nuôi heo bằng thức ăn công nghiệp

• Thread starter truonghack
  • Ngày gửi
như tiêu đề vậy đó, do tháng trước lên heo thấy có lời nên chiến này làm thêm phát nữa, mà mình là dân IT nên cũng chẳng biết nhiều về cái vụ này, vụ trước mình chỉ toàn cho heo ăn thức ăn công nghiệp bao 25kg thôi, nuôi 3 tháng mấy, 1 con gần 7-8 bao gì đó, nhưng tính lại vẫn lời gần phân nữa, ace nào có kinh nghiệp trong chăn nuôi heo cho ăn thức ăn công nghiệp chỉ đáp giúp em mấy cái này với:

1.giờ cho ăn như thế nào là hợp lí nhất với heo thịt.
2.1 heo ăn bao nhiêu bao thức ăn công nghiệp và nuôi trong thời gian bao lâu là xuất chuồng.( cái này có phải tầm 6-7 hay không? tại trước mình có đọc 1 tip nói mà không nhớ gõ là bao nhiêu bao và thời gian bao lâu, do trước ko nuôi nên ko quan tâm lắm.)

thank ace nhiều ạ.

Ô văn hóa quá. Học cao có khác. Bác thông cảm e ít học bác ạ nên e chỉ có thế. Nghe bác nói e thấy ngứa cái lỗ đít như bị giun kim ý. Biết tậm tặc hok biết ngậm con c... ngồi nghe đi cu.
như nhau cả thôi pác ơi, ku với trả giỏ gì, ai sinh ra cũng có 2 cái lỗ tai để nghe, con mắt để nhìn và cái đầu để suy nghĩ, riêng pác thì mấy cái ấy chỉ để cho có như người ta mà thôi =)) đúng là bùn cười, suy nghĩ lại đi đừng nhục mạ người khác pác càng làm thế e càng xem thường pác mà thôi, ko bằng người ta thì nói này nọ, đó là cái tính của những thằng ngu, chứ người dù ko đi học nếu biết đối nhân xử thế thì cũng lắm nghe người khác nói cái gì. tự kĩ một mình đi pác, e biết pác đang cáo với e, nhưng pác càng làm thế thì càng khẳng định pác không bằng e, bỏi thế e ko chắc những ai đứng sau lưng mình :) thân mấy lời cùng pác. o:)

2 bác mỗi ng` nhịn nhau 1 câu đi. dĩ hòa vi quý. thớt hay đang theo dõi, vào chỉ thấy cãi nhau :(

thôi ai về nhà nấy đi chỉ la tranh luận trao đổi thôi làm gì mà mất bình tĩnh thế

tôi làm bạn với con heo từ năm 84 từ rau bầm độn cám ,mãi đến năm 99 thì chuyễn sang cám công nghiệp
thời gian qua có lẽ cũng không ngắn lắm đâu,giờ thì chuẩn bị về hưu không chơi với nó nữa ,và tôi cũng vô cùng biết ơn nó đã giúp tôi hoàn thành sứ mệnh làm cha,cùng đưa vai gánh vác nuôi nấng các con tôi từ khi chúng nó còn học lớp 1,các con tôi giờ đã khôn lớn, đã ra trường có việc làm ổn định
nhưng tôi vẫn chưa bao giờ gặp được cái may mắn như bạn truonghack (vì tôi cho ban gặp may mắn thôi)
cũng thời gian như bạn 105 ngày nuôi,cá biệt trong đàn 25 con trong 1 ô nuôi chỉ có 1đến 2 con có trọng lượng 95kg
còn toàn bộ ở trọng lượng 85.. 87kg nhưng phải mất 8 bao cám,muốn đạt trọng lượng như bạn phải mất thêm 2 bao cám/con thời gian nuôi phải thêm 15 ngày nữa. cũng như bạn typhukhongtien chia sẽ mình hoàn toàn nhất trí chỉ số fcr
nhỏ hơn 2.4 rất khó mà đạt được nếu nuôi đúng giai đoạn. mình muốn nói đó là chỉ số tiêu tốn thức ăn không nói đến lợi nhuận vì vậy mà mình cho bạn chỉ gặp (may thôi)
còn nhiều nhà dân nuôi cũng 8 bao cám đạt 1 ta có đấy trong đó có 1bao đđ cho những bũa ăn phụ mà người ta không muốn nói đến(cá tháng tư mà) mà thôi, mình gặp nhiều trường hợp này rồi,
nếu bạn nuôi lần nữa đạt được như vậy mình khuyên bạn nên bỏ nghề it về nuôi heo đi,chắc chắn 1 điều rằng sau 5 năm nuôi heo bạn có thể sánh vai với bầu đức hagl rồi đó
cố lên thành công sẽ đến với bạn

tôi làm bạn với con heo từ năm 84 từ rau bầm độn cám ,mãi đến năm 99 thì chuyễn sang cám công nghiệp
thời gian qua có lẽ cũng không ngắn lắm đâu,giờ thì chuẩn bị về hưu không chơi với nó nữa ,và tôi cũng vô cùng biết ơn nó đã giúp tôi hoàn thành sứ mệnh làm cha,cùng đưa vai gánh vác nuôi nấng các con tôi từ khi chúng nó còn học lớp 1,các con tôi giờ đã khôn lớn, đã ra trường có việc làm ổn định
nhưng tôi vẫn chưa bao giờ gặp được cái may mắn như bạn truonghack (vì tôi cho ban gặp may mắn thôi)
cũng thời gian như bạn 105 ngày nuôi,cá biệt trong đàn 25 con trong 1 ô nuôi chỉ có 1đến 2 con có trọng lượng 95kg
còn toàn bộ ở trọng lượng 85.. 87kg nhưng phải mất 8 bao cám,muốn đạt trọng lượng như bạn phải mất thêm 2 bao cám/con thời gian nuôi phải thêm 15 ngày nữa. cũng như bạn typhukhongtien chia sẽ mình hoàn toàn nhất trí chỉ số fcr
nhỏ hơn 2.4 rất khó mà đạt được nếu nuôi đúng giai đoạn. mình muốn nói đó là chỉ số tiêu tốn thức ăn không nói đến lợi nhuận vì vậy mà mình cho bạn chỉ gặp (may thôi)
còn nhiều nhà dân nuôi cũng 8 bao cám đạt 1 ta có đấy trong đó có 1bao đđ cho những bũa ăn phụ mà người ta không muốn nói đến(cá tháng tư mà) mà thôi, mình gặp nhiều trường hợp này rồi,
nếu bạn nuôi lần nữa đạt được như vậy mình khuyên bạn nên bỏ nghề it về nuôi heo đi,chắc chắn 1 điều rằng sau 5 năm nuôi heo bạn có thể sánh vai với bầu đức hagl rồi đó
Nhất chí với ý kiến của chú. Cháu làm NVKD thức ăn chăn nuôi đi nhiều rồi nên biết.

heo nuôi ít chăm sóc dễ thì tất nhiên nó tăng trưởng nhanh rồi, thức ăn nó cũng góp phần quan trong nữa tùy theo các giống heo mà các trại,các nhà máy họ nghiên cứu tạo ra các thành phần dd phù hợp để con heo hấp thụ vì thế các trại đều có giống heo riêng của mình để phù hợp với thức ăn tạo ra, thử cho lấy cám của cagril cho trại heo của green ăn khác ngay(chênh nhau 0,1 thôi là heo ăn không lớn rôi), cái nữa đk thời tiết cũng ảnh hưởng lớn tới tốc độ tăng trọng của heo, nói chung nuôi heo phải nắm đc các kiến thức,sinh lý của heo, lai tạo giống heo mới...... Quan trọng là thiên thời địa lợi kô bị dich bênh hỏi thăm giá cả ổn định thì mới phát triển tốt

heo nuôi ít chăm sóc dễ thì tất nhiên nó tăng trưởng nhanh rồi, thức ăn nó cũng góp phần quan trong nữa tùy theo các giống heo mà các trại,các nhà máy họ nghiên cứu tạo ra các thành phần dd phù hợp để con heo hấp thụ vì thế các trại đều có giống heo riêng của mình để phù hợp với thức ăn tạo ra, thử cho lấy cám của cagril cho trại heo của green ăn khác ngay(chênh nhau 0,1 thôi là heo ăn không lớn rôi), cái nữa đk thời tiết cũng ảnh hưởng lớn tới tốc độ tăng trọng của heo, nói chung nuôi heo phải nắm đc các kiến thức,sinh lý của heo, lai tạo giống heo mới...... Quan trọng là thiên thời địa lợi kô bị dich bênh hỏi thăm giá cả ổn định thì mới phát triển tốt
Bạn ý chăn ít + bắt đc giống tốt hok có tiền sử bệnh tật + nuôi ít chuồng trại rộng và vs tốt...thời tiết hay cám bã => đc lợi cao. Vào đọc thì mình thấy bạn ý khoe là chính chứ hok phải tinh thần hỏi. Và dị ứng nhất như vầy.

Bạn ý chăn ít + bắt đc giống tốt hok có tiền sử bệnh tật + nuôi ít chuồng trại rộng và vs tốt...thời tiết hay cám bã => đc lợi cao. Vào đọc thì mình thấy bạn ý khoe là chính chứ hok phải tinh thần hỏi. Và dị ứng nhất như vầy.
chủ top đọc đc lỡ kô hiểu đc ý của anh lại nóng,.... ,mỗi người bớt 1tý trao đổi kiến thức thôi mà :) bớt nóng nhé các bác, mà tối nay chel đá liv kô đc xem ...........,

như tiêu đề vậy đó, do tháng trước lên heo thấy có lời nên chiến này làm thêm phát nữa, mà mình là dân IT nên cũng chẳng biết nhiều về cái vụ này, vụ trước mình chỉ toàn cho heo ăn thức ăn công nghiệp bao 25kg thôi, nuôi 3 tháng mấy, 1 con gần 7-8 bao gì đó, nhưng tính lại vẫn lời gần phân nữa, ace nào có kinh nghiệp trong chăn nuôi heo cho ăn thức ăn công nghiệp chỉ đáp giúp em mấy cái này với:

1.giờ cho ăn như thế nào là hợp lí nhất với heo thịt.
2.1 heo ăn bao nhiêu bao thức ăn công nghiệp và nuôi trong thời gian bao lâu là xuất chuồng.( cái này có phải tầm 6-7 hay không? tại trước mình có đọc 1 tip nói mà không nhớ gõ là bao nhiêu bao và thời gian bao lâu, do trước ko nuôi nên ko quan tâm lắm.)

thank ace nhiều ạ.
Lon nuoi 10km dem 100kg mat 5 thang ban va thuc an theo tung rai doan vi du nha minh chan cam cp khi mua lon giong ve thi minh chan bao cam sua 550s den khi lon duoc 15kg thi minh chuyen sang cam 551 va dem 30kg minh chuyen cam 552 den suat ban

Lon tieu ton thuc an moi mot con la 8 bao cam ma nha minh ban cam 550s la 500k cam 551 la 380 k 552s la 270 ai co nhu cau cung cap cam lien he dt 0987406297 minh o phu binh thai nguyen

Bạn hok hiểu ak. Nếu mà mình nuôi đạt lợi nhuận 1500k/con như bạn mình sẽ vào hàng nghìn hàng vạn con chứ 400 thôi ak. Mẹ bạn nuôi heo bỏ nghề khác bởi vì mẹ bạn hok giỏi như bạn (1500k lãi /con) trại lớn bỏ vì ngta làm lãi hok như bạn (1500k/con). Bạn hok mặn mà với nuôi heo @_? mình mà nuôi lãi như bạn thì rất mặn mà đấy, đều là kiếm tiền trong sạch sao lại hok trọn nuôi heo khi lãi 1500k/con. Còn chuyện chủ trại nào đó phải trốn sang Cam thì có nhiều lí do lắm. Cơ bản nhất là ngta hok nuôi lãi 1500k/con. Nếu lãi như bạn/ đầu lợn thì mình khẳng định 1000% ngta hok phải trốn đâu. :)) Còn bạn 9x nói "bơi" ở đây có nghĩa là chăn nuôi bị thua lỗ xa bờ đang ở giữa sông hay đảo và phải bơi lại vào bờ ( chăn nuôi lại) ý. Bạn ý đã từng trải qua nên bơi giỏi hiểu hok? Hok phải nhảy xuống ao rồi thi bơi với nhau. @_?
Ban oi nhu nam nay lon sieu gia 57 .000 vnd thi mot dau lon thap nhat cung duoc 1tr5 den 2tr mot con lon thuc an cong nghiep re nha minh van deu deu nuon 200 con

Back