• nuoi lon thit. cac bac chi giup

    Thảo luận trong 'Kỹ thuật nuôi Gia súc' , 23/10/15

    1. Ha Chien

      EM mới vao Diễn Đàn . thấy các bác lo về chi phí chăn nuôi quá em xin đóng góp tý đc ko ạ .
      nuôi theo thức an Công nghiệp rất đắt . cho nên bà con mình tự tìm ra CT tự chế biến T.Ă . sao cho giá thành rẻ nhất . nếu ko phải các bác dừng ném gạch em nhé .
      1 . gia Nguyen lieu ; ( ở quê em nhé )
      Ngô ; 5k 1kg
      sắn ; 3k 1kg
      cám gạo ; 4k 1 kg
      men vi sinh : 70 k 1 kg
      CT cua em : 60 kg Ngô * 50
      40 kg sắn * 30
      50kg cam gạo * 40
      1 kg NN1 * 70 ( men u vi sinh NN1 70k? 1 kg)
      50 L Nước
      tổng coongjj ; được 200kg TĂ . chi phí hết 690k
      vậy 1 kg TĂ trộn = 3450đ .
      phối trộn với TĂ đậm đặc . tỷ lệ 1/6 >>> 1 kg CN + 6 kg tă ( tự trộn) =7kg
      tă CN giá 10k /1kg . tă (tự trộn) 3,5k?1kg
      vay ta có 10k+(3,5*6)=10k + 21K = 31k trên 7kg tă
      vậy 1kg tă chuẩn là : 31:7 =4,4k/ 1kg
      Lợn vẫn tăng trọng bình thường mong các bác góp ý
       
      Đang tải...
    2. leck70

      leck70 nhanong.com.vn

      Bài viết:
      33
      Đã được thích:
      9
      Nghề nghiệp:
      Tự do
      Bạn ở đâu sao rẽ thế. Đậm đặc 450.000 Bao 25kg sao có giá 10.000 Đồng kg
       
    3. Ha Chien

      Ha Chien

      Bài viết:
      16
      Đã được thích:
      1
      DD 360k bao 25kg thoi chu
       
    4. demaitinh

      demaitinh Nhà nông chính hiệu

      Bài viết:
      1.000
      Đã được thích:
      549
      Nghề nghiệp:
      Chan nuoi heo
      Tang trong binh thuong la 1kg thuc an con heo tang duoc nhieu kg, neu ma nuoi tu 25 kg thi cho an bao nhieu kg cam thi xuat chuon. Gia ban heo cho an cam tu tron bao nhieu tien ? Neu ma tu tron cam gioi lam thi tiet kiem tu 1-2 ngan dong tren 1 kg cam, bao 25kg thi tiet kiem duoc 25-50 ngan. Binh quan gia cam khoang 10k/1kg, ong tu tron tiet kiem duoc den tan 5-6k, qua ba dao. De tron duoc 1 bao cam heo nai cho chat luong thi cung phai 300k/1b. Neu noi ve tiet kiem chi phi, neu 1 ngay trai heo nao an het 20b thoi la cung tiet kiem duoc 500k hay 1tr ( 1 thang tiet kiem duoc 15-30tr ), con neu giam chi phi 1b den 5-6k thi tiet kiem duoc 1 con so rat la khung khiep
       
    5. hoangson121vx

      hoangson121vx Nhà nông chính hiệu

      Bài viết:
      2.381
      Đã được thích:
      915
      Ở đâu có giá Ngô 5k/1kg vậy?
       
    6. xapho

      xapho Học làm nông dân

      Bài viết:
      21
      Đã được thích:
      6
      Nghề nghiệp:
      IT cùi mía
      Giá thức ăn chăn nuôi chỗ bạn khá rẻ rồi, cơ mà tính theo cách của bạn thì bạn cũng có thể đổ 1000l nước vào với 1kg thức ăn công nghiệp, khi đó giá cũng siêu siêu rẻ đấy chứ nhỉ?
       
    7. Ha Chien

      Ha Chien

      Bài viết:
      16
      Đã được thích:
      1
      Ngô chỗ tôi mua chưa tuốt có 2500k / 1 kg . minh về tuốt đi trừ chi phí tam 5k
      --- @ 25/10/15 ---
      như bạn nói . đổ 1 L nc vao 1 kg cam . nhưng ko đảm bảo chất lượng đâu bạn a`
       

    Chia sẻ trang này

    Đang tải...
    Đang tải...