Nuôi heo mô hình trang trại, xin bản vẽ trại 20 heo nái, 200 heo thịt

• Thread starter nongnghiepxanh
  • Ngày gửi
Như tiêu đề, mình đang có ý định xây dựng trang trại nuôi 20 heo nái và 200 heo thịt, bạn nào có bản vẽ hay quy hoạch cho mình xin để tham khảo. Cảm ơn
245 view mà không bác nào giúp gì được nhỉ?

muốn giúp quá mà không biết đất đai nhà bạn thế nào.

Đất thì nhiều vì đang trồng cafe kết hợp chăn nuôi, hiện đang nuôi khoảng 100 heo thịt nhưng muốn chuyển đổi theo, xây mới theo mô hình trang trại khép kín để tăng quy mô đàn, đỡ dịch bệnh ...

Can gi ban ve chi cho met, ban muon nuoi 20 nai hay la sau nay nhan dan len. Neu ma lam trai thi dien tich 50 nai ( ngang 18 dai 9,2 ). Heo thit thi ( ngang 17 dai 5 ), chia lam 3, 1 chuong nuoi duoc khoang 25 con. Nho la lam nen cang cao cang tot, con duong thoat nuoc thi xay dung lam ong nuoc, vai gop y de ban hinh dung. Neu lam duong di trong thi ton tien do nen hon duong di ngoai, cai nay tiet kiem lam nha, tuy theo mat bang dat cua ban bo tri sao cho hop li

Như tiêu đề, mình đang có ý định xây dựng trang trại nuôi 20 heo nái và 200 heo thịt, bạn nào có bản vẽ hay quy hoạch cho mình xin để tham khảo. Cảm ơn
Bạn ở đâu?

Alo mấy công ty lớn tới thiết kế rồi xây CP green feed, quy mô cỡ này chuẩn bị khoảng 1ty5-2ty có thể thiếu cũng hên xui :). Mình có bản thiết kế cho 1000 thit và 60 nái mà chụp hình lên biết bao nhiu tấm :(. Alo thẳng ở tỉnh nào thấy cũng có văn phìng đại diện

Co tien thue may cty thiet ke thi len day xin ban ve lam gi bac, lieu com gap mam ma, bac co ban ve trai 1000 com chuyen qua .pdf cho minh xin de tham khao cung dc. Thanks

Co tien thue may cty thiet ke thi len day xin ban ve lam gi bac, lieu com gap mam ma, bac co ban ve trai 1000 com chuyen qua .pdf cho minh xin de tham khao cung dc. Thanks
20 nái 200 heo thịt cũng là vấn đề tiền tỷ đó bạn nên gọi công ty đến tư vấn đất, nước, khu vực xung quanh chứ đưa bản vẽ nó luôn dựa trên địa thế đất uốn ẹo thế nào và cty có tính phối nái theo số lượng ra sao để nên chọn 20 hay 18 hay 25... Theo như mấy hôm nay làm việc greenfeed là vậy còn có tg mình chụp 2 3 tấm hình cho bạn về quy hoạch cái chuồng còn cả cái trang trại thì mỗi nơi mỗi khác và theo mỗi người thích khác nhau :)

quan trong la the dat cua ban ra sao dat tam cap hay dat mat bang.cho du dat ban the nao di nua thi ban can phai lam chuong rieng tung khu mot.heo nai mang bau rieng heo len chuong de rieng .ci chuong san.phai cach xa heo nai vi heo con minh tach ra hay benh ne ttanh.tinh.trang lay lan .heo thit thi theo minh nen lam hai day chuong doi dau vao nhau duong di o giua ko nen lam chong to chi tam 15den 20 con mot chuong de de kiem tra heo phat hien heo benh som .nen co vai chuong nho de tach heo bi benh nhung phai xa chuong chuc ban thanh cong va som di vao hoat dong

mình xin góp ý kiến. nếu bạn có tiền thì cứ gọi cho cty nó tư vấn cả về trang trại lẫn giống má. còn nếu bạn muốn tiết kiệm hơn thì nên đi thực tế mấy trang trại tư nhân rồi rút ra ý kiến riêng của bạn. chứ bây h cũng khó nói lắm

Cảm ơn các bác đã vóp ý
Hiện nay nhà đang nuôi gần trăm heo thịt nhưng đi mua con giống bên ngoài giờ muốn chuyển qua nuôi bài bản tý và nuôi heo nái để chủ động nguồn heo con và phòng dịch bệnh từ heo con mua bên ngoài. Chuồng trại trước đây là chắp vá nên mất vệ sinh và không khoa học nay muốn xây mới cho khoa học tý nên mong các bác góp ý hay tư vấn xây thế nào thêm nữa đất thì rộng bao la và bằng phẳng nếu cần.

Làm thì tùy theo túi tiền của mình thôi, tôi đầu tư nuôi 20 nai tiền chuồng hết khoảng hơn 100 triệu có cả bioga, chuồng hở. theo tôi tùy theo đất địa hình của bạn mà thiết kế cho phù hợp, tối thiều chều ngang chuong heo nái cũng phải 7 m( làm cũi 2 dãy 2 bên lối đi ở giữa) cũi dài 2,2m*2 dãy =4,4m, lối đi ở giữa 1m, lối đi 2 bên cũi giáp tường mỗi bên 0.8m*2=1,6m, như vậy tổng chiều ngang =4,4+1+1,6= 7m. Chiều dài thì tùy theo số nái bạn nuôi bằng bao nhiêu mỗi con 0.6m+lối đi 2 bên tường mỗi bên 1m. vây bạn 20con cũng tầm 20*0.6=12+2m= 14 m dài. Chuồng thịt thì tùy theo địa hình mà xây. nếu đất rộng thì làm chiều ngang chuông nái 8m cho thoải mái. Nuôi nái mang bầu 1 dãy còn 1 dãy để giường nái đẻ và heo con

Đây là bản vẻ tổng thể trại 30 nái và 200 heo thịt cho bạn tham khảo nhé

Cảm ơn các bác đã vóp ý
Hiện nay nhà đang nuôi gần trăm heo thịt nhưng đi mua con giống bên ngoài giờ muốn chuyển qua nuôi bài bản tý và nuôi heo nái để chủ động nguồn heo con và phòng dịch bệnh từ heo con mua bên ngoài. Chuồng trại trước đây là chắp vá nên mất vệ sinh và không khoa học nay muốn xây mới cho khoa học tý nên mong các bác góp ý hay tư vấn xây thế nào thêm nữa đất thì rộng bao la và bằng phẳng nếu cần.
Nhà mình cũng đang nuôi 100 heo thịt,mình vừa làm chuông 10 nái qua năm có điều kiện mở rộng thêm 10 nái nữa .bạn có gmail không mình gửi bản vẽ cho.mình ở lâm đồng,điều kiện tự nhiên cũng gần giống bạn.

để chăn nuôi heo hiệu quả các bạn nên đầu tư chuồng trại kỹ 1 chút, mình có thể tư vấn cho bạn 1 chút về tấm lót sàn heo:
-tiết kiệm tới 80% so với chi phí xây dựng chuồng trại
-Giảm thời gian xây dựng chuồng trại
-với sàn máng lợn làm bằng nhựa có ưu điểm nan thưa, cách đất và nhựa không ngấm bẩn, vì vậy rất sạch: rút ngắn được thời gian cọ rửa chuồng trại đến 2/3 thời gian
-hệ thống chuồng trại khoa học, sạch sẽ, ấm áp--> vật nuôi lớn nhanh, it bị bệnh tật: cho giá trị kinh tế cao.
-mô hình hiện đang lan rộng, và được bà con ứng dụng rất nhiều cho chăn nuôi trên toàn quốc.

Chuồng lợn nái kích thước 2m2x1m8 với 2 tấm bê tông và 12 tấm nhựa

Và bên mình cũng có sản xuất tấm lót sàn lợn mang thương hiệu Hòa An Plastic với chất lượng và giá cả rất tốt.

Nếu cần tư vấn gì các bạn có thể gọi cho mình theo sđt 01659399269.

Can gi ban ve chi cho met, ban muon nuoi 20 nai hay la sau nay nhan dan len. Neu ma lam trai thi dien tich 50 nai ( ngang 18 dai 9,2 ). Heo thit thi ( ngang 17 dai 5 ), chia lam 3, 1 chuong nuoi duoc khoang 25 con. Nho la lam nen cang cao cang tot, con duong thoat nuoc thi xay dung lam ong nuoc, vai gop y de ban hinh dung. Neu lam duong di trong thi ton tien do nen hon duong di ngoai, cai nay tiet kiem lam nha, tuy theo mat bang dat cua ban bo tri sao cho hop li
bác cũng am hiểu về chuồng heo.
Bác cho em hỏi cái máy ép phân heo bây giờ mua ở đâu có giá tốt ah?

bác cũng am hiểu về chuồng heo.
Bác cho em hỏi cái máy ép phân heo bây giờ mua ở đâu có giá tốt ah?
Muốn kiếm thông tin thì lên trang chợ tốt mà tìm, tui cũng k rành về máy móc lắm nên k dám nói bừa. Nếu máy mua tự giao dịch thì biết coi máy mới dám mua, còn mua ở cửa hàng thì còn đường mà bắt đền. Phân heo thì bạn phải có ao lắng, tức là phân sau khi thải từ hầm biogas thì mình cho ta hầm lắng, sau đó rút ra 1 cái ao bự để phơi. Khi mùa nắng giống như hiện nay thì mới khô, người ta sẽ mua cái bùn khô đó, phân heo bình thường thì ít ai mua

Muốn kiếm thông tin thì lên trang chợ tốt mà tìm, tui cũng k rành về máy móc lắm nên k dám nói bừa. Nếu máy mua tự giao dịch thì biết coi máy mới dám mua, còn mua ở cửa hàng thì còn đường mà bắt đền. Phân heo thì bạn phải có ao lắng, tức là phân sau khi thải từ hầm biogas thì mình cho ta hầm lắng, sau đó rút ra 1 cái ao bự để phơi. Khi mùa nắng giống như hiện nay thì mới khô, người ta sẽ mua cái bùn khô đó, phân heo bình thường thì ít ai mua
Cám ơn bác.
em thấy máy hút của bên trung quốc bán rẻ lắm bác ah. em vừa check thì chỉ khoảng dưới 100tr là có máy rồi.
em hỏi mấy cửa hàng thì toàn trên 100tr thôi
mà thấy mẫu mã giống hệt bên kia.

Back