• nuôi kỳ tôm ( rồng đất)

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 18/8/10

1. thnam1981 Học làm nông dân

chào các bác.
      Số là em thích con Dông cát lắm nhưng thổ nhưỡng lại không hợp với chỗ em, Đức trọng, lâm đồng cách đà lạt 20 km. Nên em chuyển qua con Kỳ tôm. bác nào có kinh nghiệm nuôi kỳ tôm Chỉ em với. Chuồng trại ,mua giống thì mua ở đâu vậy các bác nhỉ. giá con giống bao nhiêu. và trọng lượng mỗi con có lớn khoảng nào. mong các bác trả lời và cho em lời khuyên. mong các bác giúp em ạ

:

Chia sẻ trang này

Đang tải...
    2. detunhanong

detunhanong Học làm nông dân

up cho dong doi

3. badboydl

badboydl Học làm nông dân

bán đầy ở lâm hà đó bác :D

4. detunhanong

đúng là mình thấy con này nó sống ở bò sông suối nhà mình rất nhiều, có lần bắt được 1 con khá là bự, gai góc đầy người, nhưng đem bán ko ai mua cả, cách đây hơn chục năm rồi giá mà bây giờ có thỉ không cho e nó thoát, ha ha

5. connhanong_thiklongbong

connhanong_thiklongbong Học làm nông dân

suối nhà bác ở đâu vậy , em qua bắt mấy em với :ph34r:
      <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

6. thnam1981

thnam1981 Học làm nông dân

anh em mình thử nuôi coi Bạn Bình ơi. Con này hợp thổ nhưỡng anh em mình. chỉ tiếc là không xuất khẩu qua trung quốc vì phía nam trung quốc có.
      ---------------
      Cám ơn bác Badboydl.

Last edited: 20/8/10
    7. trinhanh

trinhanh Học làm nông dân

minh co nuoi 1 con nè,cũng dễ nuôi lắm bạn ơi.mình nuôi chơi thôi , chứ nuôi công nghiệp thì không biết được bạn ơi, vì em nó ăn ăn nhiều lắm,.

8. detunhanong

suối nhà mình ở bảo lộc, lâm đồng đó bạn
      hiện giờ thì vẫn có nhưng phải làm bẫy, về cái vụ bắt và bẫy mấy con này thì người dâN TỘC RẤT GIỎI

9. kymana

kymana Học làm nông dân

hahaha may quá gặp được đồng hương bảo lộc em thấy tại bảo lộc con này sống rất nhiều học ở sg mà chỉ muốn ra trường sớm về quê nên cũng muốn tìm hiểu nuôi con này vì có lẽ nó phù hợp với bảo lộc nếu ai biết nơi cung cấp giống và kỹ thuật nuôi thì chia sẻ nha bà con

10. detunhanong

vậy là gặp 1 bạn đồng hương nữa, kymana dang hoc gì ở sai gòn vậy, bữa nào lên rừng bắt về nuôi thử ha ha, kymana liên lạc số mình 0908537935 (bình)bữa nào găp uống cà phê

11. thnam1981

thnam1981 Học làm nông dân

hôm nao ae mình xuống trang trại kỳ cục tham khảo quá. ở đó nghe nói đang nuôi nhiều. thu xếp gọi mình. nam 0908866518