Nuôi Lươn Không Bùn Nghề Mới Mẻ Ở Cao Bằng.

• Thread starter Sống Vui Để Đời
  • Ngày gửi
Xin kính chào toàn thể ACE agriviet.com em là thành viên mới ở Cao Bằng mới gia nhập agriviet.com xin tự giới thiệu đôi chút về bản thân và rất mong mọi người đừng chê cười, tên em Thanh Đỗ sinh năm 87 lập gia đình năm 2009 hiện đang có một cô con gái nhỏ 2tuổi rưới đã từng làm nghề sửa chữa điện thoại di động "ông chủ nhỏ" và thất bại vì nhiều nguyên nhân. Cơ duyên em đến với nghề nuôi lươn không bùn là như thế này, một lần tình cờ ngồi tám chuyện với ông xe ôm ông hỏi quán mình làm ăn thế nào có ngon không em trả lời luôn rằng chán lắm chú ơi tiện mồm miệng hỏi luôn ông là chú xem thời buổi bây giờ làm nghề gì là ngon nhất ông ấy không trả lời được nhưng góp ý cho một câu thế này "chú thấy người xưa có câu muốn giầu thì nuôi cá muốn khá thì nuôi heo muốn nghèo thì nuôi vịt" em đắn đo suy nghĩ mãi câu nói này và cuối cùng suy ra lươn cũng là cá đưa ra quyết định liều mình nuôi lươn không bùn. Tự mình tìm tòi mò mẫm các tài liệu xem tất cả vidieo trên mạng rồi quyết định xây bể, một mình một bóng làm hì hục rồi không trông coi của quán điện thoại được nứa suy đi tính lại thôi thì đâm lao phải theo lao đành đóng cửa quán điện thoại mặc cho gia đình và mọi người ngăn cản. hiện tại chuồng trại đã xong chỉ chờ lươn giống thôi em nuôi thêm cả con dúi nứa rất mong nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình của các bậc cao nhân tiềm bối đi trước xin trân thành cám ơn.:2cat:

nuôi lươn không bùn tại nghê an!!!01257411328

dám nghỉ dám làm. dám đi đầu thì chắc chắn se thành công. nhưng sẽ có nhiều khó khăn đang chờ đón bạn đấy. chúc bạn thật nhiều thành công.

Chào bạn Trung, được biết bạn qua một số chủ đề liên quan tới lươn. Bạn đã có kinh nghiệm và thành công nhất định với con lươn nên cũng muốn học hỏi, hôm nào thuận tiện cho phép mình qua bạn học hỏi nhé, mình bên Nam Định hiện chưa biết ở khu vực mình có ai nuôi lươn không bùn chưa. Thanks bạn!

nuôi lươn không bùn tại nghê an!!!01257411328

rất sẵn lòng.rất vui khi được giao lưu. thêm bạn thêm nièm vui. minh cũng chưa có gì gọi là thành công, nhưng cũng có chút thành quả ban đầu thôi.rất vui khi được giao lưu với bạn. hẹn gặp bạn tại 1 thời điểm không xa!!!!

cung cấp lươn giống sinh sản nhân tạo tại miền bắc 0934983920 giao hàng tận nơi

mình mới search thấy có web www.luongiong.vn tham khảo nhé , nghe đâu có nhiều lươn

mình mới search thấy có web www.luongiong.vn tham khảo nhé , nghe đâu có nhiều lươn

Chào bạn Trung, được biết bạn qua một số chủ đề liên quan tới lươn. Bạn đã có kinh nghiệm và thành công nhất định với con lươn nên cũng muốn học hỏi, hôm nào thuận tiện cho phép mình qua bạn học hỏi nhé, mình bên Nam Định hiện chưa biết ở khu vực mình có ai nuôi lươn không bùn chưa. Thanks bạn!
Ban o dau nam dinh vay.da bat dau nuoi chua vay cho so dt lien lac nhe

Xin kính chào toàn thể ACE agriviet.com em là thành viên mới ở Cao Bằng mới gia nhập agriviet.com xin tự giới thiệu đôi chút về bản thân và rất mong mọi người đừng chê cười, tên em Thanh Đỗ sinh năm 87 lập gia đình năm 2009 hiện đang có một cô con gái nhỏ 2tuổi rưới đã từng làm nghề sửa chữa điện thoại di động "ông chủ nhỏ" và thất bại vì nhiều nguyên nhân. Cơ duyên em đến với nghề nuôi lươn không bùn là như thế này, một lần tình cờ ngồi tám chuyện với ông xe ôm ông hỏi quán mình làm ăn thế nào có ngon không em trả lời luôn rằng chán lắm chú ơi tiện mồm miệng hỏi luôn ông là chú xem thời buổi bây giờ làm nghề gì là ngon nhất ông ấy không trả lời được nhưng góp ý cho một câu thế này "chú thấy người xưa có câu muốn giầu thì nuôi cá muốn khá thì nuôi heo muốn nghèo thì nuôi vịt" em đắn đo suy nghĩ mãi câu nói này và cuối cùng suy ra lươn cũng là cá đưa ra quyết định liều mình nuôi lươn không bùn. Tự mình tìm tòi mò mẫm các tài liệu xem tất cả vidieo trên mạng rồi quyết định xây bể, một mình một bóng làm hì hục rồi không trông coi của quán điện thoại được nứa suy đi tính lại thôi thì đâm lao phải theo lao đành đóng cửa quán điện thoại mặc cho gia đình và mọi người ngăn cản. hiện tại chuồng trại đã xong chỉ chờ lươn giống thôi em nuôi thêm cả con dúi nứa rất mong nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình của các bậc cao nhân tiềm bối đi trước xin trân thành cám ơn.:2cat:
Cao Bằng bạn ở đâu vậy, mô hình nuôi lươn của bạn hiện giờ ra sao rồi bạn ơi. Cập nhật thông tin để ae tìm hiểu nhé

Theo tôi hiện nay đt di động là thứ thức ăn mà không ai thiếu được, nó cũng như cơm cá vậy. Nếu có cửa hàng sửa chửa và buôn bán đt dđ, thì cứ giữ nó lại mà làm. Còn nuôi con gì nếu mình thích thì mình nuôi. Và học hỏi thêm kinh nghiệm, nhưng quan trọng nhất là đầu ra của vật mình nuôi
- Khi có hàng rồi bán cho ai, ai mua, mua giá nào... Đừng tin những người rao bán giống bao tiêu sản phẩm**** .
- Con vật mình nuôi có thích hợp với thời gian chăm sóc của mình không, khí hậu, thời tiết...
- Chi phí thức ăn thế nào, bao nhiêu kg thức ăn cho ra 1 kg sản phẩm. Cân bằng thu chi rồi mới nuôi....
* Không phải con lươn, con dúi.... mà còn nhiều con khác . Nó đã làm cho nhiều người lao đao khốn khổ, và nó cũng làm cho nhiều người giàu lên, với nhiều lý do, mình nên tìm hiểu kỹ trước khi bắt tay vào làm.
- Bạn muốn nuôi con gì thì cứ nuôi, nhưng đừng bỏ tiệm sửa chửa đt nhé. Tôi khuyên bạn 1 này này nhé
" Không đặt hết niềm tin vào ai đó, hãy giữ riêng lại 1 ít cho chính mình.
Nếu mai này không còn niềm tin với người đó, mình vẫn còn 1 ít của mình để mình tin"

******http://nhanonglamgiau.com/forum/threads/bi-hai-chuyen-bao-tieu-san-pham.1852/

Chào các anh, em đang thật sự rất muốn nuôi con lươn theo mô hình này. Và sắp tới em sẽ bắt tay vào làm. Thời gian vừa rồi em tìm hiểu nhiều trên mạng nhưng em nghĩ cần phải nhìn thực tế ở ngoài nữa. Nhà em ở Mê Linh, ngoại thành Hà Nội. Không biết có trang trại của anh nào ở gần khu vực này không, em muốn tới tận nơi để được học hỏi kinh nghiệm thực tiễn. Có ai ở gần khu vực Hà Nội cho em biết và xin số điện thoại với ạ. Em cám ơn! Mail của em vuduynam.tda.k54@gmail.com Số điện thoại 0973830646

Back