch cúm lạ như h7n9 hay h5n6 chứ. vậy tại sao chúng ta ko tự tăng sức đề kháng cho nó theo một cách tự nhiên vốn có của nó chứ. theo dõi các cao thủ trò chuyện mà mình toát cả mồ hôi. nếu như ai có cùng quan điểm với tôi thì cứ gọi vào số 0971005313 tôi sẽ nói cụ thể hơn. còn ở đây tôi nghĩ mình ko cần thiết phải nói gì nữa. và tôi tin là còn nhiều những H va những N nữa mà ta chưa gặp. tôi cũng có làm một loại vacxin nhưng ko như các bạn từ đầu mùa đến cuối mùa. than

Bạn xem mà có hiểu không dậy mình chỉ khuyên bạn nên làm vacsin mà nếu không làm thì phải dùng kháng sinh bạn thì nói nuôi theo cách tào lao gì đấy

ko tào lao tí nào 3bạn ak. tôi cũng đồng ý với bạn là làm vacxin cũng có rất nhiều cái lợi. nhưng nó chỉ lợi đối với những người nuôi chuyên nghiệp thôi còn đối với những người mới vào nghề thì đôi khi lại có tác dụng ngược lại. còn bản thân con gà mình khuyên mọi người không nên tiêm thuốc mà tốt nhất là nên cho uống và nhỏ mắt mũi. vì cậu của mình ở we cũng là bác sĩ thú y. nên mình biết gà tiêm phải đúng cách đúng bệnh đúng liều lượng còn không thì trở trời là nó ra đi ngay. vì mỗi lần tiêm thuốc như vậy là một lần cơ thể nó bị giảm đi sức đề kháng tự nhiên rất nhiều. trừ trường hợp vạn bất đắc dĩ thì nên nhờ người có kinh nghiệm tiêm giùm. nhưng tốt nhất là phòng bệnh hơn chữa bệnh.
Bác viết có dấu với. Đọc cũng học hỏi dk ít đấy nhưng ko biết dịch ra có đúng ko.kho lắm
có j gọi trực tiếp mình tư vấn cụ thể cho. mình có để lại số điện thoại ở trên rồi đấy

các bác cho cháu hỏi tí cháu nuôi gà trên sàn lâu lâu mới thả ra vườn thì nên phòng những bệnh nào ạ
cháu nuôi mấy chục con nuôi trên sàn 1tháng thả ra tầm mấy bữa à
nên phòng những bệnh nào
nuôi có ít mà lâu lâu ra đi 1 con ( cháu đoán là do bệnh ecoli)
mong các bác tư vắn chứ ăn thịt gà chết nó hãi hãi sao ấy mà bõ thì tiếc híc

cầu trùng với gumboro va crd bạn ak. nếu xài kháng sinh thì cầu trùng dùng pyracox của naphaviet la ok( kinh nghiệm bản thân) gum thi xài thèn antygum crd thì xài của bio hoặc naphaviet đều tốt cả. con nếu xài thảo dược tự nhiên thì : cầu trùng nấu nước lá ổi để nguội rồi cho uống liên tục 3 ngày. crd thì nấu gừng với mật ong để ấm ấm cho uống kết hợp với rượu tỏi là ok. vài lời góp ý

cầu trùng với gumboro va crd bạn ak. nếu xài kháng sinh thì cầu trùng dùng pyracox của naphaviet la ok( kinh nghiệm bản thân) gum thi xài thèn antygum crd thì xài của bio hoặc naphaviet đều tốt cả. con nếu xài thảo dược tự nhiên thì : cầu trùng nấu nước lá ổi để nguội rồi cho uống liên tục 3 ngày. crd thì nấu gừng với mật ong để ấm ấm cho uống kết hợp với rượu tỏi là ok. vài lời góp ý
tks bác đã góp ý

Uhm nói chung là xông bồ kết và dùng tỏi có người dùng rồi và mình cũng thấy chiếu trên cả VTC16 chắc thử xem đã

Bài viết có nội dung tương tự
  • cho ga mai ap trung,khong mua ga con
    • Thread starter xeokiet
    • Ngày gửi
  • giup em voi
    • Thread starter tranphi003
    • Ngày gửi
  • moi nuoi ga mong a e chi giup
    • Thread starter HoangVutxgc
    • Ngày gửi
  • Cách úm gà con từ 1 đến 3 tuần tuổi
    • Thread starter phamcongftu