Nuôi heo mô hình trang trại, xin bản vẽ trại 20 heo nái, 200 heo thịt

anhtuan.aip

Lữ khách
để chăn nuôi heo hiệu quả các bạn nên đầu tư chuồng trại kỹ 1 chút, mình có thể tư vấn cho bạn 1 chút về tấm lót sàn heo:
-tiết kiệm tới 80% so với chi phí xây dựng chuồng trại
-Giảm thời gian xây dựng chuồng trại
-với sàn máng lợn làm bằng nhựa có ưu điểm nan thưa, cách đất và nhựa không ngấm bẩn, vì vậy rất sạch: rút ngắn được thời gian cọ rửa chuồng trại đến 2/3 thời gian
-hệ thống chuồng trại khoa học, sạch sẽ, ấm áp--> vật nuôi lớn nhanh, it bị bệnh tật: cho giá trị kinh tế cao.
-mô hình hiện đang lan rộng, và được bà con ứng dụng rất nhiều cho chăn nuôi trên toàn quốc.

Chuồng lợn nái kích thước 2m2x1m8 với 2 tấm bê tông và 12 tấm nhựa

Và bên mình cũng có sản xuất tấm lót sàn lợn mang thương hiệu Hòa An Plastic với chất lượng và giá cả rất tốt.

Nếu cần tư vấn gì các bạn có thể gọi cho mình theo sđt 01659399269.

Can gi ban ve chi cho met, ban muon nuoi 20 nai hay la sau nay nhan dan len. Neu ma lam trai thi dien tich 50 nai ( ngang 18 dai 9,2 ). Heo thit thi ( ngang 17 dai 5 ), chia lam 3, 1 chuong nuoi duoc khoang 25 con. Nho la lam nen cang cao cang tot, con duong thoat nuoc thi xay dung lam ong nuoc, vai gop y de ban hinh dung. Neu lam duong di trong thi ton tien do nen hon duong di ngoai, cai nay tiet kiem lam nha, tuy theo mat bang dat cua ban bo tri sao cho hop li
bác cũng am hiểu về chuồng heo.
Bác cho em hỏi cái máy ép phân heo bây giờ mua ở đâu có giá tốt ah?

bác cũng am hiểu về chuồng heo.
Bác cho em hỏi cái máy ép phân heo bây giờ mua ở đâu có giá tốt ah?
Muốn kiếm thông tin thì lên trang chợ tốt mà tìm, tui cũng k rành về máy móc lắm nên k dám nói bừa. Nếu máy mua tự giao dịch thì biết coi máy mới dám mua, còn mua ở cửa hàng thì còn đường mà bắt đền. Phân heo thì bạn phải có ao lắng, tức là phân sau khi thải từ hầm biogas thì mình cho ta hầm lắng, sau đó rút ra 1 cái ao bự để phơi. Khi mùa nắng giống như hiện nay thì mới khô, người ta sẽ mua cái bùn khô đó, phân heo bình thường thì ít ai mua

Muốn kiếm thông tin thì lên trang chợ tốt mà tìm, tui cũng k rành về máy móc lắm nên k dám nói bừa. Nếu máy mua tự giao dịch thì biết coi máy mới dám mua, còn mua ở cửa hàng thì còn đường mà bắt đền. Phân heo thì bạn phải có ao lắng, tức là phân sau khi thải từ hầm biogas thì mình cho ta hầm lắng, sau đó rút ra 1 cái ao bự để phơi. Khi mùa nắng giống như hiện nay thì mới khô, người ta sẽ mua cái bùn khô đó, phân heo bình thường thì ít ai mua
Cám ơn bác.
em thấy máy hút của bên trung quốc bán rẻ lắm bác ah. em vừa check thì chỉ khoảng dưới 100tr là có máy rồi.
em hỏi mấy cửa hàng thì toàn trên 100tr thôi
mà thấy mẫu mã giống hệt bên kia.

Cám ơn bác.
em thấy máy hút của bên trung quốc bán rẻ lắm bác ah. em vừa check thì chỉ khoảng dưới 100tr là có máy rồi.
em hỏi mấy cửa hàng thì toàn trên 100tr thôi
mà thấy mẫu mã giống hệt bên kia.
Máy hút bùn thì rẻ lắm đâu ra 100tr. 2-3tr là hút phà phà rồi. Nếu mà hầm lắng bự thì xài 2 máy rút cho nhanh, nếu 1 cái hư thì còn 1 cái sơ cua. Còn bạn nói chắc máy phát điện chạy biogas quá

Máy hút bùn thì rẻ lắm đâu ra 100tr. 2-3tr là hút phà phà rồi. Nếu mà hầm lắng bự thì xài 2 máy rút cho nhanh, nếu 1 cái hư thì còn 1 cái sơ cua. Còn bạn nói chắc máy phát điện chạy biogas quá
không phải máy hút bùn
ý mình hỏi đây là cái máy ép phân đó bạn.

T

Thitv190

Guest
Nhà mình cũng đang nuôi 100 heo thịt,mình vừa làm chuông 10 nái qua năm có điều kiện mở rộng thêm 10 nái nữa .bạn có gmail không mình gửi bản vẽ cho.mình ở lâm đồng,điều kiện tự nhiên cũng gần giống bạn.
Neu được bạn cho mình xin bản vẽ với. Cám ơn nhiều. Thitv90@gmail.com

em dự định thiết kế chuồng heo nái với diện tích ngang 7 dài 8 nhờ mọi người tư vấn giúp em ak

không phải máy hút bùn
ý mình hỏi đây là cái máy ép phân đó bạn.
Tui thấy ít ai mua phân heo ngoại trừ mấy người trồng bông cải. Còn phân heo đã qua hầm biogas thì phải có ao phơi cho nó khô bùn rồi tụi trồng cây kiểng mới mua cái bùn khô đó vì nó bớt hôi. Phân heo nguyên chất thì nóng hay sao đó nên k ai mua, chỗ tui k có ai thu phân heo nên k rành về mấy cái máy đó

Ho xuan Hieu

Lữ khách
Như tiêu đề, mình đang có ý định xây dựng trang trại nuôi 20 heo nái và 200 heo thịt, bạn nào có bản vẽ hay quy hoạch cho mình xin để tham khảo. Cảm ơn
[DOUBLEPOST=1428929903][/DOUBLEPOST]245 view mà không bác nào giúp gì được nhỉ?
A o dau vay
[DOUBLEPOST=1470582524][/DOUBLEPOST]
Đất thì nhiều vì đang trồng cafe kết hợp chăn nuôi, hiện đang nuôi khoảng 100 heo thịt nhưng muốn chuyển đổi theo, xây mới theo mô hình trang trại khép kín để tăng quy mô đàn, đỡ dịch bệnh ...
A o dau

B

Btrinh

Guest
Nhà mình cũng đang nuôi 100 heo thịt,mình vừa làm chuông 10 nái qua năm có điều kiện mở rộng thêm 10 nái nữa .bạn có gmail không mình gửi bản vẽ cho.mình ở lâm đồng,điều kiện tự nhiên cũng gần giống bạn.
Bạn có thể cho mình xin bản vẽ thiết kế chuồng trại được không? Dchi email của mình: htbt99@gmail.com.
Cảm ơn bạn.