• Nuôi Heo Gia Công Cho Cty Cp

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 5/10/09

1. kienvang225

kienvang225 Thành Viên mới

mô hình và cách thức để có thể nuôi heo cho công ty cần những điều kiện gì? bạn có thể nói rõ hơn cho mình hiểu được ko? Mình cũng mới xây dựng mô hình VAC với tổng dt gần 10.000m2 . Và cũng đang tìm hiểu xem nuôi gì và trồng gì để hiệu quả. Mình rất muốn trao đổi với các anh chị và các bạn có kinh nghiệm trên diễn đàn.Mong mọi nguời giúp đỡ !

2. tranloat

tranloat Thành Viên mới

bác gửi cho em vs nhé: tranloat9999@gmail.com thank bác nhiều!!!
    3. nickyta

nickyta Học làm nông dân

Up lên cho các bác chém mạnh vào, để a e sáng mắt ra.
    4. Vic37

Vic37 Thành Viên mới

Đây là bác nói tự làm chứ theo e biết cp làm gì có qui mô hở 250 con bác nhỉ
    5. doannd71193

doannd71193 Thành Viên mới

hiện giờ em có 500 triệu, nếu vay thêm NH cỡ 500 nữa, chung vốn với 3 người bạn là có 4 tỷ (đầu tư từ đầu) thì khoảng mấy năm hoàn vốn hả các bác?
      mình có nên bỏ công việc hiện tại (khoảng 10tr) để tập trung vào trang trại không hay vẫn cứ đi làm còn trang trại thuê thêm người ạ?
    6. minhcld111

minhcld111 Thành Viên mới

mình có từng thực tập tại trại gia công của CP rồi. nói chung là ăn của công ty ko dễ đâu, bao thức ăn với vỏ chai thuốc mà mất 1 chai nào là bồi thường 500k/1. nếu nuôi chết quá mức mà công ty đưa ra sẽ bị lùa heo di đó, mình nghe ong chủ trại nói vậy, làm việc thì mình phải bẩm bẩm thưa thưa, mấy ông đó như mấy ông vua zậy!!
    7. doannd71193

doannd71193 Thành Viên mới

trại đó nuôi bao nhiêu con hả bác, ông chủ thì mỗi người một tính mà bác, có thể họ có áp lực nào đó nên luôn căng thẳng