• Nuôi Heo Gia Công Cho Cty Cp

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 5/10/09

1. duongvanthuy

duongvanthuy Thành Viên mới

mình cũng đang tìm hiểu.

Sơ bộ như mình tìm hiểu thì đầu tư cho 1 trại gia công lợn thịt 1000con/trại cho CP thì hết khoáng 1,1 tỷ.
      bạn đc hưởng 3000đ/1kg lợn. hao hụt là 18con. định mức thức ăn là 220kg/100kg lợn
      Chi phí nhân công hêt từ 100-150 triệu
      Tiền điện 60-70 triệu.
      nếu bạn tự xây dựng thì có thể tiết kiệm đc 100-200 triệu so với để công ty CP làm. nếu tận dụng được phân để nuôi chồng thì sau 3 năm thu hồi vốn, vay ngân hàng thì 5 năm thu hồi. còn nếu không tận dụng đc phân thì sẽ dài hơn 1 chút.
      Đó là 1 chút tìm hiểu của mình, ai biết góp ý
    2. quoctuna

quoctuna Thành Viên mới

xin tư vấn giúp, mình chuẩn bị thuê trại (trại khoãn 600con) gần nhà nuôi gia công heo cho cp, giá thuê 35tr đến khoãn 40tr 1 đợt, mình ở tây ninh mới bắt đầu làm và mong anh chị em tư vấn giúp để có bước đầu được thuận lợi, xin cám ơn. Cho mình xin sdt để tiện việc liên lạc mình tên tuấn: 0909112200. cám ơn
      Last edited: 16/12/13
    3. vu_tuan

vu_tuan Nhà nông nghiệp dư

1 đợt nuôi à bác, căng phết nhỉ, phải kiếm cả phân và cám may mới có lợi nhuận tốt. vì nếu mình tự làm nhân công ko sao chứ thuê nhân công 1 năm mất cả 80tr. 1 chính 1 phụ rồi
    4. quoctuna

quoctuna Thành Viên mới

cám ơn bạn, giá thuê 35tr/đợt khoãn 3tháng, nhân công 24tr, điện nước 4tr, sửa chữa chuồng trại, + chưa kinh nghiệm. vậy đợt 1 lổ nặng rồi, theo ace nên làm sao ?xin tư vấn giúp người mới, xin cám ơn.
    5. vu_tuan

Nếu là tự bạn làm và có 1 người nhà hoặc ai đó phụ giúp bạn thì với nguồn thu nhập khoảng trên 20 tr/3 tháng mình nghĩ là lên làm còn đi thuê lại xong lại thuê người làm mình nghĩ ko ổn vì nếu ổn họ đã tự thuê người làm, vì cái đó là nuôi gia công chứ không phải hình thức tự nuôi. Nuôi gia công phục vụ cho việc gánh vác tạo nguồn thu đều đặn nhằm sau 1 thời gian ta có được cơ sở vật chất và chuồng trại nhất là khi vay vốn ngân hàng để xây chuồng mà thôi
    6. quoctuna

quoctuna Thành Viên mới

ok bạn, cám ơn bạn rất nhiều, mình sẽ cố gắn vì bước đầu sẽ gặp khó khăn
    7. vu_tuan

Ok, chúc bạn thành công, có gì học tập được cách nuôi heo của Cp thì chia sẻ với anh em tý nhé
    8. le van toan

le van toan Guest

9. My heart

My heart Guest

Nhà e đang nuôi 650 con gia công cp.chi phí cho 1 trang trại là khoảng hơn 1 tỷ đồng nuôi đc tối đa 650 con lãi xuất hàng tháng đã trả công và tính các loại phí điện nước...thì có được khoảng 100-120tr/6 tháng xuất chuồng.1 năm xuất 2 lần.nếu lên đến 1000 con thì một năm cũng phải được 300-400tr đấy.