Nuôi Rắn Dẹp Kiếm Tiền Từ Trứng. . .

• Thread starter phantatdang
  • Ngày gửi
Tình hình là giá rắn thương phẩm năm nay xuống thấp. Nhưng giá trứng rắn lúc đầu vụ vẫn cao nên em mới có ý định thu mua và nuôi con rắn dẹp. Em viết bài này mong ace góp ý vói em xem có nên nuôi như vậy ko nha.
Như ace cung đã biết hiện tại giá rắn thương phẩm năm nay xuông thấp hơn nhiều so với mấy năm trước dây. Theo em được biết nguyên nhân dẩn đến tình trạng này là do Trung quốc đã nuôi được con rắn này nên giờ nó hạn chế nhập rắn thương phẩm của bà con mình (em tìm hiểu trên các diễn dàn). Nhưng Trung quốc nuôi con rắn này củng chỉ nuôi được rắn thịt thôi chứ chưa nuôi được rắn sinh sản ( do điều kiện tự nhiên)
Vì những nguyên nhân đó mà giá trứng rắn đầu mùa vẫn rất cao.
Hiện tại em dự định thu mua lại khoản 100 em rắn dẹp dể nuôi lấy trứng bán (giá rắn dẹp hiện giờ chỉ khoản 150k đến 200k/1kg) với giá như vậy em nghĩ dến khi rắn đẻ chac chắng sẽ có lời.
Nguồn mồi dành cho rắn giờ đã có với giá chi khoản 25 dến 30k/1kg thì nuôi rắn dẹp để bán lấy trưng thì em thấy có thể làm được.
Em viết bài này là chỉ theo suy nghĩ của em và tình hình hiện tại của thị trường rắn mong ace đóng góp ý kiến giúp em xem có nên hay ko nha.

Híc Hiện tai em đã có 20 con rắn cái (dẹp) nghe các chú nói vậy kô dám mua nửa.
để nuôi thủ 20 con này 1 năm xem tình hình sau rồi tính tiếp, Cám ơn các bác các chú đã tận tình chỉ dẩn

--------

Hiện tại cháu đang nuôi 20 con gắn dẹp này rồi. Nhưng nghe các bác đóng góp ý kiến như vậy chắc kô dám mua thêm nủa.
Nuổi thử 20 con này 1 năm thủ xem sau rồi tính tiếp,
Cám ơn các bác đã tận tình góp ý kiến giúp cháu.
Năm mới đến rồi chúc các bác, các chú và cả gia đình agriviet 1 năm mới an khang thịnh vượn, gia đình hạnh phúc, sức khỏe đồi dào làm ăn phát đạt, vạn sự như ý.

Last edited by a moderator:
Hiện tại cháu đang nuôi 20 con gắn dẹp này rồi. Nhưng nghe các bác đóng góp ý kiến như vậy chắc kô dám mua thêm nủa.
Nuổi thử 20 con này 1 năm thủ xem sau rồi tính tiếp,
Cám ơn các bác đã tận tình góp ý kiến giúp cháu.
Năm mới đến rồi chúc các bác, các chú và cả gia đình agriviet 1 năm mới an khang thịnh vượn, gia đình hạnh phúc, sức khỏe đồi dào làm ăn phát đạt, vạn sự như ý.
Năm mới chúc Đặng cùng gia đình sức khỏe dồi dào - làm ăn phát đạt - vạn sự như ý .
Nếu có mua được rắn dẹp nữa thì mua giùm anh 20 con cái nha ?
Anh để cho đẻ một lứa rồi mần lẩu đãi khách , nếu không nuôi nữa bán ra nhà hàng thì vẫn ok .
Có thì cứ nuôi không phải lăn tăn , nuôi khoảng 20 - 50 con thì sau hai năm sẽ có số vốn không nhỏ đâu em .

Cách này cũng là 1 cách làm hay, nhưng suy đi nghĩ lại, bạn làm vậy người mua con giống biết được sẽ e dè và không dám mua con giống từ cơ sở của bạn. Lâu dần thì tịt đầu ra của con giống và bố mẹ ( rắn dẹp) luôn.

Back