Nuôi loài thủy sản gì trong ao không có nguồn nước ra nước vào?

• Thread starter Nông dân hậu giang
  • Ngày gửi
Chào các bác!
Các bác cho em hỏi nhà em có một cái ao tầm 1000m2 nhưng khổ lỗi là chỉ có một đường nước thoát lên nuôi con gì cũng sợ nên em muốn nhờ các bác tư vấn giùm em nên nuôi loại cá gì đây các bác? em chân thành cảm ơn các bác đã hỗ trợ, tư vấn cho em.

nếu có cái ao to thế chưa biết nuôi con gì nhưng trồng sen hay súng thì tuyệt cú mèo.

Trồng súng còn được, chứ trồng sen thì sao này muốn diệt cũng không nổi luôn đó bạn. Bạn nuôi thử cá mè (diệt tảo)+ cá tai tượng (sống bằng rau cỏ, giá khá tốt) + cá sặc rằn xem sao. tuy lâu nhưng mình nghĩ nó hợp

Mấy hôm trước em về hải dương em có thấy bà con ở đó khoan giếng ngay cạnh ao và cung cấp nước giếng khoan cho ao nuôi luôn. Em có hỏi tại sao trang trại mình rất gần sông lại không lấy nước ở ao vào, Bà con nói sợ dịch bệnh cho ao nuôi cá nên lấy nước giếng luôn. Tuy nhiên phải kiểm nghiệm nước giếng khoan có ảnh hưởng đến cá không nhé, Độ PH, sắt, phèn.... Nếu cao quá phải xử lý lọc thô trước khi đưa vào ao. Mong bác tham khảo, sau khi đã có nguồn nước bác có thể tính đến nuôi con gì theo em thì nuôi cá rô phi có thể sống trong nước giàu dinh dưỡng

Mấy hôm trước em về hải dương em có thấy bà con ở đó khoan giếng ngay cạnh ao và cung cấp nước giếng khoan cho ao nuôi luôn. Em có hỏi tại sao trang trại mình rất gần sông lại không lấy nước ở ao vào, Bà con nói sợ dịch bệnh cho ao nuôi cá nên lấy nước giếng luôn. Tuy nhiên phải kiểm nghiệm nước giếng khoan có ảnh hưởng đến cá không nhé, Độ PH, sắt, phèn.... Nếu cao quá phải xử lý lọc thô trước khi đưa vào ao. Mong bác tham khảo, sau khi đã có nguồn nước bác có thể tính đến nuôi con gì theo em thì nuôi cá rô phi có thể sống trong nước giàu dinh dưỡng
Kết hợp nuôi lợn cất chuồng sàn + nuôi cá
Tầng trên nuôi cá mè.chép,chấm cỏ . ỉa xuống tầng dưới ăn
Tầng dưới nuôi cá trê phi và rô phi rất hây . Chào Bạn Chúc Thành Công

Câu hỏi của bạn rất hay, làm tôi phải tìm đọc ngay.
*
Câu hỏi thì hay, nhưng câu trả lời thì dở.
Người trả lời hình như không hiểu vấn đề thì phải.
Tôi sổ toẹt những câu trả lời đó, vì không làm được
hay là có làm nhưng lỗ, hoặc lãi rất ít. Ví dụ như
nuôi lợn cho ỉa xuống, thì cá chết hết, may ra còn
thừa cứt lợn, chủ nhà còn không ăn đưọc, bán cho ai?
*
Nếu là tôi, thì tôi san lấp đi, không nuổi Thuỷ Sản nữa.
Đó không phải là câu trả lời, nên tôi không trả lời được.
*

Trồng súng còn được, chứ trồng sen thì sao này muốn diệt cũng không nổi luôn đó bạn. Bạn nuôi thử cá mè (diệt tảo)+ cá tai tượng (sống bằng rau cỏ, giá khá tốt) + cá sặc rằn xem sao. tuy lâu nhưng mình nghĩ nó hợp
mốn diệt sen bác chỉ cần lấy tấm ván thôi thả vào ao sen sẽ tự hết

Các bác ạ ! chủ toppic ko phải tay vừa .

Vấn đề chủ top đưa ra là cái ao và nuôi con gì

Trả lời : kẻ thì bảo trồng - người thì bảo lấp - kha kha !!!

Ai biết cái ao sâu cở nào - sình lầy hay ko - đất nước thế nào - dân tình ra sao mà tư vấn hả ông nội .

Ông là siêu pro mà ông còn hỏi ai - hỏi cho vui à - ai biết nó như thế nào mà tư với vấn

Có 1 con vật nuôi phong thủy rất tốt - nuôi nó luôn luôn có lợi - đem lại sự suông sẻ cho gia đình - ông nên nuôi nhé

" con của con chủ tịch " - vậy nhé !

ao bẩn, không thay nước được chỉ nuôi trê lai được mật độ dày nhất, ít dịch nhưng giá rẻ, thưa hơn chút nữa nuôi nheo tầu gias cao, cá thịt hiện nay 80.000đ/kg. con giống 6-8000đ/con cỡ ngón tay út. hai loại này đều ưa ăn thịt,,,...

Nuôi rùa , bỏ quên 1 thời gian. Sau đó bơm cạn ao bắt ôi thôi rùa ôi là rùa , sao mà nhiều thế. Thả vài chục, hay trăm con rùa . Bỏ mặt tháng ngày qua lại , thả cá rô phi, cá sặc , tự sinh sản . và rùa sẽ làm kế hoạch hóa gia đình họ hàng nhà cá.

Back