nuôi lươn không bùn bằng thức ăn công nghiệp

• Thread starter mohinh_hieuqua
  • Ngày gửi
ai biết địa chỉ bán lươn giống cho mình địa chỉ nghe ,mình cũng muốn đi tham quan và học hỏi kinh nghiệm ( miền bắc )

Chổ mình lươn giống dể tìm lắm , nhưng trước giờ nuôi không hiệu quả , cũng đang chờ học coi có gì hay không nè ....!

quất đi bạn, không cần bùn chỉ cần chỗ trú cho lươn, thức ăn thì thêm chút cá ốc vụn nấu chính trộn lại thêm thuốc dai vào vo viên cho nó ăn thôi.

quất đi bạn, không cần bùn chỉ cần chỗ trú cho lươn, thức ăn thì thêm chút cá ốc vụn nấu chính trộn lại thêm thuốc dai vào vo viên cho nó ăn thôi.
bạn nuôi bao jo chưa mà sao nói giống trên mạng hay youtube quá vậy ?nuôi thì dễ nhưng đầu ra mới khó

Hãy tìm hiểu kỷ rồi mới bắt tay vào nuôi. Hiện nay con lươn chỉ nghe nói là nuôi có hiệu quả. Nhưng thực tế thì chưa rỏ lắm, cần tìm hiểu thêm rồi mới nuôi nha các bạn trẻ. Nói thì ai nói không được, còn làm có đạt hiệu quả không thì mới là vấn đề.

--------

Theo tôi giá lươn thịt trên 100ngàn 1 kg , nếu nuôi chậm lớn, hao hụt nhiều, thức ăn giá cao, tốn kém nước.... Thì khó mà có lời

Last edited by a moderator:
dể ăn như vậy chắc ai cung nuôi hết rồi.Bác tiên phong đi , rồi cho kết quả lên 4um ae học hỏi

Chào mọi người!

Này ông bạn Gia Viên - Ninh Bình ơi ? Ong vơi tôi làm bạn nhé, có gì cung nhau học hỏi ?
Tôi ở Gia Thanh-GV-NB, Đang làm giáo viên và đang bươc đầu vào nghề nuôi rắn, tôi cũng thích nuôi lươn mà chưa học được kỹ thuật mà ko biết đầu ra thi thế nào ?
Minh ở gần thì liên kết dễ hơn! Mong nhận đươc hôi âm !

Back