NUÔI LƯƠN BẰNG THỨC ĂN CÔNG NGHIỆP

• Thread starter dinhngocsonle@gmail.com
  • Ngày gửi
Đây là cách nuôi lươn của trại mình vào xem tham khảo nhé!

Xin mọi người xác nhận thông tin này đúng hay sai ?
Lươn sinh ra điều là lươn cái - sau lứa trứng đầu tiên thì lươn sẽ chuyển giới thành lươn đực và những con lươn to điều là lươn đực .
Điều này đúng hay sai mong mọi người giúp em .

Xin mọi người xác nhận thông tin này đúng hay sai ?
Lươn sinh ra điều là lươn cái - sau lứa trứng đầu tiên thì lươn sẽ chuyển giới thành lươn đực và những con lươn to điều là lươn đực .
Điều này đúng hay sai mong mọi người giúp em .
Chỉ có motnua không biết và mấy người dưới motnua không biết. Vấn đề lươn đực cái ai ai cũng biết. Tôi không nói gì với bạn vì bạn cjir là Một nửa

Trời...lươn lưỡng tính...ai chả biết. Đó là lý do tại sao con giống nó hiếm như vậy

cách đây 1 tuần e có lấy của anh sơn 20kg về nuôi thử....nói là 40c/1kg với giá 300k nhưng về tới nhà thì đém được 380c/20kg, vậy chưa được 20c/1kg với giá đó thì quá mắt,lươn thì lại không đều lựa ra thi cung được 4-5 loại
còn nói là cho an thức TACN nhưng về thì lươn hoàn toàn không ăn, điện vàosố 0938466625 hỏi thăm thì bảo là số mấy không phải của anh sơn, tới đây e có cảm giác như bị lừa nhưng đành bó tay,
thế là bước đầu bị lổ rồi
em thấy anh em mua lươn của ks sơn bị chết nhiều lắm . mắc nữa . lươn giống thực ra chỉ là lươn thịt nhưng còn nhỏ chứ không phải do trại sơn ca cho sinh sản nhân tạo .

ai có kinh nghiệm giúp em với
đàn lươn của e đang bị bệnh thối đuôi hiện tại số lượng bị đã lên tới 50 con
vì là lính mới nên em chua biết phải sử dụng kháng sinh gì để chữa trị...ACE nào có kháng sinh hay thuốc gì thì chỉ e với...
em cảm ơn nhiều
bạn lên dùng thuốc thảo dược kn 04 13 đt hỏi tổng đài tư vấn để bít cách chữa nhé

Bạn cho mình xin địa chỉ ở Bình thuận được ko? hôm nào mình ghé học hỏi kinh nghiệm với. Mình ở Tp HCM, tên Tuấn 0916687168
Chào Tuấn. Địa chỉ trại lươn ở Bình Thuận là: Xã Trà Tân, Huyện Đức Linh, Bình Thuận. Bạn muốn tham quan thì cứ theo địa chỉ đó tới cầu Gia Huynh thì gọi mình. (Tài 0938 214 439)

cách cầu gia huynh khoảng mấy cây vậy bạn? đi theo đường nhà máy cao su sao thai dương phải ko?
Mình đi theo đường Gia Lào tới ngã ba rẽ trái rồi đi thẳng là gặp cầu Gia Huynh.

Mấy chú cho cháu hỏi... cháu.nuôi lươn cho ăn thức ăn công nghiệp 100%.. nhưng trong quá trình nuôi cứ 1 tháng lươn sẽ có 3 hoặc 4 ngày nó ăn rất kém và cứ lặp đi lặp lại theo chu kỳ mỗi tháng! Có ai biết cách khắc phục cho lươn nó ăn như bình thường mỗi ngày khác không ạ!

Bạn nuôi lươn cho ăn cám loại gì? Độ đạm bao nhiêu?
Lươn mình lâu lâu cũng kém ăn 1 hoặc 2 ngày, mình nghỉ là do lươn no mồi hoặc bị dư đạm.
Nếu lươn bỏ ăn mà ko bị chết thì cũng ko nghiêm trọng lắm!
Mấy chú cho cháu hỏi... cháu.nuôi lươn cho ăn thức ăn công nghiệp 100%.. nhưng trong quá trình nuôi cứ 1 tháng lươn sẽ có 3 hoặc 4 ngày nó ăn rất kém và cứ lặp đi lặp lại theo chu kỳ mỗi tháng! Có ai biết cách khắc phục cho lươn nó ăn như bình thường mỗi ngày khác không ạ!
Bạn nuôi lươn cho ăn cám loại gì? Độ đạm bao nhiêu?
Lươn mình lâu lâu cũng kém ăn 1 hoặc 2 ngày, mình nghỉ là do lươn no mồi hoặc bị dư đạm.
Nếu lươn bỏ ăn mà ko bị chết thì cũng ko nghiêm trọng lắm!

Cám viên cagil cho lươn ăn có hiệu quả ko các bác vì đạm thấp quá, mà sao nuôi cá lóc
Thấy người ta cho ăn cagil trông khi đó cám cá lóc đạm cao 41% rẽ hơn cagil,tại sao vậy các bác
Thức ăn cargill vẫn có loại 40 đạm , loại chuyên cho cá lóc đó bạn nhưng giá thì cao hơn so với nhiều loại khác. Hiện trên thị trường có rất nhiều loại TACN có hàm lượng đạm khoang 40%, ví dụ con co, Thăng long, Dehus, ...

Thức ăn cargill vẫn có loại 40 đạm , loại chuyên cho cá lóc đó bạn nhưng giá thì cao hơn so với nhiều loại khác. Hiện trên thị trường có rất nhiều loại TACN có hàm lượng đạm khoang 40%, ví dụ con co, Thăng long, Dehus, ...
Những loại cám vd: con cò, Thăng long, Dehus,... có hiệu quả ko bạn ?
Mình thấy cám cargill giá cao quá!

Back