Nuôi Rắn Dẹp Kiếm Tiền Từ Trứng. . .

• Thread starter phantatdang
  • Ngày gửi
Tình hình là giá rắn thương phẩm năm nay xuống thấp. Nhưng giá trứng rắn lúc đầu vụ vẫn cao nên em mới có ý định thu mua và nuôi con rắn dẹp. Em viết bài này mong ace góp ý vói em xem có nên nuôi như vậy ko nha.
Như ace cung đã biết hiện tại giá rắn thương phẩm năm nay xuông thấp hơn nhiều so với mấy năm trước dây. Theo em được biết nguyên nhân dẩn đến tình trạng này là do Trung quốc đã nuôi được con rắn này nên giờ nó hạn chế nhập rắn thương phẩm của bà con mình (em tìm hiểu trên các diễn dàn). Nhưng Trung quốc nuôi con rắn này củng chỉ nuôi được rắn thịt thôi chứ chưa nuôi được rắn sinh sản ( do điều kiện tự nhiên)
Vì những nguyên nhân đó mà giá trứng rắn đầu mùa vẫn rất cao.
Hiện tại em dự định thu mua lại khoản 100 em rắn dẹp dể nuôi lấy trứng bán (giá rắn dẹp hiện giờ chỉ khoản 150k đến 200k/1kg) với giá như vậy em nghĩ dến khi rắn đẻ chac chắng sẽ có lời.
Nguồn mồi dành cho rắn giờ đã có với giá chi khoản 25 dến 30k/1kg thì nuôi rắn dẹp để bán lấy trưng thì em thấy có thể làm được.
Em viết bài này là chỉ theo suy nghĩ của em và tình hình hiện tại của thị trường rắn mong ace đóng góp ý kiến giúp em xem có nên hay ko nha.

Dậy hả!Em thật sự ko biết có gì mọi người bỏ wa nha!Em củng mới chuẩn bị vào nghề thôi!Đúng ra là em đã vào nghề rồi nhưng vì em sắp đám cưới nên tiền dành dụm phải lo đám cưới!Có thể wa tết em mới chính thức làm được!
Diễn đàn thì phải tranh luận tranh luận mới thống nhất đc phải ko mọi người!Mong mọi người giúp đỡ!

Anh Tan_VL anh ở Vỉnh Long là o đâu vậy anh?Em cũng VL nè!Em huyện Trà ôn!

chào bạn,mình cũng rất muốn biết về loài rắn dẹp này,mình cũng là dân chăn nuôi nhưng chưa có vốn nhìu,mình cũng muốn thử sức với mô hình này,nhưng chổ mình ko biết tìm đâu ra nguồn rắn dẹp này,bạn có thể tư vấn giúp mình để mua nguồn rắn này không???
sdt của mình 09 78 78 22 11,rất mong sự giúp đỡ của bạn
thanks

chào bạn,mình cũng rất muốn biết về loài rắn dẹp này,mình cũng là dân chăn nuôi nhưng chưa có vốn nhìu,mình cũng muốn thử sức với mô hình này,nhưng chổ mình ko biết tìm đâu ra nguồn rắn dẹp này,bạn có thể tư vấn giúp mình để mua nguồn rắn này không???
sdt của mình 09 78 78 22 11,rất mong sự giúp đỡ của bạn
thanks
chổ của bạn có nhiều người nuôi rắn ráo trâu không vậy bạn? Nếu có nhiều người nuôi thì bạn tìm những người nuôi đó hoặc tìm tới những người lái rắn đặt họ để mua.
Con rắn dẹp này là rắn phế thương lái chê nên thường mua giá rắt thấp hoặc không mua luôn, bạn đặt họ thì họ sẽ mua cho ban.

chổ của bạn có nhiều người nuôi rắn ráo trâu không vậy bạn? Nếu có nhiều người nuôi thì bạn tìm những người nuôi đó hoặc tìm tới những người lái rắn đặt họ để mua.
Con rắn dẹp này là rắn phế thương lái chê nên thường mua giá rắt thấp hoặc không mua luôn, bạn đặt họ thì họ sẽ mua cho ban.
Em đặt mua dùm anh mấy chục con rắn cái được không ?

e nhờ người wen hỏi mua rắn dẹp của thương lái nhưng já đến 400k/kg. với já đó mình nuôi có lời ko a Hải? e cũg tính mua nhưng nghe nói já rắn dẹp có 150 - 200k. e thấy já hơi cao nên cug ko bít có nên mua hay ko...

Em đặt mua dùm anh mấy chục con rắn cái được không ?
Cháu đang kẹt vốn quá trời nên vẫn chưa đặt mua được nè chú Minhhai oi.
Cháu đang đợi tiền huu của ông già để mua thêm khoản 70 rắn con nủa rồi mới dám đặt mấy con rắn dẹp đó.
Hôm bửa cháu bán rắn cho người lái quen có mấy con rắn bị dẹp họ nói chỉ mua 150k nên cháu kô bán, cháu hỏi họ giá 150k đến 200k có người nào bán kô thì họ nói có. Những người bán rắn thì có ít rắn dẹp họ cũng bán luôn để lấy chuồng nuôi lại lứa rắn khác.
Vì vậy nên cháu mới nghĩ ra chuyện nuôi rắn dẹp này đó chú

- Ko hẳn là rắn bị dẹp thương lái mới loại có những con thân hình không đều chỗ lồi chỗ lõm thương lái cũng loại, khi mua thương lái sẽ cầm con rắn lên, nhìn từ trên xuống thân hình rắn tròn đều thì thương lái mới lấy rồi phân loại. Còn về sinh sản thì rắn dẹt không ảnh hưởng gì tới năng suất sinh sản, cũng không ảnh hưởng gì tới chất lượng con giống. Khi bán cho thương lái thì bán vs giá 200k/1kg nhưng khi mua lại của thì không có giá đẹp như vậy đâu các bác ah...

Last edited by a moderator:
Vậy từ nay em gọi bằng anh Minhhai nha.
Em kô có nuôi rắn hổ chúa nên kô biết rắn hổ chúa ăn những con rắn khác.
Anh Minh hai có nuôi rắm hổ chúa kô? con này có độc nên em kô dám nuôi, em so bị nó cắn 1 phát thì kô biết làm sau luôn hi hi.
có ai biết cách nuôi sau cho nó đừng cắn thì chỉ cách cho em nuôi với

Hihihi làm sao mà bít được anh!Cắn hay ko còn nhìu lý do mà!Mà đã sợ thì ko nên đụng tới nó anh ơi!Nó hay cắn mấy người sợ nó lắm!hihihi

e nhờ người wen hỏi mua rắn dẹp của thương lái nhưng já đến 400k/kg. với já đó mình nuôi có lời ko a Hải? e cũg tính mua nhưng nghe nói já rắn dẹp có 150 - 200k. e thấy já hơi cao nên cug ko bít có nên mua hay ko...
Giá đó mua cũng được nhưng chọn những con cái bóng bẩy mua .
Chỗ bạn hỏi có nhiều không ? Mua giùm mấy chục kg .

Hihihi làm sao mà bít được anh!Cắn hay ko còn nhìu lý do mà!Mà đã sợ thì ko nên đụng tới nó anh ơi!Nó hay cắn mấy người sợ nó lắm!hihihi
Nuôi con long thừa với con vợ là đã mệt rồi lấy đâu sức nuôi thêm nữa hi hi ...

rắn dẹp

chỗ mình nghe nói có muôi mà mình thấy ngta nuôi cũng ngại tới lắm,ko wen biết nên ngại tới hỏi này nọ,chỗ bạn giá đó thì quá tốt oy,bạn mua thử xem giá sao có j báo giá ea để ae mua khỏi bị lầm nha hjhj
chúc bạn có cái tết bội thu

Híc rắn sinh sản tới tháng 4,5 tết này làm gì có thu nhập mà chúc mình bội thu hi hi.
Hiện tại Mình đả mua được 20 con rắn dẹp nái rồi giá 300k/kg.
nhưng không biết có sinh sản đợt đầu hay không, rắn mới 1,2kg. Hy vọng nó sinh sản đợt đầu để mà còn lấy vốn lại

Híc rắn sinh sản tới tháng 4,5 tết này làm gì có thu nhập mà chúc mình bội thu hi hi.
Hiện tại Mình đả mua được 20 con rắn dẹp nái rồi giá 300k/kg.
nhưng không biết có sinh sản đợt đầu hay không, rắn mới 1,2kg. Hy vọng nó sinh sản đợt đầu để mà còn lấy vốn lại
Còn mua được nữa không em ?
Mua giùm anh mấy chục con nhé !

LƯU Ý; Rắn dẹp là con rắn bình thường chỉ có 1 đoạn cơ thể không đều đặn tí thôi. Ngoài ra, mọi chi tiết và sinh hoạt cũng như các con khác. Rắn dẹp là do bị trật (sai) 2 hoặc nhiều khớp xương sườn mà ra. Đối với rắn dẹp, những người bán xuất khẩu thì rất kỵ, có người cho là không may mắn, có người lại cho là không thích.... Vì những lý do đó mà con rắn dẹp bị mất giá trên thương trường.
Nhưng đối với những người bán rắn cho nhà hàng quán ăn, thì đây là cơ hội đem lại lại nhuận cho họ. Vì người ăn rắn rất rất ít có người ăn rắn, biết rắn dẹp là gì. Vã lại thịt của nó không có gì khác. Nên họ bán ra với giá bình thường thế là lợi nhuận cao, do mua giá thấp.
Rắn dẹp;
- Mua vào khó, vì nguyên do số lượng rất ít, và có rãi rác.
- Bán ra lại khó hơn vì người nuôi rắn ít có ai bán trực tiếp vào quán ăn, nhà hàng mà bán qua thương lái. Nên bị ép giá vì lý do, rắn có khuyết tật (dẹp), không bán được với số nhiều để xuất khẩu. Đây cái cớ để thương lái ép người nuôi.
- Với số lượng và trọng lượng rắn như nhau , chăm sóc, thức ăn như nhau. Giữa rắn dẹp và rắn bình thường, nhưng sau này bán giá khác nhau. Vì thế người mua rắn dẹp về nuôi thấy có lợi trước mắt , mà hại sau lưng .
- Rắn dẹp chỉ nuôi lấy trứng, và ăn thịt là tốt nhất. Nhưng khi bán rắn giống người mua nhìn thấy trong chồng mình toàn, hoặc nhiều rắn dẹp. Thì tâm lý người mua đâm ra nghi ngờ, đây là điểm thiệt hại cho người nuôi rắn dẹp bán giống...............

Hi trong trại mà có khoảng 20-30 con rắn dẹp thì cũng có lý lắm nha .
Thứ nhất con giông không phải lo .
Thứ hai nếu có khách hi hi hi ... Cái này mơi quan trọng nè ( nước cốt dừa hầm với lá cách )
Cái này phải hỏi bác Xuân Vũ mới biết hết hi ....

Sư Phụ XV trả lời cũng đầy đủ lắm rồi. Nhưng không dể như các bạn đã nghỉ đâu nhé :
Thứ nhất rắn dẹp có đâu mua nhiều. Có mua được rắn dẹp mà đem về nuôi nó có (bình thường mạnh khoẽ không)
Thứ hai cho ăn rất khó, nó chỉ ăn một hai con nhái mà thôi. Không lẻ suốt đời nhét mồi cho nó hoài
Thứ ba đúng là nó chịu đực và đẽ bình thường. Nhưng nói thì nói chứ trứng của nó không hoàn hảo đâu
Thứ tư nếu bán rắn giống thì người ta biết mẹ nó dẹp ai mà mua con. Người ta hỏi xem đàn bố mẹ thì làm sao ???
ấp nở gởi người khác bán dạng trôi nổi thì được, nhưng đâu có giá ... Nói chung ý tưởng mua rắn dẹp cho sinh sản
cũng hây nhưng. bất lợi lắm bạn à không tồn tại và hiệu quả đâu

Nuôi rắn dẹp tôi đồng ý với Hãi 1 điều là
"Thứ hai nếu có khách hi hi hi ... Cái này mơi quan trọng nè ( nước cốt dừa hầm với lá cách ) "
Cách này là số MỘT đấy

Tôi thich ý kiến của Tân vl là ko phải mua con giống.chứ đem bán con giống thì thấy kỳ kỳ làm sao...

Back